เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โชคดีบนความโชคร้าย โดนขโมย Notebook ในรถ  (อ่าน 3177 ครั้ง)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:19:15 PM »

วันก่อน(9 ธ.ค.) ไปเล่นกีฬาที่ ร.ร.กีฬา จ.อุบลฯ จอดรถไว้ข้างสระว่ายน้ำ ครับ

ขากลับ เดินกลับเกือบถึงตรงที่จอดรถ สังเกตุเห็นหลอดไฟ LED ของระบบกันขโมย มันสว่างโชว์ครับ

ก็เลยคิดในใจครับ ว่ารถโดนงันแน่เลยตรู  ตกใจ ตกใจ....

ปรากฎว่า มันขโมยเอา Notebook ไปครับ ....กับ ค้นเอาเงินที่อยู่ในกระเป๋าตังค์(เก็บไว้ที่ช่องคอลโซลกลาง) ประมาณพันกว่าบาท

แต่ที่บอกว่าโชคดีบนความโชคร้าย ก็คือ ปืน 2 กระบอก ที่วางไว้ข้างๆ Notebook ไม่หายครับ  ไหว้

ก็เลยจะฝากเตือนเพื่อน สมช.อวป. ให้ระวังครับ ... รถไม่ใช่สถานที่ปลอดภัยอีกต่อไป... ขนาดผมจอดห่างร้านขายน้ำ(ที่เป็นเคาท์เตอร์โค้ก) ไม่ถึง 10 เมตร นะครับ

van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:30:47 PM »

ยังดีนะครับทิ้งรถทิ้งปืนไว้ให้ครับ ของเพื่อนผมหายทั้งรถเลยครับ ดีที่วันนั้น เอา notebook กะ ปืนออกจากรถครับ
ตามหาไม่เจอครับ ป่านนี้คงเป็นซากไปแล้ว หรือไม่ก็อยู่ประเทศเพื่อนบ้านไปแล้วล่ะครับ ก็บอกต่อๆกันละครับระวัง
ไว้ดีที่สุดครับ แต่รถผมไม่หายครับ เพราะไม่ค่อยได้จอดเปิดโอกาสให้ขโมยได้ลงมือครับ เพราะถ้าจอดหมายความว่า
ไม่มีงานรับจ้างครับผมอดหมดเงินจ่ายค่างวดรถยนต์(ฮ่าๆๆ)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:38:11 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:41:11 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ในกรุงเทพโดนกันบ่อยมาก ยิ่งรถที่กระจกใสๆ อย่าวางสิ่งล่อใจใว้ในรถ โดนทุบกระจกเอาของในรถไปง่ายๆ ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:49:40 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เศร้า แต่ไม่เป็นใรหายแค่ Notebook(ของที่รักมากกว่าไม่หาย) ผมคนหนึ่งครับที่ไม่เคยเก็บปืนเอาใว้ที่รถ ลงจากรถเมื่อให่รก็ต้องเอาปืนลงไปด้วย กลัวขโมยครับ (รถหายไม่เสียดายเท่าปืนหายครับ) Grin
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:26:32 PM »

ระยะเวลาประมาณกี่โมงครับ เพราะปกติประมาณ 5 โมงเย็น จะเป็นระยะเวลาที่นักเรียนกีฬาจะซ้อม
กีฬา แล้วยังมีบุคคลภายนอกอีก มีคนพลุกพล่านพอสมควรนะครับ แต่ก็ดีครับอีก 2 กระบอกไม่หาย  ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:30:12 PM »

ระยะเวลาประมาณกี่โมงครับ เพราะปกติประมาณ 5 โมงเย็น จะเป็นระยะเวลาที่นักเรียนกีฬาจะซ้อม
กีฬา แล้วยังมีบุคคลภายนอกอีก มีคนพลุกพล่านพอสมควรนะครับ แต่ก็ดีครับอีก 2 กระบอกไม่หาย  ตกใจ

ประมาณ 18.30 น. ... ลงไปเล่นกีฬาประมาณ 30 นาที เองครับ

JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:38:42 PM »

โชคดีแล้วละครับถ้าปืนหายจะยิ่แย่ก่วานี่อีก

ลิงกัง...จังโก้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:41:37 PM »

กำลังมืดเลย ยิ่งช่วงนี้อากาศหนาว ดวงอาทิตย์ตกเร็วกว่าปกติ แต่ผมว่าคนที่มางัดรถคงระแวงว่าคุณ ART
จะกลับมา เลยไม่มีเวลาที่จะค้นให้ละเอียด ไม่อย่างงั้นเสร็จโจรครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:51:25 PM »

โชคดีจังของรักยังอยู่
รถผมยุโรปเก่าๆ ไม่อยู่ในลิสท์ ไม่เร้าใจ ไม่กลัวหาย
โจรเห็นก็ไม่อยากเอา....เอาไปก็ขายไม่ออกไม่มีคนกล้าซื้อ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:55:16 PM »

ไม่เป็นไรน้า  notebook ไม่ต้องขอ ป.3 หัวเราะร่าน้ำตาริน
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:58:13 PM »

รถผมยุโรปเก่าๆ ไม่อยู่ในลิสท์ ไม่เร้าใจ ไม่กลัวหาย
โจรเห็นก็ไม่อยากเอา....เอาไปก็ขายไม่ออกไม่มีคนกล้าซื้อ

ซื้อรถยุโรปเก่า ๆ คันละ 150,000 ติดตั้งแก็ส LPG ทำสีใหม่ ตกแต่งเสร็จหมดไปอีก 150,000 นี่ใช่รถตระกูล Benz
รึเปล่าครับ คุณ Gunchon  คิก คิก  ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 03:03:42 PM »

ซื้อรถยุโรปเก่า ๆ คันละ 150,000 ติดตั้งแก็ส LPG ทำสีใหม่ ตกแต่งเสร็จหมดไปอีก 150,000 นี่ใช่รถตระกูล Benz
รึเปล่าครับ คุณ Gunchon  คิก คิก  ขำก๊าก

CITROEN Xantia ครับ....เหอๆๆๆ....เหอๆๆๆ....ใครจะกล้าซื้อ..ใครจะกล้ากล้าขับถ้าไม่ใช่ช่าง......เหอๆๆๆ
รถขโมยเมิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 03:18:14 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ นับว่ายังโชคดีที่ปืนไม่ได้หายไปด้วย  Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 03:22:13 PM »

เสียดายก็แต่ข้อมูลใน Notebook นี่แหละครับ

แต่สงสัยอยู่ว่ามันเปิดรถยังไงโดยไม่มีรอยงัดเลยครับ ระบบกันขโมยก็ทำงาน.... แต่ป้าที่ขายของตรงซุ้มโค้ก บอก..ไม่ได้ยินไรเลย

เป็นไปได้มั๊ยครับ ว่ามันก็อปปี้รีโมทกันขโมย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์