เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:31:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว จ. ไหน คุ้มสุด <<  (อ่าน 4429 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:56:09 AM »

มา นราฯ ซิครับ

หาดนราทัศน์  อ่าวมะนาว  ไม่สวยเท่ากระบี่  แต่สง น่านั่งพักผ่อน  ไม่มี ขี้เมาให้รำคาญ  ( ยกเว้นเมาเอง )

อยากเที่ยวผับเทค ก็ไปนอน โก-ลก  มีที่เที่ยวเพียบ 

ไปเที่ยวป่าหน้าฝน ก็ ป่าพรุ ฮาลาบาลา

ปีให่รับรองปลอดภัย  ทหารเต็มเมือง
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 11:28:54 AM »

เชียงใหม่ค่ะ  เยี่ยม

เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ Grin Grin Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 11:33:11 AM »

วันเสาร์นี้ไปเยี่ยมป้าหน่อยดีกว่า เชียงใหม่

บางโพ 5
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 11:47:51 AM »

เชียงใหม่ค่ะ  เยี่ยม

เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ เชียงใหม่ Grin Grin Grin
มาสมทบอีก 1 เสียงครับ สำหรับหน้าหนาวครับ ส่วนหน้าแล้งก็ ออกทะเล จ.กระบี่ครับ  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:14:06 PM »

หาก อยู่ กทม. เอาที่ใกล้ๆ กทม.สิครับ
อย่างเขาใหญ่อะไรแบบนี้ มีอะไรหลากหลายดีออก

หลายที่ หลายรีสอร์ต หลายบบรรยากาศ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:18:55 PM »

ไหว้กาญจนบุรีครับ ไหว้

น้ำตกเพียบยิ่งช่วงนี้น้ำตกน้ำสวยที่สุด  (ไทรโยคน้อย .ไทรโยคใหญ่. เอราวัณ.แม่ขมิ้น .ผาตาด และอีกเพียบ......)
บ่อน้ำพุร้อนหินดาดก็มีให้ลงไปแช่แก้หนาว
ขึ้นไปนอนเล่นบนแพเหนือเขื่อนก็สนุกไปอีกแบบ
เที่ยวชมเส้นทางรถไฟสายประวัติศาสตร์....สะพานข้ามแม่น้ำแคว   เจดีย์สามองค์  
เยี่ยมชมกองถ่ายหนัง  ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ที่ลาดหญ้า
ปราสาทเมืองสิงห์..ที่เขมรอ้างสิทธิ์ไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย
ยังมีอีกมาก ลองหาใน Google พิมพ์  ...แหล่งท่องเที่ยว กาญจนบุรี ...   ดูครับ

ที่สำคัญ กาญจนบุรี อยู่ห่าง กทม. แค่ 120 Km. ประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทางดีครับ เยี่ยม

วางแผนว่าจะไปเที่ยวกาญจนบุรี
รบกวนช่วยแนะนำ น้ำตกสวยๆหน่อยค่ะ ที่ไหนน่าไปเที่ยวที่สุด
แล้วน้ำตกแต่ละที่อยู่ไกลกันมากป่าวคะ
ชอบแบบที่ไปมาสะดวก รถเข้าไปถึง ไม่ชอบลุยน่ะค่ะ

แนะนำรีสอร์ทด้วยก็ดีนะคะ รีสอร์ทบรรยากาศดี-ดี ใครเคยไปกาญจนบุรี ช่วย review โรงแรมและรีสอร์ทให้หน่อยนะคะ
เคยจองรีสอร์ทผ่านอินเตอร์เนต เสียความรู้สึกมากเลย ที่เห็นในภาพ กับของจริงต่างกันลิบลับเลย บริการก็ไม่ได้มาตรฐานไม่เหมือนโรงแรม จองไว้ 5 วัน นอนนับถอยหลังแบบว่าเบื่อสุดๆ นู๋ปูชอบนอนพักผ่อนนะค่ะ ไม่ชอบกิจกรรม outdoor
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 12:20:32 PM โดย Soda...Zaaa » บันทึกการเข้า

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:30:40 PM »

ขออภัย  เผื่อไปเที่ยวก่อนปีใหม่ ต้องลางาน

เอาแบบฟอร์มการลางานมาฝาก

------------------------------------------------------------------------------------------

แบบขออนุมัติลาพักผ่อน

วันที่.............เดือน...........................................พ.ศ. .........................

