เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:45:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 214 215 216 [217] 218 219 220 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317783 ครั้ง)
dekdee
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3240 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 03:03:12 PM »

ที่บอกมาก็ถูกครับ

แต่หลายๆคนก็มีความต้องการต่างกัน จะเทียบว่ามันเป็นปืนเหมือนกันคงไม่ได้
เทียบง่ายๆเป้นรถ หากคิดว่ามันยังงัยก็ขับได้คงไม่ใช่  บางท่านซื้อไปเป็นมรดกจริงๆก็ต้องการทนๆ
บางท่านเล่นปืนซื้อเพื่อ ให้ครบ คอลเล็กชั่น บางท่านคิดถึงขนาดด้าม เหมาะไหมกับตัวเรา
ปัจจัยมันมีหลายอย่าง ยี้ห้อที่คุ้นหูก็มีส่วน อะไหล่ ของแต่ง ความนิยม

ผมคิดว่าทุกๆท่านไม่มีใครผิดถูกครับ  ไหว้

p-01
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3241 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 03:27:07 PM »

คือผมคลุกคลีกับวงการนี้ผมรู้นะคับผมไม่ได้ว่ากล่าวอะไรว่าตามความเป็นจิง ที่ว่า92fs ได้นะ ผมถามว่าใช้เวลากี่เดือน ปืนที่ผมบอกว่าระดับล่างคือปืนที่ไม่ใช่รุ่นนิยม ไม่ใช่ยอดฮิต ถ้าขายราคาคงไม่ดี  แต่ที่ว่าคนซื้อนยืนสินบนนะไม่จิงนะ มีแต่เค้ายืนขอเสนอมาให้ ว่าเท่านี้ๆนะ จะเอาไหม ได้เลยไม่ต้องคอยต้องจอง ผมถ้าว่ามีคนเจอเหมือนผมไหม เยอะแยะ ถ้าใครเคยก้อลองมาคุยกันดู นี่หมายถึงการลัดขั้นตอนนะ ถ้าคุณมาไกลคนส่วนใหญ่ก้อต้องทำแบบนั้นมาแล้วไม่อยากเสียเที่ยวจิงไหม แต่ถ้าขาจรนะ เค้าไม่รู่จัก เค้าไม่ตะสีตาสาไปยืนราคาขอให้ให้พวกคุดณหรอกคับ ผมก้อพาเพื่อนไปเอาไม่ตำกว่า ยี่สิบ กระบอกแล้ว
ผมบอกอะไรพวกคุณให้นะปืนถ้าอยากเอาจิงๆอะ ไม่ต้องไปจองส่วนจองได้ช้ามาก และของเมือ่ได้มาเขาจะแอบมาปล่อยให้คนอื่นก่อนเพื่อกินราคาที่สูงกว่าราคาจอง ถ้าคุณมีใบ ปอสาม ให้คุณไปดูปืน เลือกอันไหนก้อเอานั้นเลย เพิ่มจากราคาเดิมไม่กี่พัน ไม่เกินสามพัน เชื่อผม จากคนมีประสบการณ์และใกล้ชิดเรื่องแบบนี้
อย่ารีบร้อนไปเลย.....ผมไปรับมา  ของตัวเอง 2 กระบอกและของเพื่อน 3-4 กระบอก(พาเพื่อนไป)ไม่เคยเสียค่านำร้อน น้ำชา อะไรสักแดง.........ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบติดสินบนเจ้าหน้าที่ในความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ถูกต้อง......และส่วนที่สองเงินที่ให้ไปนั้น  เพื่อเปิดทางให้ได้อาวุธปืนมาอย่างสะดวก.....ผลประโยชน์ที่เขาได้ก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ใน สน.อส.......เป็นเพียงคนดูแลอาวุธปืน  ของร้านที่เข้ารวมโครงการ  ที่ให้มาดูแลอาวุธของร้านเท่านั้น
      ผมคิดว่าเดินเรื่องเองดีกว่าครับ......เอาเงินที่เสียไป  ซื้อลูกไว้ซ้อมมือดีกว่าหรือเอาไว้เติมม้ำมันรถไป-กลับ  กทม.ดีกว่าครับ ( ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่ง เสมอ)
ใช่ครับถ้าปืนที่เค้าวางโชว์ปล่อยให้ตัดสด ผมไปเอากับพาเพื่อนไปเอาหลายกระบอกแล้วไม่เสียซักบาท ... กรุณาอย่านำวัฒนธรรมใบเบิกความสะดวกแล้วไม่ต้องเดินเรื่องเองนั่งกระดิกเท้ารอปืน แต่ถ้าเป็นรุ่นที่เข้ามาน้อยและมีความต้องการเยอะก็ว่าไปอย่าง...
จะบอกให้อีกอย่าง ปืนที่วางโชว์นะคือปืนที่เค้าทำราคาไม่ได้แล้ว คือยังระดับล่างอยู่ แต่ผมถามว่า 92 fs มาแล้ว มีครั้งไหนที่เค้าวางโชว์ ตัวที่วางโชว์เค้าจะปล่อยให้เอาไปเลยตามราคาในบัวชัว แต่ปืนรุ่นยอดนิยมไม่มีวางมีแต่ นำจิ้ม
สิ่งที่ผมบอกกล่าวนั้น  ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ดีที่น่าปฏิบัติ  เพื่อให้เพื่อนๆและสมาชิก
