เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์ไซน์เสียงดังเหมือนปืน  (อ่าน 1953 ครั้ง)
Abu
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:41:59 PM »

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยพบ จยย. ที่ทำเสียงดังเหมือนกับยิงปืนบ้างครับ ผมเจอสองครั้งแล้ว
ครั้งแรกนั่งอยู่บนสามล้อติดไฟแดงอยู่ พอไฟเขียว จยย. ที่อยู่ข้างหน้าออกตัวพร้อมกับเสียงดัง (ปัง) เหมือนยิงปืนครับ (ดังมากๆ) เด็กที่นั่งมาด้วยตกใจมาก Huh
ครั้งที่สองตอนมาทำงานครับผมใช้ จยย. คราวนี้เจออีกครับถนนจรัญฯ จากพรานก พอออกตัวคันหน้าเสียงดัง (ปัง) ก็ขับตามครับอยากรู้มันทำยังไงฟะ คนที่ขับไม่ใช่วัยรุ่นนะ เท่าที่สังเกตุดูน่าจะเกิดจากการปรับแต่เครื่องนะเครื่องสี่จังหวะ พอเบิ้ลเครื่องก็จะเกิดเสียงดัง จากพรานนกถึงบางพลัดดังเป็นสิบครับ น่าสงสารป้าสองคนที่จะข้ามถนนตรงแยกปิ่นเกล้านะสิครับ มันไปดังตรงหน้าแกขณะที่จะข้ามถนนพอดี แกตกใจมากครับ จูงมือกันถอยหลังจนสดุดกับฟุตบาทก้นจ่ำเลยแกตกใจมากครับ ก็นึกอยู่ในใจว่ามันคงเจอเจ้าของเสียงจริงๆ สักวันแหละน่า ไอ้รถประเภทเนี่ย Huh
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:47:56 PM »

Grin Grin Grin เค้าคงทำเสียงดังเหมือนปืน เพื่อว่าจะเรียกลูกมันนะครับ Grin Grin Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:57:36 PM »

ใช้รถ 4 จังหวะเช่น ฮอนด้าเวฟ...บิดขึ้นให้รอบสูง....แล้วปิดกุญแจทันที.....จะเกิดเสียงดังกล่าวครับ
ไอเดียเลวๆ...ของเด็กเล็ว...ที่ทั่นวัฒนาออกรับแทน...แล้วยังจะให้สิทธิ์พวกมันแต่งรถแล้วถูกกฎหมายด้วย Angry Angry Angry
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:00:31 PM »

Grin Grin Grin เค้าคงทำเสียงดังเหมือนปืน เพื่อว่าจะเรียกลูกมันนะครับ Grin Grin Grin
Shocked
Aim@Shoot
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:16:59 PM »

ผมอยู่ ตจว. แถวบ้านผมเด็กๆมันเล่นแบบนี้กันทุกคืนเลย น่ารำคาญมาก มันขับๆมาแล้วบิดกุญแจปิดสวิทช์ ดัง ปัง ปัง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:21:55 PM »

ผมเจอมาทีหนึ่งครับ  ล่อกันให้วุ่นเลยครับ  คือ  มันดังข้างรั้วโรงเรียน แล้วมีเสียงรถมอเตอร์ไซดังตามมา  ตอนเย็น ผู้อาวุโส(นักเลงเก่า)มาหาผมตอนประชุมครูอยู่ถามว่าอาจารย์ยิงปืนไล่เด็กที่มามั่วสุมในโรงเรียนหรือเปล่า  ผู้ใหญ่บ้านหาว่าผมเป็นคนยิง
ผมบอกว่าไม่ได้ยิง ผมใช้ลูกซองเสียงไม่ใช่ลูกซอง  ผมเลยขับรถไปหา ตำรวจที่ป้อม  และหาผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านอยู่ใกล้กันว่าได้ยิงเสียงเป็นอย่างไร  ทุกคนบอกว่าเสียงคล้ายปืนพกสั้น  (ผมเลยรอด) วันรุ่งขึ้นเลยถามช่างซ่อมรถมอเตอร์ไซค์ ดูเขาบอกว่าเป็นเสียงของมอเตอร์ครับ  เกือบเดือดร้อนแล้ว
ปล.ลุงอายุประมาณ 70 กว่าครับ  เป็นโรคพากิมสันด้วย (ขำจริงๆหาว่าแกยิง 11 มม. ในหมู่บ้าน)

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 01:52:28 PM »

เราทุกคนพยายามประหยัดน้ำมัน...เพื่อให้เด็กนรกพวกนี้เอามาล้างผลาญ...ก่อความรำคาญ..เดือดร้อน...กระนั้นหรือ Angry Angry Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2005, 05:04:10 PM โดย Rock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึก » บันทึกการเข้า
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 02:30:22 PM »

ใช้รถ 4 จังหวะเช่น ฮอนด้าเวฟ...บิดขึ้นให้รอบสูง....แล้วปิดกุญแจทันที.....จะเกิดเสียงดังกล่าวครับ
ไอเดียเลวๆ...ของเด็กเล็ว...ที่ทั่นวัฒนาออกรับแทน...แล้วยังจะให้สิทธิ์พวกมันแต่งรถแล้วถูกกฎหมายด้วย Angry Angry Angry
ขอเสริมอีกนิดขอรับ นอกจากใช้รถสี่จังหวะแล้วก็ใช้หัวเทียนชนิดสี่เขี้ยว ( หัวเทียนปกติมีเขี้ยวเดียว ) เวลาปิดสวิทช์มือ แล้วเปิดกระทันหันอีกครั้งมันก็จะเกิดเสียง ปัง ปัง แถวบ้านผมเด็กมันเลิกเล่นแล้วครับหลังจากโดนไล่ยิงตายมาแล้วหลายศพ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 02:31:08 PM »

บิดขึ้นให้รอบสูง....แล้วปิดกุญแจทันที...หลังจากนั้น ปล่อยให้รถไหล....ไปตามเเรงเฉื่อย เวลานั้น น้ำมันจะไหลเข้าห้องเผาไหม้ โดยยังไม่จุดระเบิด พอเปิดกุญแจอีกที....ก็เป็นการเปิดวงจรไฟฟ้า ให้หัวเทียนสปาร์คครับ
บางที ทำได้ราวๆ ลูกโม่1โม่เลยเเหละ (ถ้ามีน้ำมันในห้องเผาไหม้มากพอ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 04:58:25 PM »

เคยได้ยินบ่อยๆเหมือนกัน  ออกแถบต่างจังหวัดได้ยินทุกคืนครับ  ตามถนนในเมืองที่วัยรุ่นจากต่างอำเภอมาขับรถชมเดือนกัน

แล้ว   ทำแบบนี้รถสึกหรอมากกว่าปกติมั๊ยครับ

บางโพ 5
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 04:59:49 PM »

ข้อเหวี่ยงสึกเร็วกว่าปกติครับ เสื้อสูบกะฝาสูบจะตามไปทีหลัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1]
  พิมพ์