เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:17:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีเพื่อนบ้านแบบนี้ท่านจะทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 5575 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 10:10:00 PM »

เห็นใจท่าน GLOCK 45 ครับ

ตัวผมเองก็ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกันครับ

ทนมาสิบกว่าปีแล้วครับ ตลาดกลางคืนคลองถมครับ

ทําใจครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้
อดทน...

ปรับตัวเองเข้ากับสิ่งแวดล้อมครับ...

ผมเคยนอนห้องติดๆกับตลาดศาลาน้ำร้อนอยู่สามปีเต็ม...

วันแรกๆนอนไม่หลับเลย เพราะเขาเอาผักมาลงตั้งแต่ตีสองตีสาม...

หลังจากชินแล้วหลับสบายทุดฃกคืนครับ...Cheesy

ไหว้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 09:07:28 AM »

ทุกอย่างมีทางออกครับ   ใจเย็นๆครับ
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 09:21:46 AM »

บ้านใกล้เรือนเคียง เลี่ยงได้ก็เลี่ยง ทนได้ก็ทน ปรับตัวให้เข้ากับสถานการณ์ครับ  Wink
X_ รักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 10:22:19 AM »

ถูกทุกข้อครับ Grin Grin
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 10:37:07 AM »

เห็นใจท่าน GLOCK 45  ครับ ถ้าอดทนใด้เป็นดีที่สุดครับ เท่ากับใด้ฝึกจิตใจให้นิ้งเมื่อมีเสียงดังมากมารอบข้างตัวเองครับ แล้วจะเกิดความชินไปเองครับ ไม่เสียเงินด้วยครับ  Grin
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 11:07:27 AM »

....เรื่องแบบนี้เห็นใจเลยครับ  บ้านใกล้เรือนเคียงเตรียมของยามวิกาลเพื่อจะไปทำมาค้าขาย  คงต้องหาวิธีผูกมิตร อย่างเช่นพูดคุยหรืออุดหนุนสินค้าเขา พอเริ่มรู้สึกดีต่อกันแล้วค่อยๆบอกเล่าถึงความอึดอัดของเรา   เรื่องแบบนี้ไปบอกตรงๆ ถ้าเขารับได้และปรับปรุงก็ดีไป  รับไม่ได้จนมีปากเสียงกลายเป็นเรื่อง จะทุกข์และชิงชังไปตลอดที่เห็นหน้ากัน....มีข่าวมาเยอะตามหน้านสพ.ที่จบลงด้วยความเศร้าครับ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:25:00 AM »

วันที่ผมไปเยี่ยมทำไมไม่เล่าให้ผมฟัง  ถ้าบอกตอนนั้นจะได้ชวนเสี่ยเล็กไปดูหน้าสักหน่อย
  คนที่พูดจาเสียงดังส่วนมากจะหูตึงครับ  พูดเบาๆไม่เป็น
  เอาโอกาสหน้าจะไปนั่งกินเบียร์เฝ้าบ้านให้   ทนๆไปก่อนครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:35:41 AM »

วันที่ผมไปเยี่ยมทำไมไม่เล่าให้ผมฟัง  ถ้าบอกตอนนั้นจะได้ชวนเสี่ยเล็กไปดูหน้าสักหน่อย
  คนที่พูดจาเสียงดังส่วนมากจะหูตึงครับ  พูดเบาๆไม่เป็น
  เอาโอกาสหน้าจะไปนั่งกินเบียร์เฝ้าบ้านให้   ทนๆไปก่อนครับ

ไหว้ มีโอกาสมามาทางนี้เมื่อไหร่ก็บอกครับพี่แป๋ง จะได้แช่เบียร์เย็นๆรอ แกล้มด้วยขนมไส่ใส้ด้วยเป็นไง Grin
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:40:01 AM »

อดทนและปรับตัวครับ ไหว้ Cheesy

ผมไปนอนพักบ้านพี่ชายก็เจอเพื่อนบ้านลักษณะนี้ทุกวัน ส่งเสียงดังด่าสามีทุกเช้า แต่ก็แปลก ที่สามีก็ไม่เถียงหรือสู้อย่างไร แรกๆที่ผมพักอยู่ก็รำคาญ ช่วงหลังๆก็ชินไปเอง

