เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เพ็ญ"ปากดีเหน็บพันธมิตรฯ รับจ้าง"คนอยู่เหนือ"  (อ่าน 9202 ครั้ง)
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:07:14 PM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000146775

ตอนแรกผมกะจะ copy  แล้ว  past  ลงทั้งดุ้น  สมาชิกตามไปอ่านเองนะครับ

ผมทำใจไม่ได้จริง ๆ  คดีของมันที่ค้างอยู่ก็ไม่คืบหน้า   สงสารประเทศและตัวเองจริง ๆ

ที่มีคนพวกนี้เกิดเป็นคนไทยร่วมแผ่นดิน  อยากร้องไห้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:12:42 PM »

งอน เพ็ญ มัน สามหาว มาก ครั้งนี้  ยี๊ ยี๊ ยี๊
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:20:27 PM »

ขอลอกจากความคิดเห็นที่ 113 มาลงครับ เข้าท่าดี...... เยี่ยม เยี่ยม
คนอยู่เหนือ มรึงนั้น เป็นใครไม่อาจรู้

แต่ หนึ่งชีวิตของกรู ที่ยกให้

มอบ แด่ องค์ จอมราชันย์ ของคนไทย

มรึง เป็น ใคร มาอาจกล้า อ้าปากดี

ปากสถุน จึงครุ่นคิด แต่เรื่องชั่ว

บาป ไม่กลัว นรก ไม่สน ไอร้คนใจหมอง

มรึงจะชั่ว จะรายัม อย่างไร กรูไม่มอง

แต่ !! อย่าผยอง เอื้อม บังอาจ แม้ บาท พระองค์
ขอเกิดเป็นข้าพระบาททุกชาติไป
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:23:35 PM »

คนไม่เคยสำนึกตัว เหมือนวีระ ..... ทำไมยังสามารถลอยหน้าลอยตาอยู่ได้นานเพียงนี้

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:27:05 PM »

ตกใจ แบร่

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:55:07 PM »

คนไม่เคยสำนึกตัว เหมือนวีระ ..... ทำไมยังสามารถลอยหน้าลอยตาอยู่ได้นานเพียงนี้

นั้นสิครับ ผู้ที่มีหน้าที่จัดการเรื่องพวกนี้จึงยังไม่รู้ร้อนรู้หนาว ไม่เข้าใจ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:55:28 PM »

.... น่าเวทนานัก ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 10:05:03 PM »

ผมว่าบทกลอนตามlink ที่ว่าก็ตรงใจดีครับ

###...เพราะทักษิณกล้าเปลี่ยนประเทศชาติ ด้วยอำนาจมวลชนคนทั้งหลาย...#
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 10:29:52 PM »

ผมว่าบทกลอนตามlink ที่ว่าก็ตรงใจดีครับ

###...เพราะทักษิณกล้าเปลี่ยนประเทศชาติ ด้วยอำนาจมวลชนคนทั้งหลาย...#

ทักษิณก็โดนหลอกแด๊กซ์... พวกหมาหางด้วนขี่หลังเสือแล้วลงไม่ได้ ลากทักษิณมาหลอกแด๊กซ์...
ชาวบ้านรากหญ้าก็กลัวโดนกองทุนหมู่บ้านทวงหนี้... เลยโดนหลอกแด๊กซ์...

อำนาจมวลชนที่ว่า... ก็หลอกแด๊กซ์ค่าหัวมาชุมนุม...

แต่บางส่วนไม่ได้หลอกแด๊กซ์... เพราะโง่ เถื่อน และถ่อย...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 10:34:10 PM »

จะเปลี่ยนเป็นสาธารณรัฐหรือ คนไทยเขาคงยอมหรอก คนป่วยโรคจิตเภทต้องอยู่โรงพยาบาลใครเขาให้บริหารประเทศกัน

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 10:43:45 PM »

ปากพาจนจริงๆๆ.......................... ไหว้ บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว แบร่

[URL=h
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:02:51 PM »

น่าจะใกล้ถีงเวลาของมันแล้วครับ... โดนชก  โดนชก  โดนชก
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:06:35 PM »

Angry Angry Angry.....ต่อยปากมันทีจะติดคุยมั้ยครับ ปากดีจริงๆนายคนนี้

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:11:16 PM »

จะทำอะไร  อย่าให้ปากแตกครับ  อาญา เชียวนา

ที่อื่น สารพัดมีแยะครับ  ยกเว้นบริเวณ ริมฝีปาก อย่าให้เลือดออก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:14:43 PM »

ท่านผู้นั้นได้กระทำสิ่งใด คนไทยทุกคนรู้ดีครับ แล้วทักษินทำอะไรคนไทยทุกคนก็รู้ดีอีกเช่นกัน
ท่านผู้นั้นเพียงชายตามองมิต้องเอื้อนเอ่ย ผมก็พร้อมพลีกายถวายชีวิต ถิอว่าคุ้มค่าที่เกิดมาเป็นไทย
ทักษินจะจ่ายเงินสักร้อยล้าน ผมก็มิเหลียวแล เกรงว่าเงินก้อนนั้นนำพาสเนียดจัญไรให้ชีวิต และรู้ดีว่าต้องชดใช้ด้วยคุณค่ามากกว่าเงินร้อยล้านนั้นแน่นอน

คุณมดแดง จักรภพ วีระ และสามควาย ฯลฯ จะเห็นกงจักรเป็นดอกบัวก็เชิญเถอะครับ อย่ามาหยามหมิ่น ท่านที่คนไทยทุกคนเคารพรัก มิฉะนั้นผมคงมิอาจให้พวกคุณอยู่ร่วมแผ่นดินไทยกับผมได้ บู่

ปล.เพราะทักษิณกล้าเปลี่ยนประเทศชาติ ด้วยอำนาจมวลชนคนทั้งหลาย

ทักษินเป็นใครและมีสิทธิอะไรมาเปลี่ยน เขาไม่ใช่เจ้าของประเทศ
ด้วยอำนาจมวลชน มีกี่คนครับ ถึงจะบังคับคนที่เหลืออีกเกินครึ่งประเทศได้ แบร่

อย่ายกย่องคนที่ให้เงินทองแก่เรา เพราะเขามักจะต้องการผลตอบแทนที่มากกว่า
จงยกย่องผู้ที่ให้แสงสว่าง ชี้ทางให้เรา เพราะเขาหวังเพียงให้เราเดินด้วยลำแข้งตัวเองได้
  ไหว้ ไหว้

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์