เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:26:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK Usp Compact limited edition compack 9mm.stainless  (อ่าน 5811 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:51:00 AM »

หลงรัก HK Usp Compact  หลงรัก  ปืนตัวนี้น่าใช้ไม๊ครับ ขอคำแนะนำหน่อย เทียบ กับ 9mm. รุ่นอื่นๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:55:54 AM »

น่าใช้มาก แต่หายากและราคาสูงอ่ะครับ  ผมอยากได้USP TACTICAL .45 และที่อยากมากที่สุด MK23

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:02:32 AM »

Grin USP ปืนดีครับ เทียบกับ 9 มม. คอมแพคยี่ห้ออื่น ๆ เสียเปรียบตรงความหนาครับ สไลด์หนาไปหน่อย ด้ามจับค่อนข้างถนัดตามขนาดมือโดยเฉลี่ยคนไทย ระบบปลอกภัยดีเยี่ยม มีทั้งลดนกและห้ามไก โดยใช้คันบังคับอันเดียวกัน ดันขึ้นห้ามไก กดลงลดนก การผลิตเรียบร้อยสวยงาม ไกดับเบิลหนักและลากยาวไปนิด แต่ไกซิงเกิลค่อนข้างดี ความแม่นยำสูง เกลียวลำกล้องเป็นแบบ 6 เหลี่ยมบิด ระบบขัดกลอนใช้บ่ารังเพลิงขัดกับช่องคายปลอก ปุ่มปลดแมกสามารถใช้ได้ทั้งสองมือ .... ตอนนี้นึกได้แค่นี้ครับ Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:19:05 AM »

Mark 23เป็นปืนที่แพงมากๆครับ แพงเกินตัวราคาที่ตั้งขายMark 23 - $2412 ถึงเมืองไทย+กำไร+ภาษี
ไม่ทราบว่าจะเป็นเงินเท่าไร ในต่างประเทศบางรัฐก็ห้ามซื้อขาย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:28:52 AM »

ความรู้น้อยครับแต่บอกได้ว่าปืนดีครับ ผมใช้ hk แล้วไม่ผิดหวังครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:59:48 AM »

เรื่องความหนาของสไลด์ หนามากถ้าเทียบกับกล็อกหรือซีแซด  เหน็บเอวรู้สึกได้เลย  ผมเคยพกเปรียบเทียบสุดท้ายเลือกกล็อคครับ  แต่ถ้าไม่มีให้เลือกก็โอเคเลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:58:47 AM »

เท่าที่ผมมองๆดูปืนHKUSPเป็นปืนสำหรับเจ้าหน้าที่พกซองนอก ไม่ใช่ปืนสำหรับพกซ่อนมิดชิด
จุดประสงค์ในการสร้างเพื่อใช้งานต่างกับปืนพกซ่อนโดยตรง
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:02:14 AM »

เรื่องความหนาของสไลด์ หนามากถ้าเทียบกับกล็อกหรือซีแซด เหน็บเอวรู้สึกได้เลย ผมเคยพกเปรียบเทียบสุดท้ายเลือกกล็อคครับ แต่ถ้าไม่มีให้เลือกก็โอเคเลยครับ

ความรู้สึกเหมือนคุณหนุ่มครับ
ถ้าให้ผมซื้อเองผมเลือกซื้อกล็อกครับ
แต่ถ้าให้ผมใช้ฟรีๆ แบบไม่ต้องซื้อผมก็เลือกใช้กล็อกครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:48:58 AM »

สาเหตุที่ผมเลือกปืนตัวนี้มาใช้ นอกจากชอบตัวปืนกับคุณภาพแล้วก็จะเป็นบริการหลังการขายโดยตัวแทนในไทย... ข้อเสียของ Hk อยู่ตรงที่อะไหล่แพงกว่าชาวบ้านเค้าแต่นั่นแหละเราไม่ได้เปลี่ยนบ่อยเหมือนยางรถยนต์นี่ เท่าที่ใช้มายังไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่ตัวใดเลย

เวลาผมยิงไม่เคยติดขัด ไม่เลือกลูก แต่ถามว่าแม่นไหมอันนี้ตอบไม่ได้เพราะผมยิงไม่แม่น ขนาดเลสแบร์ผมยังยิงหลุดวงดำเลยนิ ตอนนี้ก็พกเป็นประจำเห็นข้อเสียใด ๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ตัวคุณว่าชอบจริงหรือไม่ ราคาตอนนี้น่าจะสูงเกินไป และไม่แน่ใจว่าจะมีของหรือไม่ครับ...
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:53:14 AM »