ผมบอกอะไรพวกคุณให้นะปืนถ้าอยากเอาจิงๆอะ ไม่ต้องไปจองส่วนจองได้ช้ามาก และของเมือ่ได้มาเขาจะแอบมาปล่อยให้คนอื่นก่อนเพื่อกินราคาที่สูงกว่าราคาจอง ถ้าคุณมีใบ ปอสาม ให้คุณไปดูปืน เลือกอันไหนก้อเอานั้นเลย เพิ่มจากราคาเดิมไม่กี่พัน ไม่เกินสามพัน เชื่อผม จากคนมีประสบการณ์และใกล้ชิดเรื่องแบบนี้
อย่ารีบร้อนไปเลย.....ผมไปรับมา  ของตัวเอง 2 กระบอกและของเพื่อน 3-4 กระบอก(พาเพื่อนไป)ไม่เคยเสียค่านำร้อน น้ำชา อะไรสักแดง.........ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบติดสินบนเจ้าหน้าที่ในความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ถูกต้อง......และส่วนที่สองเงินที่ให้ไปนั้น  เพื่อเปิดทางให้ได้อาวุธปืนมาอย่างสะดวก.....ผลประโยชน์ที่เขาได้ก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ใน สน.อส.......เป็นเพียงคนดูแลอาวุธปืน  ของร้านที่เข้ารวมโครงการ  ที่ให้มาดูแลอาวุธของร้านเท่านั้น
      ผมคิดว่าเดินเรื่องเองดีกว่าครับ......เอาเงินที่เสียไป  ซื้อลูกไว้ซ้อมมือดีกว่าหรือเอาไว้เติมม้ำมันรถไป-กลับ  กทม.ดีกว่าครับ ( ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่ง เสมอ)
ใช่ครับถ้าปืนที่เค้าวางโชว์ปล่อยให้ตัดสด ผมไปเอากับพาเพื่อนไปเอาหลายกระบอกแล้วไม่เสียซักบาท ... กรุณาอย่านำวัฒนธรรมใบเบิกความสะดวกแล้วไม่ต้องเดินเรื่องเองนั่งกระดิกเท้ารอปืน แต่ถ้าเป็นรุ่นที่เข้ามาน้อยและมีความต้องการเยอะก็ว่าไปอย่าง...
จะบอกให้อีกอย่าง ปืนที่วางโชว์นะคือปืนที่เค้าทำราคาไม่ได้แล้ว คือยังระดับล่างอยู่ แต่ผมถามว่า 92 fs มาแล้ว มีครั้งไหนที่เค้าวางโชว์ ตัวที่วางโชว์เค้าจะปล่อยให้เอาไปเลยตามราคาในบัวชัว แต่ปืนรุ่นยอดนิยมไม่มีวางมีแต่ นำจิ้ม
สิ่งที่ผมบอกกล่าวไปนั้น...ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่ดี  น่าปฏิบัติและน่าทำเป็นตัวอย่างที่ดีในสังคมเพราะทุกวันนี้มันจะกลายเป็นวัฒนธรรมที่บ้าบอไปแล้ว....
             ในส่วนที่ จขท.  ที่ว่าปืนดีๆนั้นคนนอกไม่มีทางได้......คุณคิดผิด           92 FS ตัวขาว  ผมก็จับให้พี่ชายผมโดยที่ไม่เสียค่าน้ำร้อน  น้ำชา  สักแดง
             เพียงติดตามข่าวสารจากเพื่อนสมาชิกทั้งในเวปนี้และเวปเพื่อนบ้าน  ก็เท่านั้น  ขึ้นไปชั้น 3 แล้วส่งใบจองให้เจ้าหน้าที่ดู  เดินเอกสารตามปกติและไปที่  
             คลังเหล็ก   ก็ได้  92 FS ตัวขาวมา........
             และผมเศร้าใจยิงกว่าคือ...จขท. บอกว่า "ปืนที่วางโชว์นะคือปืนที่เค้าทำราคาไม่ได้แล้ว คือยังระดับล่าง  ปืนรุ่นยอดนิยมไม่มีวางมีแต่ นำจิ้ม " สิ่งที่  
            จขท. ว่านั้นเหมือนกับว่า  ปืนที่อยู่ในคลังเหล็กที่ปล่อยให้บุคคลเฉพาะนั้น  เป็นปืนที่ดีปืนยอดนิยมหรือชาวบ้านที่เรียกกันว่า  "ปืนเทฟ"  คุณคิดผิด
             ปืนทุกกระบอก  ทุกยี่ห้อ   มีคุณค่าในตัวของมันเองเสมอ........อยู่ที่ว่าจะใช้มันแบบไหน  จะใช้อย่างไร  และจะใช้มันในภาระกิจใด.................  
             นั่นคือคุณค่าของปืนที่มีอยู่   ไม่ใช่ปืนเทฟ  จับกริปปุ๊ป(ครั้งแรกในการกริปปืน)  ปั้น X ร้อยรูทุกเม็ด ไม่ใช่ หรือจับปุ๊ป  ติดทีมชาติเลย  ก็ไม่ใช่อีก......
             สรุปว่า ปืนที่โช  หรือปืนระดับล่าง  หรือปืนเทฟ  มันคุณค่าในตัวของมันเองเสมอ  ไม่ใช่ของแพงจะดีเสมอไป  คุณจะรู้ปืนดีไม่ดีอยู่ที่ตัวคุณจะศึกษามัน
             ขนาดไหน  เพราะปืนแต่ละยี่ห้อมีระบบการทำงานที่แตกต่างกันไป.........สุดท้ายปืนที่อยู่กับคุณจะดีหรือไม่ดีนั้นอยู่ที่คุณฝึกซ้อมและก็ซ้อม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
             นั้นละปืนที่ดี.......
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #3242 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 10:06:43 PM »

