เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:20:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดโนเสาร์ยังไม่หมดไป  (อ่าน 2083 ครั้ง)
nathaphol_k
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:59:55 AM »

สด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ ผมไปขอมีอาวุธปืนฯ  จาก อ.หนึ่ง ใน จังหวัดที่ขึ้นชื่อเรื่องลำไยครับ ที่ขอเป็นลูกซอง 5 นัด กะจะซื้อ เรมิงตัน 870 เอามาไว้เฝ้าบ้าน+ยิงเล่นบ้าง ตามคำแนะนำของหลาย ๆ ท่าน เป็นปืนกระบอกแรก และราคาพอรับได้ ปรากฏว่าเจ้าหน้าที่ปฏิเสธครับ บอกว่าลูกซองแบบนี้นายไม่ให้ แล้วก็เอาคำสั่งของท่านรัฐมนตรี วัน... มากางให้ดู แถมบอกว่าถ้าเป็นลูกซองเดี่ยวให้ได้ โห... เราก็งงเลย ไม่อยากเถียง สุดท้ายก็เลยขอ 9 ม.ม. ซึ่งยังไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าอีกด้วย แถมต้องเก็บเงินเพิ่มอีก ปืนสั้นก็แพงเอา ๆ  ...ผมก็เลยนึกถึงพี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บที่ชอบคุยกันเรื่องไดโนเสาร์ยังไม่หมดไปนี่แหละครับ เซ็งจริง ๆ   ไม่คิดว่าคำสั่งของท่าน รมต. เนี่ย ศักสิทธิ์เหลือเกิน ตามมาหลอกหลอนกันได้  ยัง ครับ ยังไม่พอ ผมถามว่าถ้าไม่อนุมัติจะมีเหตุผลประกอบมั้ย เค้าบอกว่า ไม่มีครับ ไม่อนุมัติก็คือไม่อนุมัติ  ..... อันนี้ยิ่งงงกว่าครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:08:10 PM »

Angry ไม่บอกไปล่ะครับ ว่าคำสั่งฉบับนั้นเลิกใช้ไปแล้ว ในคำสั่งนั้นก็มีบอกเวลาวันสิ้นสุดอยู่ ตัว รมต. ก็เด้งไปแล้ว Angry

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:11:28 PM »

น่าเห็นใจข้าราชการประจำครับ  ยุคสมัยนี้การเมืองครอบงำ มีอำนาจสั่งเป็นสั่งตายได้

ต่อให้แน่แค่ไหนก็ไม่กล้าหือหรอก   นี่เป็นประเด็นที่ 1

ส่วนประเด็นที่ 2 ก็คือ เป็นข้าราชการประเภทไม้ไกล้ฝั่งไม่อยากเสียหายก่อนอำลาโลก สมองขาดการพัฒนา

รอวัน..........เกษียณ   ผมเคยเห็นมีการเข้าคอร์ส อบรมเรื่อง การดำรงชีวิตหลังวัยเกษียณ  ส่อให้เห็นว่าแม้ตัวเองก็ยังกำหนด

ไม่ได้ว่าจะอยู่อย่างไร  ของอื่นก็ไม่ต้องพูดถึง   มีตัวอย่าง ขรก.เกษียณไปไม่เกิน 3 ปี เฉาตาย เพราะไปไหนมาไหนคนมองข้าม

หัว ลูกน้องไม่ยกมือไหว้ คงเคยชินกับการแสดงอำนาจจนเหลิง   พอหมดวาสนาก็เลยตรอมใจตาย  Tongue Tongue Tongue Tongue

92FS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:17:13 PM »

ผมเห็นด้วยกับคุณ PU45 อย่างมากๆ..ครับ  Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:42:27 PM »

ขอให้ได้ใบอย่างใจครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:52:33 PM »

น้ำมันม่วง/เทาครับ
บ้านนอกอย่างเรา สู้เค๊าไม่ได้หรอกครับ
เราไม่ใช่อยู่ใน กทม ที่คนเยอะ ทนายแยะ
กลั่นแกล้งกันลำบาก
ผมเคยโดน นอภ.ตามหาเรื่องถึงคนในครอบครัวด้วยซ้ำไป เรื่อง ป3 นี่แหละครับ
ตอนนั้นบริจาค ว.สื่อสาร + เครื่องเล่นวิดีโอ(สมัยสิบกว่าปีก่อนนี่ แพงเอาเรื่องเหมือนกันนะ) แล้วท่านเบี้ยว อ้างโน่นอ้างนี่ ก็เลยโวยวาย ท้ายสุด ญาติที่รับราชการอยู่เดือดร้อนครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:53:02 PM »

