เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:18:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณมีความคิดเห็นอย่างไรกับการเปลี่ยนขั้วทางการเมือง  (อ่าน 4485 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:11:16 PM »

ยังเป็นาทีต่อรอง..............

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:25:37 PM »

แปลกนะครับ สุเทพ กับ เนวิน เรื่อง สปก  จะด่ากันจะตายยังมาจับมือได้ อีกท่าน บรรหาร โดนเค้าด่าว่าเกิดเมืองจีน ยังจะมาอยู่ข้างเค้าอีก ไม่เป็นไรครับทำเพื่อชาตินักการเมืองไทยทำได้หมด
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:27:49 PM »

แปลกนะครับ สุเทพ กับ เนวิน เรื่อง สปก  จะด่ากันจะตายยังมาจับมือได้ อีกท่าน บรรหาร โดนเค้าด่าว่าเกิดเมืองจีน ยังจะมาอยู่ข้างเค้าอีก ไม่เป็นไรครับทำเพื่อชาตินักการเมืองไทยทำได้หมด

การเมืองเรื่องเส็งเคร็ง

ผลประโยชน์ของตนและพวกพ้องทั้งนั้น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:30:20 PM »

การเมืองเรื่องเส็งเคร็ง

ผลประโยชน์ของตนและพวกพ้องทั้งนั้น
เห็นด้วยครับพี่ กลับมาเริ่มการเมืองเดิมๆปชป ไม่น่าเลยผมเลือก ส.ส ชัยวุติแท้ ๆ คราวหน้าจะเลือกเพื่อไทยบ้าง เพราะคู่แข่งเป็นหนุ่มไฟแรง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:42:32 PM »

ผมไม่ได้เชียร์ ปชป เป็นพิเศษ

แต่ผมให้เครดิต นายกชวน

หลายๆคนเรียกแกว่า ชวนเชื่องช้า....

แต่การเวลาก็พิสูจน์ว่า ในความช้า แทบไม่มีความผิดพลาดเกิดขึ้นเลย...

เพราะท่านยึดมั่นในหลักการ... การตัดสินใจอยู่บนหลักเสมอ...

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ...สมัยท่านเป็นนายก ดึกๆ ชอบแอบออกไปสำรวจพื้นที่กับรปภ. จาก ศรภ.แค่สองคน

ขับรถตระเวน เข้าเธค เข้าร้าน ตรอก ซอกซอย ไปทุกที่ๆ โดยที่ไม่มีใครจำแกได้...เพราะเปลี่ยนทรงผม ไม่ใส่น้ำมัน

ถึงขนาด ตร.เฝ้าร้านไล่ออกจากผับ เธค ก็เคยมาแล้ว...

ถูกรวบจาก ตร. ท้องที่ก็เคย....กว่าจะรู้ว่ารวบนายก กับ รปภ. ผู้กำกับวิ่งมารายงานแทบไม่ทัน.

.
.

ผมมองว่า นายกชวน มีความเป็นนายกมากกว่า อดีตนายก สามสี่คนหลัง..

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 06:08:19 PM »

Smiley คุณ.อภิสิทธิ์ ถ้าได้เป็นนายกที่อายุน้อยที่สุดที่ประเทศไทยเคยมีมา เหมือนกับว่าที่ประธานาธิปดีสหรัฐอเมริกา และน่าจะเป็นนายกที่มีความชำนาญด้านเศรษฐกิจพอควร ดีกรีสาขาวิชา ปรัชญา การเมืองและเศรษฐศาสตร์ ที่มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตร 3 ปี โดยได้รับเกียรตินิยมอันดับหนึ่ง ซึ่งน้อยคนนักจะได้ น่าจะลองให้แกบริหารบ้านเมืองดูนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 06:12:48 PM »

Smiley แล้วจำไม่ได้หรือครับ ว่า นายเนวินเคยพูดอย่างไรกับนายบรรหาร หรือ นายสมัครเคยด่านายวีระ ว่าอย่างไร เรื่องอย่างนี้มันมีประวัติที่หลายท่านอาจไม่รู้เบื้องหลัง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
R@miM@n
สมาชิกลำดับที่ 45678
Jr. Member
**

คะแนน 13

1473625-6427531

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 06:47:27 PM »

