เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:24:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22LR  (อ่าน 1429 ครั้ง)
offnasak
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:55:31 AM »

สวัดดีครับผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามนิตยสารอ.ว.ป.ทุกเดือนมีเรื่องอยากจะรบกวนถามครับก่อนอื่นถามเกี่ยวกับปืนสั้นก่อนครับผมมีปืนสั้นอยู่2กระบอก เป็นของอูซี่9มมคอมแพค(รุ่นตัวหนังสือไม่ใช่สีขาว) และ สมิท.38เอ็ม60โม่5นัดครับ ปืน9มมของผมตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ  และ.38ผมยิงลูก+พีได้ไหมครับเพราะเพื่อนบ้านบอกว่ายิงแล้วโม่จะหลวมและเสียเรื่องนี้จริงไหมครับ
ตอนนี้ราคากระสุน.22ราคาเท่าไหร่ครับ(แถววังบูรพา)ขอทราบราคาตั้งแต่หัวตะกั่ว ทองแดง ลูกชอค  เพราะแถวบ้านผมแพงมากๆๆๆเลยครับ และลูกซีซีไอสติงเกอร์ราคากล่องล่ะเท่าไหร่(ผมเคยซื้อประมาณ700บาท)   ผมมี.22ของCZรุ่นMOD2เป็นมรดกของพ่ออยากทราบว่าปืนรุ่นนี้มีอายุนานเท่าไหร่ครับ    แล้วปลายกล้องไม่มีแหวนรัดปลายกล้องผมอยากใส่ปลอกลดแสงที่เปิดขายอยู่ผมควรจะติดตั้งได้ด้วยวิธีไหนครับ  ส่วนกล้องเล็งเป็นของบุชแนลสปอร์ทวิว3-9คูณ32 ผมอยากเปลี่ยนกล้องครับอยากให้กำลังขยายมากกว่านี้ช่วยแนะนำยี่ห้อและกำลังขยายหน่อยครับ(ขอหน้าเลนส์40)เพราะผมต้องใช้เวลาออกป่า(ยังชนบทอยู่หาของป่าเป็นอาหารไม่ได้ล่าไว้ขายน่ะครับ)ยังไงก้ช่วยตอบกระทู้ผมด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ เว็ป อ.ว.ป. และผู้มีความรู้ทุกๆๆท่านเลยครับ ขอให้อ.ว.ป.อยู่คู่กับเรานานๆๆ
เด็กชุมพร
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:22:56 PM »

สวัดดีครับผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามนิตยสารอ.ว.ป.ทุกเดือนมีเรื่องอยากจะรบกวนถามครับก่อนอื่นถามเกี่ยวกับปืนสั้นก่อนครับผมมีปืนสั้นอยู่2กระบอก เป็นของอูซี่9มมคอมแพค(รุ่นตัวหนังสือไม่ใช่สีขาว) และ สมิท.38เอ็ม60โม่5นัดครับ ปืน9มมของผมตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ  และ.38ผมยิงลูก+พีได้ไหมครับเพราะเพื่อนบ้านบอกว่ายิงแล้วโม่จะหลวมและเสียเรื่องนี้จริงไหมครับ
ตอนนี้ราคากระสุน.22ราคาเท่าไหร่ครับ(แถววังบูรพา)ขอทราบราคาตั้งแต่หัวตะกั่ว ทองแดง ลูกชอค  เพราะแถวบ้านผมแพงมากๆๆๆเลยครับ และลูกซีซีไอสติงเกอร์ราคากล่องล่ะเท่าไหร่(ผมเคยซื้อประมาณ700บาท)   ผมมี.22ของCZรุ่นMOD2เป็นมรดกของพ่ออยากทราบว่าปืนรุ่นนี้มีอายุนานเท่าไหร่ครับ    แล้วปลายกล้องไม่มีแหวนรัดปลายกล้องผมอยากใส่ปลอกลดแสงที่เปิดขายอยู่ผมควรจะติดตั้งได้ด้วยวิธีไหนครับ  ส่วนกล้องเล็งเป็นของบุชแนลสปอร์ทวิว3-9คูณ32 ผมอยากเปลี่ยนกล้องครับอยากให้กำลังขยายมากกว่านี้ช่วยแนะนำยี่ห้อและกำลังขยายหน่อยครับ(ขอหน้าเลนส์40)เพราะผมต้องใช้เวลาออกป่า(ยังชนบทอยู่หาของป่าเป็นอาหารไม่ได้ล่าไว้ขายน่ะครับ)ยังไงก้ช่วยตอบกระทู้ผมด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ เว็ป อ.ว.ป. และผู้มีความรู้ทุกๆๆท่านเลยครับ ขอให้อ.ว.ป.อยู่คู่กับเรานานๆๆ
เด็กชุมพร

ไม่ทราบว่าอูซี่ตัวนี้... รับมาเท่าไหร่ครับ... อ้อ... ซื้อปีไหนด้วยนะครับ... สมาชิกจะได้ประมาณราคาเทียบกับตัวอื่นๆ ถูกครับ... ขอดูรูปด้วยก็ดีครับ...

ส่วนเรื่อง เอ็ม ๖๐ ยิงลูกบวกพีได้หรือไม่... ผมตอบว่าได้ครับ... แต่ไม่ควรยิงมาก... เพราะกระเป๋าจะพังก่อนปืนครับ...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:27:51 PM »

ผมไม่อยากเดาเล้ย  9 ม.ม. เทพ ตัวนี้  ไม่ต่ำกว่าเก้าเอา   หลงรัก  เป็นปืนที่ใช้ได้ในสายตาผม  แต่ตัวแทนจำหน่ายในบ้านเราน่ารังเกียจ   งอน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:35:49 PM »

อายุปืนลูกกรดก็ไม่น่าต่ำกว่า20ปีครับ กล้องถ้าเอาเข้าป่าก็ขึ้นกับมุมมองของแต่ละคนครับ ถ้าเอาแบบพอใช้ได้สมกับราคาก็คงเป็นBushnell Trophy 3-9X40mm. ครับ  ถ้าเกรดสูงๆขึ้นไปอีกราคาก็จะดุเดือดมากขึ้นไปอีกครับ อ้อ...ขากล้องก็ต้องพิจารณาเลือกใช้ของดีด้วยนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์