ส่วนพี่ชายผมซึ่งบ้านอยู่แนวเส้นทางการบิน ช่วงที่มีการเปิดของสนามบินใหม่ แรกๆก็บ่นเรื่องเสียงเครื่องบิน แต่ล่าสุด ช่วงที่หยุดการบินชั่วคราวก็บ่นอีก บอกว่าไม่มีเสียงเครื่องบินแล้วเหงา   Grin
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:43:11 AM »

ผมก็เจอข้างบ้านขายโจ้กครับ Grin

ตื่นมาตั้งแต่ตี 3กว่าๆ มีเสียงพอสมควร

ส่วนอีกบ้านก็ชอบสังสรรค์ กลับมาตี 1 ตี 2 ทุกคืน Grin

บางทีกินกันที่บ้าน เสียงดังไม่น้อย

ปลอบใจ ผบ ที่ บ่นๆ ให้ฟังว่า

คิดเสียว่าเขาเป็น เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ให้บ้านเราแล้วกันครับ คิก คิก

เพราะมีคนเข้าออก เฝ้าบ้านให้เราทั้งคืน เวลาไปไหนก็ฝากบ้านเค้าไว้ได้ไม่ต้องห่วง เยี่ยม

มีอยู่ช่วง ร้านขายโจ้ก เขาไม่สบาย ไม่ได้ขาย กลายเป็นผมเสียอีก ที่นอนไม่หลับ มันเหงาไปครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:45:52 AM »

เอาโอกาสหน้าจะไปนั่งกินเบียร์เฝ้าบ้านให้   ทนๆไปก่อนครับ

ไหว้ มีโอกาสมามาทางนี้เมื่อไหร่ก็บอกครับพี่แป๋ง จะได้แช่เบียร์เย็นๆรอ แกล้มด้วยขนมไส่ใส้ด้วยเป็นไง Grin
   เดือนมกราคมมีโปรแกรมผ่านไปทางโน้นอยู่เหมือนกันครับ  ประมาณปลายๆเดือน  ขอเปลี่ยนจากขนมใส่ใส้เป็น
ไก่ย่างไม้มะดันได้มั้ยครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:46:36 AM »

คิดถึงตอนเป็นหนุ่มกินเหล้ากลับตี3ตี4   พอ6โมงบ้านตรงกันข้ามจะเจียรล้อจักรยานดังสนั่นไปหมด  อยากอะไรก็พอได้อยากนอนไม่ได้นอนนี่แย่จริงๆ   ไหนจะเมาค้างอีกแต่พอมืดๆก็ต้องก๊งเหมือนเดิม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:52:49 AM »

ตอนนี้ก็ยังหนุ่มๆอยู่ไม่ใช่เหรอครับ 

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:57:58 AM »

เดือนมกราคมมีโปรแกรมผ่านไปทางโน้นอยู่เหมือนกันครับ  ประมาณปลายๆเดือน  ขอเปลี่ยนจากขนมใส่ใส้เป็น
ไก่ย่างไม้มะดันได้มั้ยครับ

รับทราบครับ เดี๋ยวจะพาไปกินถึงที่เลย ไก่ย่างห้วยทับทัน ขึ้นรถทัวร์มาก็ลงตรงนั้นเลยครับ จะไปรอรับ Grin
คิดถึงตอนเป็นหนุ่มกินเหล้ากลับตี3ตี4   พอ6โมงบ้านตรงกันข้ามจะเจียรล้อจักรยานดังสนั่นไปหมด  อยากอะไรก็พอได้อยากนอนไม่ได้นอนนี่แย่จริงๆ   ไหนจะเมาค้างอีกแต่พอมืดๆก็ต้องก๊งเหมือนเดิม

เป็นวิธีแก้เหรอครับเฮีย Grin
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:00:03 AM »

คนกำลังจะรวย...ท่าทางขยัน อย่าว่ากันเลยน้า

แต่ที่พูดเสียงดัง ไม่เกรงใจชาวบ้าน...นี่สิ  สงสัยต้องพึ่ง จนท...นะครับ น้าอ๊อด Cheesy

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์