เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:01:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้มีข่าวไม่ค่อยดีเกี่ยวกับการใช้อาวุธปืนหลายข่าว(ไม่สบายใจ)  (อ่าน 1237 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 10:28:03 AM »

Embarrassed Embarrassedช่วงนี้มีข่าวการใช้อาวุธปืนหลายข่าวมาก ผมบอกตรงๆว่าไม่ค่อยสบายใจครับ เพราะปกติคนรอบข้างมองเราเป็นพวกชอบใช้อาวุธอยู่แล้ว ยิ่งบางคนใช้ปืนโดยขาดสติทำให้ภาพพจน์เราดูแย่ไปกันใหญ่ ได้แต่ปลงครับ Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 10:41:33 AM »

อย่าวิตกมากครับ

คนเราที่ยังมีสติยังมีอีกมาก หมายถึงคนที่มีสติไม่เหมารวมว่าทุกคนต้องเป็นคนเลวนะครับ

คนที่ "ไม่เห็นความแตกต่างระหว่างคนดีกับคนชั่ว" เป็นคนกลุ่มน้อยครับ

เมื่อวานไปเรียนภาคค่ำ เพื่อนร่วมชั้น 2 คน รุ่นพี่กับน้องคนนึงมาปรึกษาเรื่องจะซื้อปืน เขามีความคิดแบบเราๆ นี่แหละครับ

"เดินออกจากศาลง่ายกว่าเดินออกจากคุก และเดินออกจากคุกง่ายกว่าเดินออกจากโลง"

แต่ขณะเดียวกันก็คิดว่าจะต้องใช้ปืนเป็นทางเลือกสุดท้ายจริงๆ "หนีได้หรือต้องไหว้ดีกว่าต้องยิง"

ผมชวนพี่และน้องเขามาเข้าเวปด้วยครับ

จบข่าว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:03:18 AM »

คิดแล้ว...ไม่น่าจะเกิน...0.000005 % ของผู้ใช้ปืนโดยได้รับอนุญาตโดยถูกต้อง

ต่อไป สมาชิกเราจะพยายามหาเรื่องดี ๆ จากปืนมาฝาก... หลงรัก

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:17:34 AM »

คิดแล้ว...ไม่น่าจะเกิน...0.000005 % ของผู้ใช้ปืนโดยได้รับอนุญาตโดยถูกต้อง

ต่อไป สมาชิกเราจะพยายามหาเรื่องดี ๆ จากปืนมาฝาก... หลงรัก

มีแค่นี้เองหรือครับทำไมน้อยจังเลย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:18:37 AM »

กระบี่อยู่ที่ใจ ใช่กระบี่  ปืนก็อยู่ที่ใจ  ใช่ปืนหรอก
ปัญหาอยู่ที่ใจคน  คน คน คน  เท่านั้น
ผมยิงปืนเผากระสุนมาไม่เยอะ แต่น่าจะเกินหลักพันนัด  ไม่เห็นใครตายเลย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:33:58 AM »

Cheesy

เรื่องที่อาวุธปืนปกป้องคนดีจากภัยอันตรายก้อมีเยอะไปนะครับ เพียงแต่ไม่เป็นข่าว
ยิ่งถ้าเป็นผมนะ ถ้ารอดมาแล้วคงจะไม่เปิดเผยให้คนโดยทั่วไปได้เห็นหน้าค่าตาเป็นแน่ครับ
เพราะอาจจะมีคนมาลองของ อิอิ  เหนื่อยล่ะทีนี้

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:36:36 AM »

หลงรัก ข่าวดี ก็มีเยอะครับ แต่ไม่ดัง  Huh  เพราะคน  :Smiley  ส่วนใหญ่มักให้ความสนใจ กับ ข่าวไม่ดี  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:48:35 AM »

เรื่องที่ทำลงไปเท่าที่เห็นๆช่วงหลังๆนี้โดยมากก็เป็นเรื่องปัญหาความรัก ปัญหาครอบครัว
ถึงไม่ใช้ปืนก็ใช้อย่างอื่นๆได้ เช่นมีด รถ กระโดดตึก หรืออะไรก้แล้วแต่เท่าที่พอจะหามาได้
แต่ผมแปลกใจอยู่อย่าง เวลาคนจะตัดสินปํญหาความรัก ทำไมไม่ฆ่าตัวตายคนเดียว จะต้องเอาชีวิตคนอื่นไปด้วย
ตัวเองก้ไม่ได้ ตายก็ตายไปคนเดียว คนอื่นเขาจะได้อยู่อย่างมีความสุข  ดูแล้วพวกนี้โง่และขาดสติ หรือมองอีกที่พวกนี้เป็นคนเห็นแก่ตัวอย่างที่สุด
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:54:34 AM »

วิตกจนเกินไปครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: [1]
  พิมพ์