เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเจอกับตัว มันน่าหงุดหงิดจริงๆ  (อ่าน 4516 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:59:43 PM »

อย่าไปสนใจเลย..  เขาไม่ได้เบ่งใส่ใคร และัไม่ได้หาเรื่องเรา เมื่อเขาอยากสนุกอย่างนั้น
ปล่อยเขาไปเถอะ  เขากระทำผิดกฎหมายเป็นเรื่องของเขา ใยเราจะต้องไปกระทำเช่นเขาด้วย
อย่าให้สิ่งเลว มาเร้าจิตใจเรา ซิครับ.

ปล่อยให้เขารับผิดชอบในการกระทำของเขาเอง  และเราก็ไม่ใช่ผู้รักษากฎ..  
ถ้าไม่ถูกใจเราก็ย้ายออกไปดีกว่า.. อย่าไปหาเรื่องร้ายใส่ตัว. นิ่งไว้ดีกว่า  

การกระทำในกลุ่มเขา ถ้าเกิดไปกระทำผิดกฎหมายใส่ใคร   ไม่ยากที่จะตามจับตัวมาลงโทษหรอกครับ.

ผมเคยนั่งอยู่บนชั้น ๒ ของโรงหนังลิโด้ สยามสแคว์ คุยธุระกับเพื่อน ๒ คน
ในฐานะ คนหนุ่มซ้ายจัด ในสมัย การเมืองแรงจัด
พก .๓๘ ส่วนเพื่อน พก .๓๕๗  มีนักเรียนอาชีวะ วิ่งไล่ตีกัน วิ่งวนอยู่ ๒ รอบ
ผมกับเพื่อนหยุดคุย นั่งดูเขา วิ่งไล่ ตีกันแล้วผละออกไป .  ผมกับเพื่อนไม่ใช่คู่ชกของเขา .  Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:02:32 PM »

ถ้าแก๊งค์นั้นเป็น แก๊งค์เดียวกับที่ผมรู้จัก....

ระดับผู้การฯ ลงมาเลย
คงไม่ใช่เป็นผู้ยิงเองนะครับ  ระดับผู้นำ  ถ้าทำยังงั้นก็แย่มาก ๆ
อย่าไปยุ่งกับพวก ''เหีย+กฎหมายอยู่ในมือ'' เลยครับเรามีแต่จะเสียเปรียบ
ถึงในใจจะอยากจะเข้าไปตบกระบา ลก็เถอะ
ขอโทษที่ใช้คำอยาบครับ
อย่าเหมา  ยกเข่งเลยครับ
เปลี่ยนคำพูดหน่อยก็ดีครับ ผู้ที่พิทักษ์สันติราษฎร์ยังมีอีกเยอะครับ
เยอะกว่าพวกมือหนึ่งถือคันไถ  มือหนึ่งถือเตารีด 
        ด้วยความเคารพครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:08:28 PM »

อย่าไปสนใจเลย..  เขาไม่ได้เบ่งใส่ใคร และัไม่ได้หาเรื่องเรา เมื่อเขาอยากสนุกอย่างนั้น
ปล่อยเขาไปเถอะ  เขากระทำผิดกฎหมายเป็นเรื่องของเขา ใยเราจะต้องไปกระทำเช่นเขาด้วย
อย่าให้สิ่งเลว มาเร้าจิตใจเรา ซิครับ.

ปล่อยให้เขารับผิดชอบในการกระทำของเขาเอง  และเราก็ไม่ใช่ผู้รักษากฎ..  
ถ้าไม่ถูกใจเราก็ย้ายออกไปดีกว่า.. อย่าไปหาเรื่องร้ายใส่ตัว. นิ่งไว้ดีกว่า  

การกระทำในกลุ่มเขา ถ้าเกิดไปกระทำผิดกฎหมายใส่ใคร   ไม่ยากที่จะตามจับตัวมาลงโทษหรอกครับ.

ผมเคยนั่งอยู่บนชั้น ๒ ของโรงหนังลิโด้ สยามสแคว์ คุยธุระกับเพื่อน ๒ คน
ในฐานะ คนหนุ่มซ้ายจัด ในสมัย การเมืองแรงจัด
พก .๓๘ ส่วนเพื่อน พก .๓๕๗  มีนักเรียนอาชีวะ วิ่งไล่ตีกัน วิ่งวนอยู่ ๒ รอบ
ผมกับเพื่อนหยุดคุย นั่งดูเขา วิ่งไล่ ตีกันแล้วผละออกไป .  ผมกับเพื่อนไม่ใช่คู่ชกของเขา .  Grin

สมัยนั้นพกปืนเสียวตำรวจไม๊ครับพี่ โร้ด เขาเข้มงวดกวดขันมากไม๊ในสภาพที่การเมืองยังขัดแย้งกันมากแบบนั้น
สมัยนี้ถ้าในกรุงเทพฯ ผมไม่กล้าพกเดินไปไหนมาไหน.....เอาหลวงพ่อโกย วัดตั้งหน้าศิลาราม เป็นสรณะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:11:38 PM »

ผมว่าเค้าตั้งใจจะเบ่งใส่คนทั้งร้านมากกว่าครับ เพราะเดินกันเต็มร้านแถมขึ้นเวทีไปใช้ไมค์ประกาศอีก ส่วนผมนั่งด้านนอก เดินไปเข้าห้องน้ำคนที่ถือไมค์ยังกล่าวสวัสดีกับผมด้วย
มองในแง่ดีเค้าก็แค่สวัสดี แต่ถ้ามองอีกแง่เค้าแซวเราเล็กๆครับ แต่ตอนนั้นผมก็เฉยๆนะครับไม่ได้ติดใจอะไร

PK.04
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:20:59 PM »

