เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:25:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรรคประชาธิปัตย์ กับ พ.ร.บ.อาวุธปืน  (อ่าน 5990 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 10:05:18 AM »

จำได้ว่าเคยมีสมาชิกเล่าให้ฟังว่า ... จะขอ ป.๓ แต่นายอำเภอไม่ให้ ไม่รู้จะไปหาใครเลยไปหาคุณชวน (ตอนนั้นเป็นหัวหน้าพรรค) คุณชวนเลยขอให้ สส. ในพื้นที่ของผู้นั้น ช่วยไปรับรองกับนายอำเภอให้ ... ได้ ป.๓ มาสมใจ ...

เอ ไม่แน่ใจว่าเหตุการณ์เดียวกันไหม  ไม่ทราบว่าจังหวัดอะไรครับพี่   ถ้าเป็นที่พัทลุง  รู้สึกว่าตอนนั้นหัวหน้าพรรค คือ นายกฯ คนปัจจุบันครับ Cheesy

คิก คิก หลงรัก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
lukmee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 10:41:21 PM »

เท่าที่ผมทราบคุณไพฑูรย์คงไม่ได้เก็บกดเรื่องพี่ชายถูกยิงตายหรอกครับ แกไม่มีพี่ชายที่ถูกยิงตายนะครับ  รบกวนคุณมะขิ่นช่วยตอบสอบข้อมูลก่อนนะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 11:14:56 PM »

เท่าที่ผมทราบคุณไพฑูรย์คงไม่ได้เก็บกดเรื่องพี่ชายถูกยิงตายหรอกครับ แกไม่มีพี่ชายที่ถูกยิงตายนะครับ  รบกวนคุณมะขิ่นช่วยตอบสอบข้อมูลก่อนนะครับ

มาจากไหนเนี่ย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 10:31:31 AM »

ข้อมูลผมอาจจะคลาดเคลื่อนไปก็ได้ เพราะผมไม่ใช่"ญาติ"ของนายคนนี้ ............... ถ้าไม่เป็นความจริงก็ขออภัยด้วย

แต่ข้อมูลที่ผมได้มา คือนายคนนี้ ยื่นกฎหมายเพื่อยึดปืนประชาชนจริง นายคนนี้ถูกวิจารณ์จากบทความ"จักรวาลปืน"มาโดยตลอด...................จนเรื่องของนายคนนี้ตกไป..................

ช่วงหลังผมทราบว่านายคนนี้ ไม่ได้เป็นสส.อีก คงไม่ลงสมัคร หรือไม่ได้รับการเลือกเข้ามาอีก

จริงๆคนๆนี้ ผมไม่สนใจที่จะตรวจสอบหรือรับรู้อะไรแล้วครับ............... คนที่คิดยึดปืนประชาชนแค่เอ่ยชื่อ สำหรับผม ถือว่าหดหู่ใจพอแล้ว............

แต่ผมก็อยากรู้จริงๆนะครับว่านายคนนี้ยื่นเรื่องเพื่อยึดปืนประชาชนตอนนั้น มีวัตถุประสงค์อะไร ............ถ้าคุณทราบบอกได้ไหมครับ เห็นมีนามสกุลเดียวกัน คงทราบข้อมูลจริงๆ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2009, 10:42:26 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 10:36:46 AM »

โจรเต็มเมือง  จะยึดปืนอีก  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 05:28:02 PM »

ล้ม....โคว์ต้าเปิดเสรี
หนึ่งมาตรฐาน
เข้มข้นคุณสมบัติผู้ขอ
แก้ กม. ปืน

แก้ กม. ปืน

แก้ กม. ปืน

แก้ กม. ปืน

แก้ กม. ปืน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 05:44:46 PM »

นายคนนี้ยื่นเรื่องเพื่อยึดปืนประชาชนตอนนั้น มีวัตถุประสงค์อะไร... อยากรู้จริงๆ Huh

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์