เรื่อง   ขอลางานด้วยเหตุจำเป็นต่อชีวิต

เรียน   เจ้านายที่เคารพรัก

ข้าพเจ้า(นาย/นาง/นางสาว)........................................................... ....................ตำแหน่ง......................................................
มีความประสงค์ขออนุญาตลางาน  ตั้งแต่วันที่...........................................ถึงวันที่......................................เป็นเวลา.............วัน 
เนื่องด้วยเหตุจำเป็นดังต่อไปนี้

ชีวิตคนเรามักสั้นนักเจ้านายที่เคารพรัก  ทุกวันนี้ข้าพเจ้าใช้เวลาให้หมดไปในแต่ละวันด้วยร่างกายที่คล้ายกับร่างที่ไร้วิญญาณ 
ความตื่นเต้นในชีวิตข้าพเจ้าลดน้อยลงไปทุกวัน  จนเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา สวรรค์มีตานำพาข้าพเจ้าได้พบกับสกู๊ปเกี่ยวกับการ
เดินทางในเวปไซต์แห่งหนึ่ง  ซึ่งทำให้หัวใจข้าพเจ้าเต้นแรงขึ้น และได้รีบรู้ว่าในโลกใบนี้ยังมีสถานที่น่าตื่นตาตื่นใจอีกมากมาย
และอยู่ไม่ไกลเกินกว่ามนุษย์เงินเดือนอย่างข้าพเจ้าจะไปถึง  การได้เดินทางไปค้นหาและสัมผัสประสบการณ์เหล่านั้นด้วยตนเอง 
น่าจะเป็นการเปิดมุมมองและโลกทัศน์ให้กับข้าพเจ้าได้มากกว่าการเปิดดูเคเบิลทีวีในออฟฟิศเป็นแน่แท้

มีอะไรบางอย่างเรียกร้องข้าพเจ้าอยู่  รอข้าพเจ้าอยู่ข้างหน้า  หากข้าพเจ้ายังไม่ทำอะไรสักอย่าง  ชีวิตของข้าพเจ้าคงไม่ต่างอะไร
กับนกกระจอก กระจอก ๆ ตัวหนึ่ง  ที่วนเวียนอยู่ชายคาบ้านเดิม ๆ ในขณะที่ฝูงนกพันธุ์อื่น ๆ กำลังกระพือปีกอยู่เหนือมหาสมุทรอีกซีก
โลกหนึ่ง

เจ้านายที่เคารพรัก  หาก”ชีวิตคือการเดินทาง”ดังที่ใครหลายคนได้กล่าวไว้จริง  ได้โปรดเปิดกรงทองให้ข้าพเจ้าได้ออกไปทำ
ความรู้จักกับโลกภายนอกที่กว้างใหญ่ก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำ  อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน  พรุ่งนี้ตื่นเช้ามาเราอาจจะเดินทาง
ไปไหนมาไหนด้วยตัวเองไม่ได้แล้วก็เป็นไปได้  ดังนั้นจะมัวรอช้าอยู่มิได้แล้ว  การออกเดินทางของข้าพเจ้าในครั้งนี้มิใช่การเดินทาง
ย้ายจากถิ่นฐานไปอย่างถาวร  ข้าพเจ้าจะหวนกลับมาในเวลาที่ระบุไว้  พร้อมกับไฟในใจและพลังในการทำงานที่มากกว่าเดิม 
ซึ่งแน่นอนว่าน่าจะส่งผลต่อคุณภาพการงานและบรรยากาศในการทำงานให้ดียิ่งขึ้นต่อไป(ดังนั้นโปรดอย่าเพิ่งรับสมัครพนักงานใหม่
ในช่วงที่ข้าพเจ้าไม่อยู่)