Smiley คุณ.อภิสิทธิ์ ถ้าได้เป็นนายกที่อายุน้อยที่สุดที่ประเทศไทยเคยมีมา เหมือนกับว่าที่ประธานาธิปดีสหรัฐอเมริกา และน่าจะเป็นนายกที่มีความชำนาญด้านเศรษฐกิจพอควร ดีกรีสาขาวิชา ปรัชญา การเมืองและเศรษฐศาสตร์ ที่มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตร 3 ปี โดยได้รับเกียรตินิยมอันดับหนึ่ง ซึ่งน้อยคนนักจะได้ น่าจะลองให้แกบริหารบ้านเมืองดูนะครับ
ในความเห็นของผม ต้องพิจารณาคณะรัฐมนตรีของ ปชป. และของพรรคร่วมรัฐบาลเป็นองค์ประกอบหลัก สำหรับการให้เครดิตครับ ลำพังนายกรัฐมนตรีเพียงคนเดียว ขอบเขตหน้าที่รับผิดชอบก็มีอยู่ครับ

ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้
เว้นไว้แต่ดวงใจดวงเดิมนั่น
ที่มอบให้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
แม้กาลผันแปรเปลี่ยนไปไม่เปลี่ยนแปร Wink
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:20:04 PM »

ในความเห็นของผม ต้องพิจารณาคณะรัฐมนตรีของ ปชป. และของพรรคร่วมรัฐบาลเป็นองค์ประกอบหลัก สำหรับการให้เครดิตครับ ลำพังนายกรัฐมนตรีเพียงคนเดียว ขอบเขตหน้าที่รับผิดชอบก็มีอยู่ครับ

Smiley ใช่ครับ แต่หลักการปกครองของไทย นายกรัฐมนตรีเป็นคนคุมอำนาจบริหารสูงสุดครับ ฉะนั้นแนวนโยบายต้องดำเนินตามที่นายกให้หลักเกณฑ์ไว้ อีกทั้งทีมเศรษฐกิจแน่นอนอยู่แล้วว่าแกนนำในการจัดตั้งต้องเอาดูแลเอง ส่วนจะมีใครบ้างนั้นไม่น่าจะขี้เหร่กว่ารัฐบาลสองฃุดที่แล้วมาแน่นอน รมต.คลังน่าจะป็น คุณ.กรณ์ จาติกวณิช (ดูประวัติ คลิ๊กที่ชื่อ)

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:32:05 PM »

ผมเชียร์คุณอภิสิทธิ์....................แต่ระวังไอ้เหมนมันแว้งกัดนะครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:32:35 PM »

ตอนนี้ วันนี้ เวลานี้มองเห็นแต่ ปชป.พรรคเดียว นอกเหนือจากนั้นไม่อยากคิด ยี๊
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:36:04 PM »

คิดว่าบ้านเมืองคงสงบเรียบร้อยอยู่ระยะหนึ่ง  แล้วก็จะมีเหตุให้ยุบสภาเลือกตั้งใหม่  แล้วก็เริ่มวงรอบใหม่ครับ

ตราบใดที่รายได้ครัวเรือนและการศึกษายังไม่ดีกว่านี้  ก็จะได้นักการเมืองหน้าเดิมๆ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:41:42 PM »

Smiley ผมเชื่อว่าถ้า ปชป. ได้เป็นแกนนำในการจัดตั้งรัฐบาล คงต้องแสดงฝีมือเรื่องเศรษฐกิจอย่างเต็มกำลังความสามารถ เพราะตอนนี้เรายืนอยู่ริมเหว อีกทั้งถ้าสามารถฟันฝ่ามรสุมเศรษฐกิจไปได้ แน่นอนว่าเลือกตั้งครั้งหน้าจะต้องได้ชัยชนะอย่างแน่นอน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:51:03 PM »

ถ้า ปชป ทำได้ดีคะแนนจะพลิกกลับ  แต่ถ้า ปชป ทำไม่ได้ ก็เตรียมเป็นฝ่ายค้านยาวอีกหลายสมัยครับ

ตอนนี้ใครมาเป็นรัฐบาลก็เต็มกลืน.....เพราะปัญหาหมักหมก ถาโถมมหาศาล

ถ้าจะแก้ก็ไม่ง่าย แต่ถ้าซุกแล้วเอาใจชาวบ้าน ก็จะเหมือนกับรัฐบาลทักษิณ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 07:59:50 PM »

ขอสาปแช่งให้นักการเมืองเลวชั่ว...เลือกตั้งสอบตก....หุบเขาที่ไร้ก้นเหว

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์