เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:32:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเจอกับตัว มันน่าหงุดหงิดจริงๆ  (อ่าน 4547 ครั้ง)
nickky
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 06:47:38 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนผมไปนั่งดื่มเหล้ากับเพื่อนแถวๆซอยแยกจาก ถ.เกษตรนวมินทร์

มีแก๊งค์มอเตอร์ไซด์(คันใหญ่ๆ)มาจัดงานวันเกิด น่าจะมีคนประมาณยี่สิบได้(นั่งคนละมุม) ซักพักมีคนยิงปืนขึ้นฟ้า 1 ชุด(ประมาณ 5-6 นัด) ตอนนั้นเวลาประมาณห้าทุ่ม
อีกซักพักใหญ่มีเสียงร้องเพลง birthday พร้อมเสียงปืนอีก 1 ชุด ช่วงก่อนจะปิดร้านมีคนในแก๊งค์ขึ้นไปประกาศบนเวทีว่า ไม่ต้องกลัวเสียงปืน เสียงปืนนั่นเป็นของเพื่อนผมเอง
พร้อมประกาศต่อว่า เพื่อนผมมันเป็นตำรวจ ไม่มีปัญหา

ก่อนหน้านี้มีสายตรวจมาดูแล้วแต่ก็มีคนในแก๊งค์วิ่งลงไปเคลียร์ ก่อนร้านจะปิดก็มีเสียงปืนอีก 1 ชุด

พี่น้องครับ นี่มันที่ไหนกันแน่ครับ ทำไมถึงเป็นกันแบบนี้ ผมไม่เห็นว่าใครยิง แต่ในแก๊งค์นั้นมีตำรวจอยู่แน่นอนอย่างน้อยสองคน

เพื่อนผมที่มาด้วยกันก็มีปืน ผมก็มี(ในโต๊ะมีสามกระบอก) ถ้าเค้ายิงจบแล้วผมเอามายิงกันต่อ พี่น้องว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ซักนัดสองนัดช่วงดึกๆหน่อย ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่สามชุดครับเริ่มตั้งแต่ช่วงห้าทุ่มเลย แถมยังกล้าประกาศอีกว่าตำรวจยิง เสียชื่อตำรวจดีๆชะมัด

มันน่าหงุดหงิดจริงๆนะครับพี่น้อง เกิดมาก็เพิ่งเคยเจอ ใครเคยมีประสพการณ์ทำนองนี้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

PK.04
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 06:52:40 PM »

ถ้าแก๊งค์นั้นเป็น แก๊งค์เดียวกับที่ผมรู้จัก....

ระดับผู้การฯ ลงมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2008, 07:05:38 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:03:59 PM »

ผมโพสผิดหน้าอ่ะครับ จะย้ายยังไงดี

PK.04
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:09:22 PM »

ผมว่าท่านโพสถูกหน้าแล้ว

อย่างว่าละครับประเทศไทย ยิงขึ้นฟ้าก็ยังดีครับ ดีกว่ามันเมาแล้วยิงใส่หัวเราครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:10:32 PM »

รีบกินรีบกลับครับ... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:16:01 PM »

ผมว่าท่านโพสถูกหน้าแล้ว

อย่างว่าละครับประเทศไทย ยิงขึ้นฟ้าก็ยังดีครับ ดีกว่ามันเมาแล้วยิงใส่หัวเราครับ

ครับ แฮะๆ หน้านี้คนอ่านน้อยไปหน่อยอ่ะครับ

PK.04
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:21:18 PM »

ถ้าถามว่าที่นี่ที่ไหน......ตอบได้ว่าที่นี้ประเทศไทยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่างว่าละครับบางทีตำรวจก็ทำเสียเองมันน่านัก  บู่

Long Live The King

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:31:42 PM »

ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทยทำไม่ได้ครับ (ยกเว้นตามไอ้ปื๊ด) คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:34:43 PM »

ในโต๊ะมีสามกระบอก

ทั้งหมด รวมได้กี่นัดครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:38:21 PM »

กลับไปยิงต่อที่บ้านละครับถูกต้องที่สุด

ลิงกัง...จังโก้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:41:48 PM »

เรื่องระเบียบวินัยเนี่ยผมว่าทหารดีที่สุด...เห็นว่าตอนเรียนปีแรกก็เรียนรวมกันไม่ใช่เหรอ....พอหลังจากนั้นจวบจนทำงาน
ทหารกับตำรวจทำไมมันถึงต่างกันได้ขนาดนี้

ด้วยความเคารพผมไม่ได้หมายถึงตำรวจที่ดีมีระเบียบวินัยนะครับ ไหว้
ท่านเหล่านั้นทำดีอยูแล้วผมมิขอก้าวล่วง ไหว้
หรือเป็นตัวบุคคล

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:42:20 PM »

อย่าไปยุ่งกับพวก ''เหีย+กฎหมายอยู่ในมือ'' เลยครับเรามีแต่จะเสียเปรียบ
ถึงในใจจะอยากจะเข้าไปตบกระบา ลก็เถอะ
ขอโทษที่ใช้คำอยาบครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:45:38 PM »

จนท. ดีๆก็มี... แต่ทำไมถึงได้เจอแต่พวกนี้นะ...  ยี๊

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:52:14 PM »

เรื่องระเบียบวินัยเนี่ยผมว่าทหารดีที่สุด...เห็นว่าตอนเรียนปีแรกก็เรียนรวมกันไม่ใช่เหรอ....พอหลังจากนั้นจวบจนทำงาน
ทหารกับตำรวจทำไมมันถึงต่างกันได้ขนาดนี้
ตอนเรียนรวมที่โรงเรียนเตรียมทหาร (รร.ตท.) เรียนรวมกัน 3 ปีครับ (เมื่อก่อน ตท. เรียนแค่ 2 ปี มาปรับหลักสูตรภายหลังเป็น 3 ปี) แล้วก็แยกขึ้นเหล่าไป

ตอนเรียนในโรงเรียนนายร้อยตำรวจเขี้ยวเล็บยังไม่มากหรอกครับ แต่พอจบมาส่วนมากเจอทั้งรุ่นพี่เจอทั้งลูกน้องดึงไปดึงมาก็เลยกลืนกันไปเลย แต่ตำรวจบางนายก็ยังดีเหมือนเดิมและมีวินัยเยี่ยม อันนี้ขอชมด้วยใจจริงครับ  เยี่ยม

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 07:54:29 PM »

ในโต๊ะมีสามกระบอก

ทั้งหมด รวมได้กี่นัดครับ....

Grinผม ppk/s ใส่ไปห้านัด ส่วนอีกสองคนเป็น Glock 19 กับ CZ 75 compact 2 tone ไม่ทราบว่าเค้ามีกี่นัดอ่ะครับ

ก็คงจะใกล้เคียงกับยี่สิบ Cheesy

แต่พี่ๆครับ ตอนที่เราอยู่ในเหตุการณ์ตอนนั้น มันน่าหงุดหงิดอย่างบอกไม่ถูกจริงๆนะครับ ไม่เจอเองไม่รู้ดอกครับ

PK.04
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์