เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:21:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว จ. ไหน คุ้มสุด <<  (อ่าน 4444 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:57:03 PM »

เอาแบบหนาวใกล้ๆ กรุงเทพ ก็มวกเหล็กสระบุรี ครับ อากาศดี ช่วงนี้น่าจะมีทุ่งทานตะวันแล้ว  ไม่ได้ไปหลายปีแล้วครับ  คิดแล้วอยากไปจังครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 05:31:08 AM »

ถึงยังไงผมก็รักทะเลครับ

จังหวัดไหนก็ได้ในเมืองไปขอให้เจอน้ำทะเลใสๆฟ้าสีฟ้าสวยๆ

โอ๊ยคิดถึงทะเลจัง

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:53:29 AM »

กำลังจะออกเดินทางไป เชียงใหม่ ปาย ปางอุ๋ง กะแวะตลอดทาง ขับรถไปเอง 10 วัน ขอคำแนะนำด้วยครับ วันแรกจะออกตอนเย็นๆ วางแผนว่าจะไปกางเต็นท์ที่คลองลาน รุ่งขึ้น ออกไปนอนต่อที่ห้วยน้ำดัง ทริปที่จะไปเน้นกางเต็นท์เป็นหลัก ที่ปาย อาจจะนอนรีสอร์ทสักคืน พี่ๆที่มีประสบการณ์ แนะนำด้วยครับ

บางโพ 5
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:23:42 AM »

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:29:31 AM »

พี่โอม บอกด้วยพิกัดใหน ได้ไปซ้ำรอยพี่ครับ

บางโพ 5
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:33:41 AM »

ถ้ามองถึงความเป็น local หรือย้อนหลังของเชียงใหม่ไป แล้ว
ตอนนี้  ต้องที่นี่เลยครับ...น้องโจวฯ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:44:12 AM »

ปีใหม่กางเต๊นท์นอนบนภูเรือซักคืน    เที่ยงทานข้าวที่แพน้ำหมานหรือที่เชียงคาน   เย็นๆนอนเวียงจันทน์ซักคืน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:04:48 AM »

เรียน น้องโจวฯ

ผมใช้เส้นทาง บางแสน-วงแหวนฯ-อยุธยา-นครสวรรค์
พัก นว. 1 คืน ครับ

จากนั้นต่อจาก นว.-กำแพงฯ-เถิน-ลี้-ฮอด-สาย 108
เที่ยวที่บ่อแก้ว ย้อนกลับจากบ่อแก้วไปเที่ยวแม่แจ่ม ครับ
พักที่แม่แจ่ม

เช้าเที่ยวตลาดแม่แจ่ม จากแม่แจ่มตัดขึ้นอินทนนท์-จอมทอง
เที่ยวอินทนนท์ แม่กลางหลวง พระธาตุศรีจอมทองฯ
แล้วเข้าเชียงใหม่ ครับ
พักเชียงใหม่....3 คืน

ด้วยมีลูกสาวไปด้วย...ก็เลยเที่ยวรอบ ๆ เมืองฯ ในเมืองอ่ะครับ...
ถ้าไม่ติดบุตรสาว...สามารถต่อไป แม่ริม ปาย ห้วยน้ำดัง หรือสะเมิง
หรือตัดออกเชียงดาว ฝาง อ่างขาง ท่าตอน ได้ครับ....

ขากลับ...ผมใช้เส้นทางเชียงใหม่-ลำปาง-เถิน-กำแพงฯ-นว.-สิงห์บุรี
แล้วตัดออกลพบุรี ไปพักที่ ปากช่อง 1 คืนครับ...
เที่ยวที่ปากช่อง และกลับมาพักที่ กทม. ต่อ 2 คืน ครับ
เที่ยว Dream world และพิพิทธภัณฑ์เด็กฯ ครับ...

แล้วค่อยกลับบางแสน...คริ คริ

ตอนนั้น...ยังไม่มีบุตร...
ผมใช้เส้นทาง กทม.-นว.-ลำพูน-สันป่าตอง-แม่สะเรียง ครับ
พักแม่สะเรียง

ต่อจากแม่สะเรียง-แม่ลาน้อย-ขุนยวม-แม่ฮ่องสอน
พักแม่ฮ่องสอน

ออกจากแม่ฮ่องสอน-ปางมะผ้า
พักปางอุ๋ง

ออกจากปางอุ๋งกลับทางแม่ฮ่องสอน
เที่ยวปาย พักห้วยน้ำดัง ใช้เส้นแม่ริม-ปาย

ออกจากห้วยน้ำดังเข้าเมืองเชียงใหม่
พักเมืองเชียงใหม่ครับ

ออกจากเชียงใหม่-เชียงดาว-ฝาง
พักฝาง

ออกจากฝาง...ไปอ่างขาง
พักที่อ่างขาง ครับ

แล้วก็ออกจากอ่างขาง ผ่านแม่สรวย-พะเยา-แพร่-อุดดิต-พิษ'โลก-นว.-สิงห์บุรี-กทม. ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 09:15:27 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:28:39 AM »

