เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:20:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่น้อง พันธมิตร เรื่อง การรับรักษาแผลสเก็ด M79 และ ค่าทำขวัญ  (อ่าน 4365 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:31:07 PM »

มีพี่น้องบางท่านที่ได้รับบาดเจ็บ  เข้าโรงบาลเสร็จกลับบ้านไปเลย  แผล(ข้างใน)อาจจะไม่หายนะครับ
ผมได้ปรึกษากับอาโย ซึ่งดูแลเรื่องนี้  ท่านฝากมาบอกว่า
พี่น้องพันธมิตร  ที่ได้รับบาดเจ็บจากระเบิด M79  สามารถปรึกษาเรื่องการล้างสเก็ดระเบิด  และค่าทำขวัญ กับอาโย  เบอร์โทร  085 8431093
ยังไงรู้จักใครที่บาดเจ็บก็ฝากบอกด้วยนะครับ Smiley

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:40:29 PM »

อยากจะฝาก พรบ.ค่าทดแทน และค่าใช้จ่ายแก่จำเลยในคดีอาญา พ.ศ. 2544 ไว้เพื่อเป็นอีกทางเลือกในการที่จะรับเงินค่าชดเชยจากรัฐครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 04:36:07 PM »

มารับที่ยะลาได้อีกครับ..จะได้ไม่เสียเวลาเอาไปให้ อยากให้มานานแล้ว

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:04:00 PM »

คิก คิก คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:14:08 PM »

มารับที่ยะลาได้อีกครับ..จะได้ไม่เสียเวลาเอาไปให้ อยากให้มานานแล้ว
ใหญ่จริงๆ คนที่เป็นทหารตำรวจตัวจริง ระดับนายพัน นายพลที่ปฎิบัติงานอยู่ภาคใต้ เขายังไม่พูดอย่างนี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2008, 05:16:23 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:23:21 PM »

ใหญ่จริงๆ คนที่เป็นทหารตำรวจตัวจริง ระดับนายพัน นายพลที่ปฎิบัติงานอยู่ภาคใต้ เขายังไม่พูดอย่างนี้เลย
พวกนั้นไม่รู้เรื่องอะไรหรอกครับ มอบนโยบายแบบนั่งนึกนอนนึก เย็นๆกลับไปกินข้าวที่บ้านดูดนมเมียน้อย ไม่เคยสัมผัสพื้นที่ ไม่ทราบปัญหา มาพื้นที่ครั้งนึงเกณฑ์คนมาเคลียร์ทางเพียบ แต่สรุปก็มาเครื่องปีกหมุน พูดง่ายๆกลัวตาย หลายๆเรื่องที่ผมพูดเอาความจริงมาพูด ไม่ได้พูดเอาใจใคร และเกลียดพวกสร้างความฉิบหายที่สุด

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:25:10 PM »

มีโคลงโลกนิติบทหนึ่งผมชอบมากๆ คือบทแรก

และ บทที่แต่งโดยคุณสิคีรียา คือบทต่อๆมา

เห็นว่าเหมาะกับเหตุการณ์ครับ

*นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย
เลื้อย บ่ ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยะโส แมงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

*คนโตมักอ่อนน้อม โอนมา
เย็นฉ่ำจิต วาจา ลูบไล้
สงบเงียบนิ่งเวลา ทำกิจ
คนโง่ประมาทไซร้ หยิ่งเหยียดคนดู

*คนใดใจอ่อนด้อย อ่อนแอ
เกรงถูกคนรังแก หวาดซ้ำ
มักโอ่ศักดาแล ทำเก่ง
ปืดจุดอับตนย้ำ แกร่งกล้าจำแลง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:40:52 PM »

มีโคลงโลกนิติบทหนึ่งผมชอบมากๆ คือบทแรก

และ บทที่แต่งโดยคุณสิคีรียา คือบทต่อๆมา

เห็นว่าเหมาะกับเหตุการณ์ครับ

*นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย
เลื้อย บ่ ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยะโส แมงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

*คนโตมักอ่อนน้อม โอนมา
เย็นฉ่ำจิต วาจา ลูบไล้
สงบเงียบนิ่งเวลา ทำกิจ
คนโง่ประมาทไซร้ หยิ่งเหยียดคนดู

*คนใดใจอ่อนด้อย อ่อนแอ
เกรงถูกคนรังแก หวาดซ้ำ
มักโอ่ศักดาแล ทำเก่ง
ปืดจุดอับตนย้ำ แกร่งกล้าจำแลง

ผมอยู่บ้านนอก เคยเห็นแต่อึ่งอ่าง เวลาเอาไม้เคาะๆตัวมัน2-3ทีมันก็จะพองๆ เด็กๆชอบเล่นครับสนุกดี
อึ่งอ่างไม่มีพิษครับ แต่มันชอบพองตัว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:44:10 PM »

นึกถึงนิทานเรื่องอึ่งอ่างกับวัวครับ อึ่งอ่างพองตัวจนท้องแตกตายคาที่  Grin

ปล.ตอนเด็กๆผมก็ชอบเล่นนะครับ สนุกดีครับ จับมาแข่งกับเพื่อนว่าของใครพองตัวไวกว่ากัน  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2008, 05:45:54 PM โดย KTTA-50-L » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:46:00 PM »

ผมอยู่บ้านนอก เคยเห็นแต่อึ่งอ่าง เวลาเอาไม้เคาะๆตัวมัน2-3ทีมันก็จะพองๆ เด็กๆชอบเล่นครับสนุกดี
อึ่งอ่างไม่มีพิษครับ แต่มันชอบพองตัว

เห็นภาพครับพี่

บ้านผมตอนนี้ก็ยังมีอึ่งอ่างแอบเข้าห้องน้ำบ่อยๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:48:31 PM »

นึกถึงนิทานเรื่องอึ่งอ่างกับวัวครับ อึ่งอ่างพองตัวจนท้องแตกตายคาที่  Grin

ปล.ตอนเด็กๆผมก็ชอบเล่นนะครับ สนุกดีครับ แข่งจับกับเพื่อนว่าของใครพองตัวไวกว่ากัน  ขำก๊าก

แข่งจับอะไรครับพี่....อิอิ  คิก คิก คิก คิก

กราบขออภัยที่ดึงพี่เข้ามาในมุข  ไหว้ ไหว้

KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:50:17 PM »

ผมน่าจะรุ่นน้องคุณทัดมาลานะครับ  คิก คิก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:54:56 PM »

ผมน่าจะรุ่นน้องคุณทัดมาลานะครับ  คิก คิก
คุณKTTA-50คงรุ่นเดียวกันกับผมแน่ๆ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 06:01:53 PM »

คุณKTTA-50คงรุ่นเดียวกันกับผมแน่ๆ Grin

สวัสดีครับคุณลุง

KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 06:04:40 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์