sti ก็คงเป็นปืนระดับล่างนะครับ เค้าเลยเอามาให้ตัดสด ผมให้ความเห็นแล้วไงไอ้กรณีที่ท่านกล่าวถึงมามันใช้เฉพาะกับปืนที่เข้ามาน้อย แต่คนต้องการมาก ถ้าเข้าบ่อย ๆ ก็เอาข่าวมาบอกเพื่อนสมาชิกมั่งซิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2009, 10:08:18 PM โดย modjod » บันทึกการเข้า

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #3243 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 09:07:21 AM »

สวัสดีจ้า

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3244 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:13:56 PM »

สวัสดีจ้า

วันนี้ไม่ไปไหนหรือครับ

ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #3245 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 12:29:46 AM »

ผมเคยระบุวิธีการรับปืนสวัสดิการไว้แบบไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม...นานแล้ว
ขอหยิบยกของคุณ anukom13 มานำเสนอไว้ชัดๆอีกครั้งครับ

อย่ารีบร้อนไปเลย.....ผมไปรับมา  ของตัวเอง 2 กระบอกและของเพื่อน 3-4 กระบอก(พาเพื่อนไป)ไม่เคยเสียค่านำร้อน น้ำชา อะไรสักแดง.........ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบติดสินบนเจ้าหน้าที่ในความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ถูกต้อง......และส่วนที่สองเงินที่ให้ไปนั้น  เพื่อเปิดทางให้ได้อาวุธปืนมาอย่างสะดวก.....ผลประโยชน์ที่เขาได้ก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ใน สน.อส.......เป็นเพียงคนดูแลอาวุธปืน  ของร้านที่เข้ารวมโครงการ  ที่ให้มาดูแลอาวุธของร้านเท่านั้น        ผมคิดว่าเดินเรื่องเองดีกว่าครับ......เอาเงินที่เสียไป  ซื้อลูกไว้ซ้อมมือดีกว่าหรือเอาไว้เติมม้ำมันรถไป-กลับ  กทม.ดีกว่าครับ ( ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่ง เสมอ) สิ่งที่ผมบอกกล่าวไปนั้น...ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่ดี  น่าปฏิบัติและน่าทำเป็นตัวอย่างที่ดีในสังคมเพราะทุกวันนี้มันจะกลายเป็นวัฒนธรรมที่บ้าบอไปแล้ว....            
เพียงติดตามข่าวสารจากเพื่อนสมาชิกทั้งในเวปนี้และเวปเพื่อนบ้าน  ก็เท่านั้น  ขึ้นไปชั้น 3 แล้วส่งใบจองให้เจ้าหน้าที่ดู  เดินเอกสารตามปกติและไปที่คลังเหล็ก    ก็ได้...ตัว...มา........