เคยไปเชียงใหม่ ล่าสุดก็ 22 ปีมาแล้วครับ หลังจากนันไม่เคยไปเยือนภาคเหนืออีกเลย เส้นทางต่างๆ จำไม่ได้หรอกครับ เพราะยังเด็กมาก ทริปนี้ตั้งใจจะใช้ gps MIO A702 เป็นตัวนำทาง และก็เปิดแผนที่ควบคู่กันไป ข้อมูลที่ท่องเที่ยวก็ได้จากตารางการท่องเที่ยวในบอร์ด พันธ์ทิพ เอามารวมๆกัน แล้วไปจริงๆ ก็ค่อยจัดให้ลงตัวอีกที

บางโพ 5
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:20:44 AM »

สุโขทัยมีแม่น้ำไหลผ่าน
ชาวบ้านทำไร่ไถนา
ปลูกข้าวและปลูกใบยา
ปลูกถั่วปลูกงาแสนสุขสำราญ
...ฯลฯ

( สาวๆโสดๆคนไหนอยากลองหัดปลูกข้าว ปลูกถั่ว ปลูกงา PMมาได้นะครับ )  Grin

ชัยภูมิมีน้ำซีไหลผ่าน 

ปลูปปอ ปลูกมัน ถั่ว งา

แต่ต้นกัญซา บ่ได่ปลูกมันเกิดเอง  555

มาชัยภูมิครับ

ดูสโตนเฮนจ์เมืองไทยไหมครับ 
  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:22:47 AM »

อาทิตย์ก่อนไปทะเลฝั่งตะวันออก น้ำทะเลเย็นไปหน่อย  Grin

ไปทางเหนือดีกว่าครับ  Grin (แต่ผมเลือกที่จะไปหลังเทศกาล)
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:22:59 AM »

ตามนั้นครับ

ไหว้กาญจนบุรีครับ ไหว้

น้ำตกเพียบยิ่งช่วงนี้น้ำตกน้ำสวยที่สุด  (ไทรโยคน้อย .ไทรโยคใหญ่. เอราวัณ.แม่ขมิ้น .ผาตาด และอีกเพียบ......)
บ่อน้ำพุร้อนหินดาดก็มีให้ลงไปแช่แก้หนาว
ขึ้นไปนอนเล่นบนแพเหนือเขื่อนก็สนุกไปอีกแบบ
เที่ยวชมเส้นทางรถไฟสายประวัติศาสตร์....สะพานข้ามแม่น้ำแคว   เจดีย์สามองค์  
เยี่ยมชมกองถ่ายหนัง  ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ที่ลาดหญ้า
ปราสาทเมืองสิงห์..ที่เขมรอ้างสิทธิ์ไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย
ยังมีอีกมาก ลองหาใน Google พิมพ์  ...แหล่งท่องเที่ยว กาญจนบุรี ...   ดูครับ

ที่สำคัญ กาญจนบุรี อยู่ห่าง กทม. แค่ 120 Km. ประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทางดีครับ เยี่ยม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:27:51 AM »

หรือจะไปที่นี่   Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:43:59 AM »

ผมแนะนำ  จังหวัดพิษณุโลกครับ
กางเต็นนอน " ภูหินร่องกล้า " ช่วงนี้อากาศเย็นสบายดีมาก

แวะกราบสักการะ  หลวงพ่อพระพุทธชินราช   พระนเรศวรมหาราช  เพื่อเป็นสิริมงคลในวันขึ้นปีใหม่ด้วยครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:46:56 AM »

ชัยภูมิมีน้ำซีไหลผ่าน 

ปลูปปอ ปลูกมัน ถั่ว งา

แต่ต้นกัญซา บ่ได่ปลูกมันเกิดเอง  555

มาชัยภูมิครับ

ดูสโตนเฮนจ์เมืองไทยไหมครับ 
  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Grin ตอนแรกก็ว่าน่าไปเที่ยวอยู่หรอกตรงต้นที่มันขึ้นเองน่ะ  แต่พอเจอผา..(ชื่อมันช่างขัดใจ)..ของบ้านคุณพี่ ก็เกิดเปลี่ยนใจกระทันหันแล้วครับ  Grin

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ 
"เขาหลวง สุโขทัย ความเหนื่อย พร้อมความงาม" => งานวันพิชิตยอดเขาหลวงสุโขทัย ครั้งที่ 20 ประจำปี 2551    
ส่วนจะสวย จะดึงดูดขนาดไหน ขออนุญาตยืมกระทู้ของท่านที่อยู่ในพันทิพย์มานำเสนอครับ ไปเที่ยวกันเล๊ย ที่นี่
นี่ก็ยืมเขามาครับ ไดอารี่ให้อ่านเพลินๆ=> เรื่องเล่า.............จากเขาหลวง (สุโขทัย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 12:24:08 PM โดย Firing Pin » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์