สุดท้ายนี้หากเจ้านายที่เคารพรักมีความเห็นคล้อยตามกับแม่น้ำทั้งห้าในจดหมายใบลาฉบับนี้  และมีเมตตาอนุญาต  ข้าพเจ้า
ขอให้คำมั่นสัญญาว่าการงานทั้งหลายของข้าพเจ้าที่ยังคงค้างคาอยู่บนโต๊ะในวันนี้จะถูกจัดการไปหมดสิ้นโดยเร็วก่อนที่ข้าพเจ้า
จะออกเดินทางตามหาความหมายของชีวิตในวันต่อไป  ขอให้เจ้านายที่เคารพรักคลายความกังวลไปได้

ขอแสดงความนับถือ

ลงชื่อ.......................................................................ผู้ขออนุมัติ

ปล.หากท่านได้รับใบลาลักษณะเดียวกันนี้จากพนักงานคนอื่น ๆ อีก  กรุณาอย่าแปลกใจ  และให้ความเมตตาต่อเขาด้วย

ความเห็นของผู้อนุมัติ
...........อนุมัติ  และมีความเห็นให้รีบออกเดินทางโดยด่วน
...........อนุมัติ  และมีความประสงค์ให้สำรองที่นั่งบนรถเผื่อด้วย  จำนวน ........ ที่

ลงชื่อ.............................................................................ผู้อนุมัติ

----------------------------------------------------------------------------

เครดิตของ คุณaeouve เวบ Bladereview.com ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 12:32:17 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:35:41 PM »

พี่ซับฯ ลองยื่นหรือยังครับ

บางโพ 5
กำจร
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:15:15 PM »

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 12:09:38 AM โดย นายอำนาจ » บันทึกการเข้า
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:21:41 PM »

ท่าน 51 ครับ ในรูปนี้คือที่แม่แจ่มเหมือนกันเหรอครับ สวยจังเลย มีชื่อของสถานที่ไม๊ครับว่าเป็นสวนอะไรหรือรีสอร์ทอะไรครับ  Cheesy
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:37:22 PM »

.... อยากสัมผัสความหนาวเหน็บ เย็นยะเยือกก็ต้อง  ขึ้นมาทางเหนือครับผม ... ภาพที่เห็นนี้เป็นยามเช้าบนถนนของ จ. พะเยา ครับท่าน ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:21:40 PM »

ปีใหม่ที่ผ่านมา ผมขับรถกลับจากเชียงใหม่ วันที่ 1 ม.ค. รถติดมาก คลานเข้ามาตั้งแต่สิงห์บุรี รวมเวลาทั้งหมดเกือบสิบสีชั่วโมง (เชียงใหม่-กรุงเทพฯ) พอมาถึงกรุงเทพฯ ดึกมากแล้ว ก็มีประกาศสำนักพระราชวังเรื่องการเสด็จสวรรณคตของสมเด็จพระพี่นางฯ พอดีเลย (รุ่งวันที่ 2)

ปีนี้จะไปอีกครับ เพราะเศรษฐกิจอย่างนี้ ต้องอุดหนุนแหล่งท่องเที่ยวในไทยด้วยกันครับ แถมช่วงนี้ราคาน้ำมันถูกด้วย ขับรถไม่ต้องกังวลมาก  Grin Grin Grin Grin
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:24:07 PM »

ไหว้กาญจนบุรีครับ ไหว้

น้ำตกเพียบยิ่งช่วงนี้น้ำตกน้ำสวยที่สุด  (ไทรโยคน้อย .ไทรโยคใหญ่. เอราวัณ.แม่ขมิ้น .ผาตาด และอีกเพียบ......)
บ่อน้ำพุร้อนหินดาดก็มีให้ลงไปแช่แก้หนาว
ขึ้นไปนอนเล่นบนแพเหนือเขื่อนก็สนุกไปอีกแบบ
เที่ยวชมเส้นทางรถไฟสายประวัติศาสตร์....สะพานข้ามแม่น้ำแคว   เจดีย์สามองค์  
เยี่ยมชมกองถ่ายหนัง  ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ที่ลาดหญ้า
ปราสาทเมืองสิงห์..ที่เขมรอ้างสิทธิ์ไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย
ยังมีอีกมาก ลองหาใน Google พิมพ์  ...แหล่งท่องเที่ยว กาญจนบุรี ...   ดูครับ

