เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:31:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK Usp Compact limited edition compack 9mm.stainless  (อ่าน 5788 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:10:18 AM »

Huh สงสัยว่า Limited edition ตรงไหน  Huh

รุ่นนี้หรือเปล่า

หรือรุ่นไก LEM (ไกเหมือน P2000 V1)
อ้างถึง
Developed especially for the U.S. government, the Law Enforcement Modification (or LEM for short), is a USP Compact DAO (Double-Action Only) model with a unique trigger mechanism. This mechanism improves the double action trigger performance and reduces the weight of the DAO trigger pull to 7.5-8.5 pounds. Aside from the LEM mechanism, it is identicalto the USP Compact .40 Variant 7 (DAO) model.

หรือรุ่นพิเศษ แต่งโดยช่างชื่อดังเมืองไทย  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 11:14:53 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:35:42 AM »

ผมว่า ไม่ใหญ่มากนักนะครับ ยอมรับว่าสไล้ต์อาจดูหนากว่า Glock แต่ รวมๆๆแล้วผมว่า ไม่ต่างกันมากครับ ผมเคยเอามานั่งเทียบกันระหว่าาง Glock19 กับ HK ตัวนี้ก็ขนาด คือๆๆครับ ต่างตรงสไลต์ดู กว้างกว่า สำหรับการยิง  ผมชอบนะครับ ยิงนุ่มดีสำหรับผมท่านอาจต้องไปลองยิงดูเองว่าจะรู้สึกเช่นนี้ไหม ที่ชอบมากอีกจุดคือปลดแม๊กครับ ผมว่ามันชัวส์ดีครับ เพราะ ผมเคยลงเล่น BB เอาปืนพก BB (Glock 19) ลงสนามปุ่มปลดแม็กธรรมดาพุงผมชอบไปค้ำจนแม็กหลุดอยู่บ่อยๆๆ เลยชอบปุ่มปลดแม็ก HK มากกว่า รวมๆ สวยดีครับ นี่ก็เพิ่งไปเอา X200 มาประดับ คงต้องรอตัว Adaptor จากเพื่อนอยู่เขาจะเอามาให้ก่อนจึงจะติดตั้งได้ ครับ ก็ไม่ผิดหวังหรอกครับ    Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:43:05 PM »

....ไปรับตัวมาหรือยังครับ อยากยลโฉม Limited Edition สักหน่อย  ยินดีกับสาวก HK ครับ.....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:15:04 PM »

เย้ ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ ไม่ว่าคุณจะเลือก Hk หรือไม่ แค่คุณสนใจเราก็ภูมิใจมากแล้วครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:32:49 PM »

....ไปรับตัวมาหรือยังครับ อยากยลโฉม Limited Edition สักหน่อย ยินดีกับสาวก HK ครับ.....

หลงรัก เช็คมาแล้วไม่น่าจะใช่ Limited Edition น่าจะเป็น Compact 2สี ธรรมดานะพี่  หลงรัก หรือเค้าเรียกกันแบบนั้น ผมก็ไม่รู้ แต่ต้องรอเอาป3ก่อนครับตามกติกา พี่เค้าจะได้สบายใจ   ทั้งคนซื้อ คน ขาย   หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:58:29 PM »

Hk ใน serie USP เป็นปืนที่ออกแบบมาให้ครบทุกอย่าง ( บางท่านก็ไม่ชอบบอกว่าให้มาเกินพอดี   Huh )เมื่อซื้อมาแล้วเจ้าของทำได้เพียง
1. ติดศูนย์เรืองแสง ( ถ้าไม่ได้ติดมาจากโรงงาน )
2. ติดไฟฉาย / เลเซอร์ ( ถ้าอยากติด )
  ที่เหลือไม่มีความจำเป็น..ซื้อมาแล้วก็ใจให้หนักแน่นหน่อยถ้าไปเจอ.......................