ตะก่อน การพกปืน ความผิดเป็นลหุโทษ  ตาม ป.อาญา ม.๓๗๑ โทษเปรียบเทียบปรับ ๑๐๐ .-
ไม่เ้ข้มงวดนัก  ผมลงด่วนราม ตรงสี่แยกราชเทวี เดินผ่าน ตำรวจตามสี่แยก

เพื่อไปดูหนังแถวสยาม. "Operation Day Break"  ช่วงนั้นอายุ ไม่ยังไม่ถึง ๒๐ ปืนก็เถื่อน
แต่ต้องเลือกเอาที่ไม่ถูกพวกอันธพาลทางการเมือง สมัยนั้น  ล่อเอาฝ่ายเดียว.  . ตกใจ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:42:03 PM »

1/พวกมาก  2/คิดว่าเฉพาะพวกตัวที่มีปืน  ก็เลยกล้าซ่า

ในที่ๆทุกคนพกปืน กลับไม่มีใครกล้าแสดงอาวุธไม่กล้ายิงสุ่มสี่สุ่มห้า
ต้องถามคนเก่าๆแถวเมืองชล เมืองเพชร เมืองกาญจน์ ว่าจริงไหม   คิก คิก คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:48:40 PM »

ตะก่อน การพกปืน ความผิดเป็นลหุโทษ  ตาม ป.อาญา ม.๓๗๑ โทษเปรียบเทียบปรับ ๑๐๐ .-
ไม่เ้ข้มงวดนัก  ผมลงด่วนราม ตรงสี่แยกราชเทวี เดินผ่าน ตำรวจตามสี่แยก

เพื่อไปดูหนังแถวสยาม. "Operation Day Break"  ช่วงนั้นอายุ ไม่ยังไม่ถึง ๒๐ ปืนก็เถื่อน
แต่ต้องเลือกเอาที่ไม่ถูกพวกอันธพาลทางการเมือง สมัยนั้น  ล่อเอาฝ่ายเดียว.  . ตกใจ

อิ อิ ..... ใกล้ๆพี่ Ro@d ครับ  ผมติดอาวุธตั้งแต่ อายุ 16 ตอนนั้นเรียนไกล้ กนกอาชีวะ มันทุบกันบ่อย

พ่อเลยให้ S&W M49 / .38 Spl ไว้ใช้กระบอกนึง (เท่ากับปืนผิดมือ)     จากนั้นไปไหนก็ไปด้วยกันตลอด

ถึงวันนี้ยังติดนิสัยไปไหนมาไหนก็ต้องมีเพื่อน  .......  คงเป็นเพราะพ่อปลูกฝังนิสัยให้นี่เอง

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:50:38 PM »

ถ้าแก๊งค์นั้นเป็น แก๊งค์เดียวกับที่ผมรู้จัก....

คงไม่ใช่เป็นผู้ยิงเองนะครับ  ระดับผู้นำ  ถ้าทำยังงั้นก็แย่มาก ๆ

ไม่ใช่กรณีนี้ครับ คนละกรณี

ผมแค่สงสัยว่า ใช่กลุ่มเดียวกันหรือไม่ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:05:24 PM »

ตำรวจดี ๆ มีน้อยลงทุกวันครับ  (จะใช้น้อยลง หรือว่าน้อยขึ้นครับ)  เศร้า
ที่บ้านผมมีแต่รีดไถ  ชาวบ้าน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:22:07 PM »

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed....กลับบ้านดีกว่าเซ็ง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:34:37 PM »

อย่าไปยุ่งกับพวก ''เหีย+กฎหมายอยู่ในมือ'' เลยครับเรามีแต่จะเสียเปรียบ
ถึงในใจจะอยากจะเข้าไปตบกระบา ลก็เถอะ
ขอโทษที่ใช้คำอยาบครับ
อย่าเหมา  ยกเข่งเลยครับ
เปลี่ยนคำพูดหน่อยก็ดีครับ ผู้ที่พิทักษ์สันติราษฎร์ยังมีอีกเยอะครับ
เยอะกว่าพวกมือหนึ่งถือคันไถ  มือหนึ่งถือเตารีด 
        ด้วยความเคารพครับ

โชคดีจังที่คุณพบ  ส่วนพบไม่เคยพบครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:41:52 PM »

อิ อิ ..... ใกล้ๆพี่ Ro@d ครับ 

ลุงปู......รุ่น4ย ผมยาว นุ่งยีน ใส่เสื้อยืด สะพายย่าม .............. ผมเรียกลุงปูนี่ถูกต้องแล้วนะ   คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:43:49 PM »

ตอนนั้นชอบ เดพ ผ้ามัน  รองเท้าเช็คโกหนังกลับครับ .......... ฮาาาาาา
  ขำก๊าก ขำก๊าก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:52:41 PM »

ตอนนั้นชอบ เดพ ผ้ามัน  รองเท้าเช็คโกหนังกลับครับ .......... ฮาาาาาา
  ขำก๊าก ขำก๊าก

โห.......เดินโหย่งๆแกว่งแขนด้วย  ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:56:27 PM »

อิ อิ ..... ใกล้ๆพี่ Ro@d ครับ 

ลุงปู......รุ่น4ย ผมยาว นุ่งยีน ใส่เสื้อยืด สะพายย่าม .............. ผมเรียกลุงปูนี่ถูกต้องแล้วนะ   คิก คิก

ผมไม่ทัน รุ่น ๔ ย.  ผมรุ่นกางเกงทรงลุง. เลยละ  คิก คิก.  

ผมตัดสั้น  เพราะลงเรียน รด.  
ส่วนเสื้อนิยม เีขียวทหาร คลุมทับ รองเท้าบูททหาร  สะพาย ถุงแบบที่นักกีฬา ใช้กัน . ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์