เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:24:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การรมดำ..  (อ่าน 1565 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:38:53 AM »

....................ปืนที่เคยรมดำมาจะทำเป็นสีเดิมได้หรือไม่ และทำแล้วจะเหมือนเดิมมั๊ยขอรับ.................
....................รูปนี้ไม่รู้ว่ารมดำมารึเปล่าแต่ดูเหมือนสีมันจะจางๆ ไปในบางจุดขอรับ............................

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:13:04 AM »

ช่างบ้านเรา รมดำได้สวยกว่าของเดิม และขี้เหร่กว่าเดิมครับ ตามฝีมือและความถนัด ถ้าฝีมือเยี่ยม ก็อาจจะใกล้เคียงของเดิม แต่จะไม่เหมือนของเดิมเสียทีเดียวครับ   

ในรูปมีเงาสะท้อนแสง ดูลำบากครับ ต้องคนชำนาญดูตัวจริงครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:15:19 AM »

ติดต่อท่าน ครูดำ.  สิครับ Grin

รับรองไม่ผิดหวัง  ฟันธง Wink

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:44:01 AM »

ติดต่อท่าน ครูดำ. สิครับ Grin

รับรองไม่ผิดหวัง ฟันธง Wink

หลงรัก ใช่ครับ 80% ในเว็ปนี้ ผ่านมือ ครูดำ แล้ว ทั้งนั้น  หลงรัก ของเค้าดี จริงๆ.  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:04:15 AM »

อืมม ..... แล้วงานเล็กๆบางชิ้น ( ไม่ใช่ทั้งกระบอก ) ..... คุณ  ครูดำ  จะรับทำหรือไม่ครับ  ?
แล้วต้องเอาไปส่ง / รับ  ที่สุพรรณบุรี  ใช่ไหมครับ  ?

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 07:42:06 AM »

อืมม ..... แล้วงานเล็กๆบางชิ้น ( ไม่ใช่ทั้งกระบอก ) ..... คุณ ครูดำ จะรับทำหรือไม่ครับ ?
แล้วต้องเอาไปส่ง / รับ ที่สุพรรณบุรี ใช่ไหมครับ ?

รมดำบางชิ้นทำได้ครับ คลิกที่ "ชื่อ" ฝากข้อความไว้ดีกว่าครับ

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 07:45:16 AM »

เดี๋ยวนี้มีน้ำยารมดำเย็น ( เป็นน้ำเลยครับ ) ไม่ต้องต้ม ไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ให้ยุ่งยากแต่ราคาแพงซื้อมาใช้เองไม่คุ้มครับ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:36:00 AM »

เดี๋ยวนี้มีน้ำยารมดำเย็น ( เป็นน้ำเลยครับ ) ไม่ต้องต้ม ไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ให้ยุ่งยากแต่ราคาแพงซื้อมาใช้เองไม่คุ้มครับ
                                                                                                                                                  ผมซื้อน้ำยารมดำเย็นมาเอง   ว่าเป็นยี่ห้อดังแล้ว  ไม่ได้เกี่ยงราคา   แต่ทำแล้วอยู่ได้ไม่กี่วัน  มันลอกออกเหมือนเดิม   ลองทำอยู่หลายครั้งแล้ว    หรืออาจจะเป็นเพราะผมทำไม่เป็น   อยากจะหาช่างที่มีฝีมือดี   รมดำเฉพาะจุดที่ลอก   ไม่เกี่ยงราคาครับ  ขอให้ดีอย่างเดียว
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 11:15:08 AM »

เรียนครูดำที่เคารพครับ ผม ธีระ (จังหวัดเลย)
ไม่ทราบว่าครูดำได้รับข้อความแล้วหรือยังครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:26:05 PM »

ผมซื้อน้ำยารมดำเย็นมาเอง ว่าเป็นยี่ห้อดังแล้ว ไม่ได้เกี่ยงราคา แต่ทำแล้วอยู่ได้ไม่กี่วัน มันลอกออกเหมือนเดิม ลองทำอยู่หลายครั้งแล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะผมทำไม่เป็น อยากจะหาช่างที่มีฝีมือดี รมดำเฉพาะจุดที่ลอก ไม่เกี่ยงราคาครับ ขอให้ดีอย่างเดียว

ของผมเป็นชนิดน้ำขายเป็นชุด  1 ชุดมีน้ำยา 4 ชนิด ชนิดละ 5 ลิตร ราคาชุดละหมื่นต้นๆ ไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2005, 12:27:54 PM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 09:26:06 AM »

ผมซื้อน้ำยารมดำเย็นมาเอง ว่าเป็นยี่ห้อดังแล้ว ไม่ได้เกี่ยงราคา แต่ทำแล้วอยู่ได้ไม่กี่วัน มันลอกออกเหมือนเดิม ลองทำอยู่หลายครั้งแล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะผมทำไม่เป็น อยากจะหาช่างที่มีฝีมือดี รมดำเฉพาะจุดที่ลอก ไม่เกี่ยงราคาครับ ขอให้ดีอย่างเดียว

ของผมเป็นชนิดน้ำขายเป็นชุด 1 ชุดมีน้ำยา 4 ชนิด ชนิดละ 5 ลิตร ราคาชุดละหมื่นต้นๆ ไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันหรือไม่ครับ
                                                                                                                                                    คนละแบบกันครับ   ขนาด5 ลิตรนี่มันใหญ่มาก   ผมใช้แค่ซ่อมแซมครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์