เสร็จไดโนเสาร์ไปอีกหนึ่ง (ไม่เหมือนกับเสร็จแขกนะครับ เพราะไม่ได้จ่ายปืนเรือนแสน) Grin Grin

อยากได้ลูกซองก็ต้องได้ลูกซองครับ อยากได้ลูกซองแล้วได้ ๙ มม. นี่เหมือนไม่รักกันจริง .... Smiley

nathaphol_k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:17:37 PM »

เสร็จไดโนเสาร์ไปอีกหนึ่ง (ไม่เหมือนกับเสร็จแขกนะครับ เพราะไม่ได้จ่ายปืนเรือนแสน) Grin Grin

อยากได้ลูกซองก็ต้องได้ลูกซองครับ อยากได้ลูกซองแล้วได้ ๙ มม. นี่เหมือนไม่รักกันจริง .... Smiley

เปล่าหรอกครับ รักครับ อยากได้มาก  ที่จริงก็อยากได้ทั้ง 2 แบบแหละครับ แต่ช่วงนี้ปืนสั้นราคาค่อนข้างสูงครับ ความตั้งใจก็คือ ได้ปืนยาวมาแล้ว ค่อยเก็บเงินซื้อปืนสั้นต่ออีก แต่มีปัญหาแบบนี้ก็เลยต้องเปลี่ยนแผนไป อีกอย่าง ผมไม่อยากมีปัญหากับหน่วยงานราชการด้วยครับ เรามันเป็นประชาชนธรรมดา ต้องเจียมตัว ผมอยู่กัน 3  คน พ่อแม่ลูก โดนกลั่นแกล้งแล้วไม่คุ้มครับ .... อ้อ  อีกเรื่องนึง ตอนที่คุยกับเจ้าหน้าที่ พี่เค้าบอกว่า เคยมี อาจารย์ใหญ่เป็นผู้หญิงมาพบท่าน เพื่อขออนุญาตฯ แกอยู่คนเดียว ลูกเรียนอยู่ต่างจังหวัดหมด แกโดนขโมยมาเดินอยู่ในบริเวณบ้าน   นายไม่ให้ ..เหตุผล คือ  ...เป็นผู้หญิง จะเอาปืนไปทำไม   ผมยิ่งทั้งงง ทั้งมึนเลยครับ  สุดท้ายสุดก็ให้นะครับ เป็น .38 หลังจากอ้อนวอนกันมานาน  สุดยอดมั้ยครับ  ท่าน.. ของอำเภอนี้
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:35:48 PM »

ขอให้ได้ครับ..... Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:19:45 PM »

เอาซะแล้ว คุณ nathaphol....ผมคาดว่าจะไปขอที่เดียวกับคุณพอดี...ได้อ่านดูใจแป้วเลยแฮะ....แต่ก้อเอาใจช่วยครับ...ลูกซอง 5 นัด มันไม่ควรมีปัญหานี่นา..ลองเจรจาดูอีกที....ท่านสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำดี ๆ บ้างครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:23:19 PM »

พวกนี้เป็นคนที่น่าสมเพสครับ อยากเลียหูเลียหางเจ้านาย แต่ปัญหาคือ 

.............นายที่โดยเลียไม่รู้ว่าคนที่เลียมีตัวตนอยู่ในโลก

ปล. ทีหลังต้องซื้อยาม่วงไปให้ป้ายลิ้น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:41:24 PM »

ต้องทำใจครับ  บางครั้งก็ต้องหยอดน้ำมันบ้างอย่าง M629  ว่ามา
   ตอนแรกผมก็กะจะทำหัวหมอ แต่สุดท้ายก็ต้องยอมจ่าย  เหมือนคนอื่นๆเขา
  ถ้าเราให้แล้วใป ป.3  ออกง่ายๆ ก็ไม่เป็นไร แต่บางที่ ให้แล้วยังไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่าก็เหนื่อยกว่า

Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:57:28 PM »

น่าเห็นใจครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:37:07 PM »

หลงรัก ยังงี๊ ก็มีด้วย ไม่ซื้อ ลำไยช่วยชาติ สักสองร้อยโลล่ะครับ อะไรๆ อาจจะดีขึ้น  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:41:10 PM »

เซ็งเหมือนกันครับ พ่อเจออยู่ 5 เดือนแล้วยังเงียบ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์