ที่สำคัญ กาญจนบุรี อยู่ห่าง กทม. แค่ 120 Km. ประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทางดีครับ เยี่ยม

วางแผนว่าจะไปเที่ยวกาญจนบุรี
รบกวนช่วยแนะนำ น้ำตกสวยๆหน่อยค่ะ ที่ไหนน่าไปเที่ยวที่สุด
แล้วน้ำตกแต่ละที่อยู่ไกลกันมากป่าวคะ
ชอบแบบที่ไปมาสะดวก รถเข้าไปถึง ไม่ชอบลุยน่ะค่ะ

แนะนำรีสอร์ทด้วยก็ดีนะคะ รีสอร์ทบรรยากาศดี-ดี ใครเคยไปกาญจนบุรี ช่วย review โรงแรมและรีสอร์ทให้หน่อยนะคะ
เคยจองรีสอร์ทผ่านอินเตอร์เนต เสียความรู้สึกมากเลย ที่เห็นในภาพ กับของจริงต่างกันลิบลับเลย บริการก็ไม่ได้มาตรฐานไม่เหมือนโรงแรม จองไว้ 5 วัน นอนนับถอยหลังแบบว่าเบื่อสุดๆ นู๋ปูชอบนอนพักผ่อนนะค่ะ ไม่ชอบกิจกรรม outdoor
 ไหว้

น้ำตก ไทรโยคน้อยห่างจากตัวเมืองกาญจนบุรี 60 Km... .ไทรโยคใหญ่ 90 Km ... ผาตาด 120 Km........ไปทางเส้น อ. ทองผาภูมิ-สังขละบุรี
น้ำตก  เอราวัณห่างจากตัวเมืองกาญจนบุรี 60 Km  .....แม่ขมิ้น จำไม่ค่อยได้แต่เกิน 100 Km.......ไปทางเส้น อ.ศรีสวัสด์

ถ้าที่  ระยะทาง 60 Km น้ำตก เอราวัณ น่าไปที่สุด(น้ำตกสวยกว่า)แต่คนคงจะมาเที่ยวกันมาก... น้ำตก  ไทรโยคน้อยดีกว่าตรงที่ของฝาก จำพวกกล้วยฉาบ มันทอดเผือกทอด  มีให้เลือกซื้อมากมายและอร่อยมาก

น้ำตก  แม่ขมิ้น  สวยที่สุดในบรรดาน้ำตกของกาญจนบุรี แต่ไปถึงลำบากมาก (ไกลและต้องข้ามน้ำ 2 รอบ)

น้ำตก ไทรโยคใหญ่ เหมาะที่จะไปล่องแพดูบรรยากาศของแม่น้ำแควน้อยมากที่สุด

...ถ้าเป็นผม ผมไปน้ำตก ผาตาด  ครับ  น้ำตก ผาตาดอยู่ใกล้ บ่อน้ำพุร้อนหินดาด ครับไม่ถึง 10 Km  เล่นน้ำตกเสร็จ ก็มาแช่น้ำร้อนก่อนกลับ
หรือถ้าขับเลยขึ้นไปอีก  30Km ก็ถึงตัวอำเภอทองผาภูมิซึ่งมีรีสอร์ทบรรยากาศดีๆ ให้เลือกหลายที่.....ขากลับก็ยังแวะน้ำตกไทรโยคน้อย .ไทรโยคใหญ่ ได้อีก(ขาไปก็ได้ Grin)

เรื่องรีสอร์ท ...ขอเป็นท่านอื่นมาแนะนำครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:33:37 PM »

แนะนำเที่ยวจังหวัดหรือเมืองท่องเที่ยวที่ติดอันดับโลกครับ ปกติช่วงนี้คงแพงหูฉี่

ในสถานะการณ์ปัจจุบัน อำนาจต่อรองเป็นของผู้บริโภค ..... ผู้ประกอบการกำลังถอดใจ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์