เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพนี้ของจริงหรือว่า...แหล คับ ?  (อ่าน 2531 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:17:30 PM »

ของจริงหรือ..แหลคับ ? ยุคนี้เชื่ออะไรง่าย ๆ ไม่ได้ 
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:30:51 PM »

แหะ ๆ

ไม่ใช่ว่ายังโง้นยังงี้นะพี่

แต่ฝรั่ง บทจะบ้าเรื่องแบบนี้ เขาบ้ากว่าเราเยอะครับ

มันจะต่างกันครับ ระหว่าง สิ่งที่เชื่อว่ามี  กับ สิ่งที่อยากให้มี 
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:42:42 PM »

ทำให้ผมนึกถึงเมื่อเช้าดูข่าวช่อง ๓ ...........  เห็นบอกมีการทำมิวสกวีดีโอ  โดยเอานักร้อง ผู้หญิงในสมัยนี้ ไปร้องเพลงคู่กับเอลวิส ฯ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:48:32 PM »

ภาพที่จำได้คือภาพที่ ทหารหลายๆคนจับปลาตัวยาวๆที่แม่น้ำโขงแล้วเค้าว่าเป็น พยานาค
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 04:06:52 AM »

ภาพที่จำได้คือภาพที่ ทหารหลายๆคนจับปลาตัวยาวๆที่แม่น้ำโขงแล้วเค้าว่าเป็น พยานาค

Grin เป็นปลาชนิดหนึ่งครับ ผมจำชื่อเรียกไม่ได้แล้ว แต่มีทั้งอยู่ในน้ำเค็มและน้ำจืด พบยากมากหรืออาจะสูญพันธุ์ไปแล้ว Grin

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 04:21:57 AM »

Grin เป็นปลาชนิดหนึ่งครับ ผมจำชื่อเรียกไม่ได้แล้ว แต่มีทั้งอยู่ในน้ำเค็มและน้ำจืด พบยากมากหรืออาจะสูญพันธุ์ไปแล้ว Grin

oarfish ครับ
http://picpost.mthai.com/view_picpost.php?cate_id=28&post_id=376189
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 04:24:31 AM »

http://picpost.mthai.com/view_picpost.php?cate_id=28&post_id=376189

Grin ขอบคุณครับ พอดีทั้งภาพและข้อมูลหายไปพร้อมกับฮาร์ดดิสก์ตัวเก่าน่ะครับ Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 04:41:34 AM »

ขอบคุณ คุณ มดแดง

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 07:39:49 AM »

Grin..ตัวใหญ่ดีครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 07:42:17 AM »

แล้วตัวเล็ก...ไม่ดีรึ Grin
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 08:15:25 AM »

แล้วตัวเล็ก...ไม่ดีรึ Grin

ชอบตัวเล็กเหมือนกัน Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 10:01:36 AM »

เคยดูสารคดีเมื่อ4-5ปีก่อนว่าเป็นปลาน้ำลึก    เมื่อจวนจะตายจะลอยขึ้นมา   อาจเข้ามาถึงปากแม่น้ำที่เป็นน้ำจืด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 10:11:28 AM »

Smiley คล้ายๆกับอันนี้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 12:16:50 PM »

แหะ ๆ

ไม่ใช่ว่ายังโง้นยังงี้นะพี่

แต่ฝรั่ง บทจะบ้าเรื่องแบบนี้ เขาบ้ากว่าเราเยอะครับ

มันจะต่างกันครับ ระหว่าง สิ่งที่เชื่อว่ามี  กับ สิ่งที่อยากให้มี 

ภาพแต่งครับ  มาจากตำนาน ทะเลสาปล็อคเนส แถบสแกนดิเนเวียน

คราวนี้ เอาแบ็คกราวด์มาเป็นทะเลแทน

ไม่ค่อยสมจริง เพราะบรรยากาศทะเลแจ่มใสไป
หากเป็นตำนานทะเลสาปล็อคเนส บรรยากาศอึมครึม หมอกจัด สลัวๆ  น่าเชื่อมากกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 06:38:25 PM »

เมื่อวานผมตะลุยเที่ยวตลาดน้ำวันเดียว3ที่
ตลาดน้ำดำเนินสะดวกราชบุรี
ตลาดน้ำอัมพวา
ตลาดน้ำดอนหวาย
ไปเจอรูปทหารหลายๆคนจับปลาตัวยาวๆที่แม่น้ำโขงที่ตลาดน้ำดอนหวาย
ชีวิตริมแม่น้ำน่าอยู่มาก น่าอิฉาคนที่มีบ้านริมแม่น้ำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์