-ติดตามข่าวสารจากกระทู้นี้ คุณหนุ่มหน้ามลฯและเพื่อนๆพี่ๆหลายคนมากที่ให้ความกระจ่างและข่าวสารอย่างต่อเนื่อง
-ทำใบจองก่อน (อันนี้น่าจะฝากกันได้) ได้ใบจองแล้วนำมาแสดงเพื่อรับปืน(อันนี้ควรมาเองอย่างยิ่ง)
-เดินเอกสารด้วยตนเอง(สักครั้ง)...ปืนนะไม่ใช่ขนม
เพื่อประหยัดเงินของตัวผู้ซื้อ และเพื่อสนับสนุนความสะอาดและความบริสุทธิ์ใจของเจ้าหน้าที่ สน.อส.เค้าครับ ไหว้
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3246 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:22:03 AM »

มาอัพข้อมูลครับผมก้อถูกครับปืน 39,650 เป็น48,500 ได้ไงไม่รู้โดนไป 5 บอกแล้ว  เศร้า
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #3247 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:30:41 AM »

มารอ 452 ครับ อยากได้เร็ว ๆ เนื่องจากโอนปืนเก่าไปแล้ว

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #3248 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:42:44 PM »

Huh สน.อส.ยังเหลือปืนอะไรให้ตัดสดบ้างครับ ผมมีใบ ป.3 .ขนาด.45 ม.ม. และ 9 ม.ม. พร้อมแล้วครับ....
ติดตามข่าว แว่วๆ จังหวะไม่ค่อยลงตัว..ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #3249 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 10:57:35 PM »

Huh สน.อส.ยังเหลือปืนอะไรให้ตัดสดบ้างครับ ผมมีใบ ป.3 .ขนาด.45 ม.ม. และ 9 ม.ม. พร้อมแล้วครับ....
ติดตามข่าว แว่วๆ จังหวะไม่ค่อยลงตัว..ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
.45 ใหเรอซูดเตอร์ 9 สไตเออร์จะออกแล้ว

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #3250 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 05:19:59 AM »

.45 ใหเรอซูดเตอร์ 9 สไตเออร์จะออกแล้ว
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณลุงหนุ่มครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
แต่น่าเสียดายครับ ผมเล็ง sti กับ  cz ไว้น่ะครับ Cry Cry Cry

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #3251 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:42:02 AM »

สวัสดีครับท่าน
พอทราบไหมครับว่า ซูดเตอร์ ขนาด.45
พร้อมรับปืนได้แล้วยังครับ
ท่านใดทราบช่วยตอบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

dot357
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 33

คนล่าฝัน

« ตอบ #3252 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 10:17:19 AM »

.45 ซูตเตอร์  ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3253 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 02:10:01 PM »

ตอนนี้ที่ทราบนะ .45  เหลือ sti 
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #3254 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 04:02:31 PM »

[/quote] ไหว้ขอบคุณครับ  ผมโทร.ไป  ได้รับคำตอบแบบกั๊กๆ ทำนอง ว่าหมด แต่ลองมาดูก่อนก็แล้วกัน
เขาไม่รู้ว่า ผมหนีเมียไปแต่ละครั้ง ทั้งเบี้ยเลี้ยง และเงินประจำตำแหน่ง ถูกตัดหมด ..กลับมายังไม่กล้าสบตาอย่างสนิทใจอีก
....กลัว คุณนายผู้หญิง แกจะเอาหลายๆคดีมาพ่วงกันนะสิ  คดีปืน 5 ปี  คดีเด็กตลอดชีวิต ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 214 215 216 [217] 218 219 220 ... 440
  พิมพ์