เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:26:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทางกรุงเทพ-เขาใหญ่  (อ่าน 15213 ครั้ง)
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 01:21:50 PM »

แนะนำขึ้นทางปราจีนบุรีครับ    เส้นทาง 2 เลน ต้อง ระมัดระวังสักนิดครับ
กลับทางปากช่อง  ขากลับเเวะฟาร์มโชคชัย กินไอศกรีม  สเต็ก  ครับ......พูดเเล้วเปรี้ยวปาก
      ถ้าไปวันธรรมดาน่าจะได้พบสัตว์ป่าพวก ช้างป่า เก้งหม้อ นกเงือกกาฮัง  นกฮูก นกเค้า  สุนัขจิ้งจอก กวาง  โดยเฉพาะกลางคืน  กวางเดินเต็ม ลานกางเต็นท์เลยครับ.....
ถ้ามีเวลาหลายวันลงจากเขาใหญ่ลองเเวะไปดู   หมาไนวิ่งไล่กระทิงกินองุ่นที่วังน้ำเขียวดูนะครับ
        ขอให้สนุก เดินทางปลอดภัย ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 02:04:37 PM »

แนะนำให้ขึ้นทางปราจีนครับ  จากกรุงเทพเมืองฟ้าอมร มุ่งหน้าไปถนนรังสิต-นครนายก  วิ่งตรงมาเรื่อย ๆ ครับ จนถึงแยกเข้าตัวจังหวัดนครนายก(ขับตรงเลยแยกจปร.มาอีกไกล) ให้เลี้ยวซ้าย แล้วตรงไปเรื่อย ๆ จนวิงตรงต่อไม่ได้ เพราะเจอ รพ.นครนายก เลี้ยวขวาครับ ตรงไปจนเลย รพ.จะเจอ 4 แยก ให้มุ่งหน้าไปปราจีนครับ ที่นี้ตรงเป็นท่อเลยครับไม่เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา จนเจอวงเวียนหน้าค่าย ค่อยเลี้ยวซ้าย ขึ้นเขาใหญ่ ขอให้สนุกนะครับ Wink

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 03:41:01 AM »

โซนผากล้วยไม้ก็ดีครับ บริเวณด้านที่มีร้านอาหารสวัสดิการด้วย แถบนั้นจะไม่ห่างไกลจากห้องน้ำและที่จอดรถมากนัก

เป็นโซน ผากล้วยไม้โซน A  B C หรือ D ก็ได้ ครับ

สนับสนุนด้วย  กลางคืนมีสัตว์ป่ามาเยี่ยมถึงที่ด้วย

KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 08:53:53 AM »

ถ้าออกจาก กทม. ไปทางสระบุรี work สุดครับ
ทางดี มีที่เที่ยวตลอดทาง....เผลอ ๆ ได้ลพบุรี ทุ่งทานตะวันด้วย

ผมออกจากชลบุรี ยังใช้วงแหวนฯ ไปทางสระบุรีเลยครับ...คริ คริ

ช่วงนี้ดอกทานตะวันกำลังงามเลยครับ Grin

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:03:21 AM »

ผมไม่เคยไปทางปราจีนเคยไปทางสระบุรี เลยมวกเหล็กไปซักหน่อยจะมีทางไปเขาใหญ่ครับ   

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 05:04:04 AM »

สับสนเลยครับ

ลองให้เครื่อง GPS มันจำลองเส้นทางให้ไปทางทั้งสองฝั่ง  ระยะทางที่เครื่องคิดได้ทางปากช่องไกลกว่าสามสิบกว่าโลเเต่ใช้ระยะเวลาในการเดินทางเกือบจะเท่ากันเลย  จะเดินทางบ่ายนี้เเล้วด้วยเคยเเต่ไปทางปราจีนสงสัยคราวนี้ต้องลองเส้นทางใหม่หน่อยทางปากช่องเคยได้เเต่นั่งไปไม่ได้ขับเลยไม่ค่อยรับรู้เรื่องเส้นทางเท่าไหร่

เดี๋ยวจะเอาภาพสวยๆมาฝากครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:08:30 AM »

ลองให้เครื่อง GPS มันจำลองเส้นทางให้ไปทางทั้งสองฝั่ง  ระยะทางที่เครื่องคิดได้ทางปากช่องไกลกว่าสามสิบกว่าโลเเต่ใช้ระยะเวลาในการเดินทางเกือบจะเท่ากันเลย  จะเดินทางบ่ายนี้เเล้วด้วยเคยเเต่ไปทางปราจีนสงสัยคราวนี้ต้องลองเส้นทางใหม่หน่อยทางปากช่องเคยได้เเต่นั่งไปไม่ได้ขับเลยไม่ค่อยรับรู้เรื่องเส้นทางเท่าไหร่