.....เป็นปืนหายาก  ระบบความปลอดภัยสูง  มีความแข็งแรงทนทาน  ดูแลง่าย  ซื้อขายได้ราคา  ตัวCompact นี่ผมเคยจับแล้วชอบมาก   หลงรักแถมเป็นสไลด์ Stanlass ด้วยดูหรูดีครับ......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:37:21 AM »

หลงรัก HK Usp Compact หลงรัก ปืนตัวนี้น่าใช้ไม๊ครับ ขอคำแนะนำหน่อย เทียบ กับ 9mm. รุ่นอื่นๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

..............ตกลงว่า ได้มาแล้วใช่ไหม ครับ........ น้ำลายหก น้ำลายหก  ยินดีด้วย.....ครับ ผมติดต่อไปตอน 21.15 เมื่อคืน....เจ้าของแจ้งว่า มีกำลังเดินทางมาดู.....ผมคาดว่าเป็น คุณ  G.BKK....แน่นอน Grin Grin Grin.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 11:30:31 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:27:50 AM »

Cheesyถ้าผมจะเลือกซื้อได้สองกระบอกนี้ ระหว่าง กล๊อก กับ HK ผมเลือก HK ครับ
ช่วยไม่ได้ผมมันสมุนHKนี่ครับ หลงรัก ใครที่เบื่อ HK Usp Compact มาแลกกับ G19 ผมได้นะครับ

Mark 23เป็นปืนที่แพงมากๆครับ แพงเกินตัวราคาที่ตั้งขายMark 23 - $2412 ถึงเมืองไทย+กำไร+ภาษี
ไม่ทราบว่าจะเป็นเงินเท่าไร ในต่างประเทศบางรัฐก็ห้ามซื้อขาย

เรียนถามพี่บุญครับ ทำไมบางรัฐถึงไม่ให้ซื้อขาย Mark 23 ล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 09:36:06 AM โดย Watt » บันทึกการเข้า
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:34:36 AM »

Grin  HK MARK23  เห็นท่านผู้การสุพินท์  เคยบอกไว้ในหนังสือ ว่า ถ้าเข้ามาในไทยประมาณ  น่าจะ  ๒๐๐,๐๐๐.- บาทครับ  เห็นจะได้    Grin   เห็นราคาแล้วจะเป็นลมวันละ ๓  รอบ    หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:53:30 AM »

Grin [color=Yellow]HK MARK23 เห็นท่านผู้การสุพินท์ เคยบอกไว้ในหนังสือ ว่า ถ้าเข้ามาในไทยประมาณ น่าจะ ๒๐๐,๐๐๐.- บาทครับ เห็นจะได้ Grin เห็นราคาแล้วจะเป็นลมวันละ ๓ รอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/color[/color]]

ผมขอถามใครที่ช่วยตอบได้ (ทำไม HK MARK23 ตัวนี้ถึงแพงมากกว่าปืนชนิดอื่นมากครับ) ผมหมายถึงปืนตลาดทั่วไป มีดีกว่าที่ไหนบ้างปืนนะครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 10:38:09 AM »

Cheesyถ้าผมจะเลือกซื้อได้สองกระบอกนี้ ระหว่าง กล๊อก กับ HK ผมเลือก HK ครับ
ช่วยไม่ได้ผมมันสมุนHKนี่ครับ หลงรัก ใครที่เบื่อ HK Usp Compact มาแลกกับ G19 ผมได้นะครับ

เรียนถามพี่บุญครับ ทำไมบางรัฐถึงไม่ให้ซื้อขาย Mark 23 ล่ะครับ
ตอบตรงๆว่าผมไม่ทราบเรื่องนี้คงตอ้งถามพี่ศักดิ์หรือคุณเจษ ถ้าจะให้ผมเดาคิดว่าเป็นอาวุธสงครามหรือสำหรับผู้รักษากฎหมายหน่วยพิเศษเท่านั้น ตัวจริงเป็นปืนที่ใหญ่โตมากพกซ่อนไม่ได้แน่ สามารถใส่ท่อเก็บเสียงได้
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์