สุดท้ายสิ่งที่แปลกมากๆ คือ คนใช้ USP หน้าตาดีทุกคนเลย   แปลกจริงๆ... Grin  Grin  Grin
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:31:23 PM »

Hk ใน serie USP เป็นปืนที่ออกแบบมาให้ครบทุกอย่าง ( บางท่านก็ไม่ชอบบอกว่าให้มาเกินพอดี Huh )เมื่อซื้อมาแล้วเจ้าของทำได้เพียง
1. ติดศูนย์เรืองแสง ( ถ้าไม่ได้ติดมาจากโรงงาน )
2. ติดไฟฉาย / เลเซอร์ ( ถ้าอยากติด )
 ที่เหลือไม่มีความจำเป็น..ซื้อมาแล้วก็ใจให้หนักแน่นหน่อยถ้าไปเจอ.......................

สุดท้ายสิ่งที่แปลกมากๆ คือ คนใช้ USP หน้าตาดีทุกคนเลย แปลกจริงๆ... Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grinใครมี รีบบอกด่วน..อยากหน้าตาดี แหะ แหะ  Cool Cool Cool Cool Cool

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:35:35 PM »

Grin Grin Grinผมก็คนหน้าตาดีครับ Cool.................รู้สึกภูมิใจยังไงชอบกล Cool
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:51:24 PM »

ของผมก็มี แต่ปืนมันเก่าแล้ว เจ้าของปืนก็แก่ หลงรัก
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:01:01 PM »

ของผมก็มี แต่ปืนมันเก่าแล้ว เจ้าของปืนก็แก่ หลงรัก
...................... Shocked Shocked Shocked.............
Charlie
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:05:36 PM »

สุดท้ายสิ่งที่แปลกมากๆ คือ คนใช้ USP หน้าตาดีทุกคนเลย แปลกจริงๆ... Grin Grin Grin
เย้.....มาสนับสนุนพี่ณัฐครับ  หลงรัก หลงรัก

ความสำเร็จไม่ได้เป็นของผู้แข็งแรงที่สุดหรือก้าวร้าวดุดันที่สุด
แต่เป็นของผู้ที่เข้าใจสถานการณ์ของตนดีที่สุด  และรู้ว่าตนเองมีทางเลือกอย่างไรบ้าง
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:16:30 PM »

Grinอืม...ผมเห็นด้วยกับท่านNattapol แปลกจริงๆ แต่ที่ไม่แปลกรู้สึกว่าคนทีใช้ P7M8 จะน่ารักและมีแฟนสวยนะ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:39:35 PM »

....ไปรับตัวมาหรือยังครับ อยากยลโฉม Limited Edition สักหน่อย ยินดีกับสาวก HK ครับ.....

หลงรัก เช็คมาแล้วไม่น่าจะใช่ Limited Edition น่าจะเป็น Compact 2สี ธรรมดานะพี่  หลงรัก หรือเค้าเรียกกันแบบนั้น ผมก็ไม่รู้ แต่ต้องรอเอาป3ก่อนครับตามกติกา พี่เค้าจะได้สบายใจ   ทั้งคนซื้อ คน ขาย   หลงรัก

ราคาหกหมื่นนี่ทะเบียนปีไหนครับ อยากรู้ Grin Grin

Hk ใน serie USP เป็นปืนที่ออกแบบมาให้ครบทุกอย่าง ( บางท่านก็ไม่ชอบบอกว่าให้มาเกินพอดี Huh )เมื่อซื้อมาแล้วเจ้าของทำได้เพียง

เสริมข้อ ๓. ยางหุ้มด้ามครับ Grin

.... USP Compact ก็เป็น USP เหมือนกันนิ Grin Grin Grin

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:55:37 PM »

หลงรัก เช็คมาแล้วไม่น่าจะใช่ Limited Edition น่าจะเป็น Compact 2สี ธรรมดานะพี่ หลงรัก หรือเค้าเรียกกันแบบนั้น ผมก็ไม่รู้ แต่ต้องรอเอาป3ก่อนครับตามกติกา พี่เค้าจะได้สบายใจ ทั้งคนซื้อ คน ขาย หลงรัก

ราคาหกหมื่นนี่ทะเบียนปีไหนครับ อยากรู้ Grin
....ที่สไลด์ มีรหัสปี  AC   น่าเป็นปืนปี 2002ครับ......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:18:02 PM »

น่าใช้นะครับแต่ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อย Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์