ขอให้มีความสุข สนุกกับการท่องเที่ยวครับ
รอชมภาพครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:29:21 AM »

ถ้าออกจาก กทม. ไปทางสระบุรี work สุดครับ
ทางดี มีที่เที่ยวตลอดทาง....เผลอ ๆ ได้ลพบุรี ทุ่งทานตะวันด้วย

ผมออกจากชลบุรี ยังใช้วงแหวนฯ ไปทางสระบุรีเลยครับ...คริ คริ

ช่วงนี้ดอกทานตะวันกำลังงามเลยครับ Grin

คริ คริ  นั่นแหละครับ  สาเหตุหลักของการเลือกใช้เส้นทาง ลพบุรี-ม่วงค่อม-มวกเหล็ก...คริ คริ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:29:14 PM »

เที่ยวให้สนุกนะครับ  Cheesy
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:47:10 PM »

อย่าลืมไป ดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ผาเดียวดายนะครับ Wink

KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 04:53:46 PM »

ผมไม่เคยไปทางปราจีนเคยไปทางสระบุรี เลยมวกเหล็กไปซักหน่อยจะมีทางไปเขาใหญ่ครับ  

ใช่ครับ เลยแยกมวกเหล็กไปเล็กน้อยจะมียูเทิร์นกลับรถ ก็กลับรถจะมีทางหลวงชนบทอยู่ด้านซ้ายมือ ทางลัดไปเขาใหญ่ครับ (ประมาณนี้) เส้นทางนี้จะผ่าน ไร่ สวน ฟาร์ม หมู่บ้าน ภูเขา เป็นอะไรที่สวยมากๆเลยครับ แล้วมันจะไปบรรจบกับทางที่มาจากปากช่องแถวๆ ต.หมูสี ครับ Grin

ปล.คุณ 51 ไปทุ่งทานตะวันมาหรือยังครับปีนี้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 04:55:35 PM โดย KTTA-50-L » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:44:15 PM »

ใช่ครับ เลยแยกมวกเหล็กไปเล็กน้อยจะมียูเทิร์นกลับรถ ก็กลับรถจะมีทางหลวงชนบทอยู่ด้านซ้ายมือ ทางลัดไปเขาใหญ่ครับ (ประมาณนี้) เส้นทางนี้จะผ่าน ไร่ สวน ฟาร์ม หมู่บ้าน ภูเขา เป็นอะไรที่สวยมากๆเลยครับ แล้วมันจะไปบรรจบกับทางที่มาจากปากช่องแถวๆ ต.หมูสี ครับ Grin

ปล.คุณ 51 ไปทุ่งทานตะวันมาหรือยังครับปีนี้ Grin

ขอบคุณครับ  ผมก็มาพักบ้านญาติอยู่ที่ถนนเส้นนี้แหละครับ  อากาศดีมาก ๆ  ช่วงนี้มะขามน่าจะออกแล้ว  คิดแล้วน้ำลายไหล

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 01:02:44 AM »

แนะนำให้ขึ้นทางปราจีนครับ  จากกรุงเทพเมืองฟ้าอมร มุ่งหน้าไปถนนรังสิต-นครนายก  วิ่งตรงมาเรื่อย ๆ ครับ จนถึงแยกเข้าตัวจังหวัดนครนายก(ขับตรงเลยแยกจปร.มาอีกไกล) ให้เลี้ยวซ้าย แล้วตรงไปเรื่อย ๆ จนวิงตรงต่อไม่ได้ เพราะเจอ รพ.นครนายก เลี้ยวขวาครับ ตรงไปจนเลย รพ.จะเจอ 4 แยก ให้มุ่งหน้าไปปราจีนครับ ที่นี้ตรงเป็นท่อเลยครับไม่เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา จนเจอวงเวียนหน้าค่าย ค่อยเลี้ยวซ้าย ขึ้นเขาใหญ่ ขอให้สนุกนะครับ Wink

เห็นด้วยครับ...

ขึ้นเขาใหญ่จากปราจีนเหมาะกว่าครับ...

ขากลับจะออกปากช่องก็สะดวกดีสำหรับการหาซื้อของกินของฝากครับ...

ท่านซีอุสทำงานอยู่ละแวกนั้นมาหลายปี...

ไม่เชื่อคนพื้นที่จะไปเชื่อใครครับ...คิก คิก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์