เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:22:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเจอกับตัว มันน่าหงุดหงิดจริงๆ  (อ่าน 4525 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:57:34 PM »

เข้ามาดูผู้ อวุโส คุยกันครับ Grin

supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 10:05:56 PM »

เจองี้ เช็คบิลด่วน..
ผมชอบกินเหล้าบรรยากาศเงียบๆ..สบายๆ

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 10:14:08 PM »

ถ้าแก๊งค์นั้นเป็น แก๊งค์เดียวกับที่ผมรู้จัก....

ระดับผู้การฯ ลงมาเลย
คงไม่ใช่เป็นผู้ยิงเองนะครับ  ระดับผู้นำ  ถ้าทำยังงั้นก็แย่มาก ๆ

ไม่ใช่กรณีนี้ครับ คนละกรณี

ผมแค่สงสัยว่า ใช่กลุ่มเดียวกันหรือไม่ครับ

ถ้าเป้น กลุ่ม ที่คุณ ทัดมาลา กล่าวถึง น่าจะ นั่งๆกันอยุ่แถวรัชดา ว่าไปแล้ว ก็เคยโดนลองของมาหลายครั้ง ยิงกันยังกะในหนัง แต่ปิดข่าวได้เงียบสนิทดีจริงๆ  พี่รุ่น นี้ เค้าแบ๊คดี ไม่ค่อยมีใครกล้าเต๊ะเค้าหรอก แถวๆรัชดา น่าจะรู้จักกันดี ไม่ทราบเหตุเกิตแถวไหนครับ Huh
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 10:57:03 PM »

กลับไปยิงต่อที่บ้านละครับถูกต้องที่สุด
ไม่นะครับ..ยิงที่บ้านไม่ได้..รอให้สว่าง..สนามเปิด..ไปยิงที่สนามยิงปืน..ถูกต้องที่ซู้ดดด..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 11:07:28 PM »

กลับไปยิงต่อที่บ้านละครับถูกต้องที่สุด
ไม่นะครับ..ยิงที่บ้านไม่ได้..รอให้สว่าง..สนามเปิด..ไปยิงที่สนามยิงปืน..ถูกต้องที่ซู้ดดด..

ถูกต้องนะคร้าบบบบ (ที่ซู้ดดดด...)

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 11:32:07 PM »

ท่าน จขกท.ใจเย็นดีครับ...

นั่งอยู่จนยิงไปตั้งสามชุด...

เป็นผมแค่เขายิงขึ้นฟ้ากันชุดแรกก็กลับบ้านแล้ว...คิก คิก
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:19:52 AM »

เห็นด้วยกับหมอ rute ครับ
ยิงเสร็จชุดแรกก็ เช็คบิล ครับ เปลี่ยนร้านดีกว่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:25:46 AM »

ยิงปืนในร้านอาหาร..อือ...อือ....เอิกเกริกไปไม่เห็นด้วย.....ชักดาบ...จะดีกว่า...ตอนที่เขายิงชุดแรกน่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:31:38 AM »

ตะก่อน การพกปืน ความผิดเป็นลหุโทษ  ตาม ป.อาญา ม.๓๗๑ โทษเปรียบเทียบปรับ ๑๐๐ .-
ไม่เ้ข้มงวดนัก  ผมลงด่วนราม ตรงสี่แยกราชเทวี เดินผ่าน ตำรวจตามสี่แยก

เพื่อไปดูหนังแถวสยาม. "Operation Day Break"  ช่วงนั้นอายุ ไม่ยังไม่ถึง ๒๐ ปืนก็เถื่อน
แต่ต้องเลือกเอาที่ไม่ถูกพวกอันธพาลทางการเมือง สมัยนั้น  ล่อเอาฝ่ายเดียว.  . ตกใจ

เพิ่งอ่านสงครามแกงค์ในราม จากมติชนสุดสัปดาห์ พูดถึงด่วนรามครับขอรบกวนถามพี่โรดว่าในรามสมัยนั้นต้องป้องกันตัวเองกันอย่างนั้นเลยหรือครับ  ไหว้

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 01:09:54 AM »

ตะก่อน การพกปืน ความผิดเป็นลหุโทษ  ตาม ป.อาญา ม.๓๗๑ โทษเปรียบเทียบปรับ ๑๐๐ .-
ไม่เ้ข้มงวดนัก  ผมลงด่วนราม ตรงสี่แยกราชเทวี เดินผ่าน ตำรวจตามสี่แยก

เพื่อไปดูหนังแถวสยาม. "Operation Day Break"  ช่วงนั้นอายุ ไม่ยังไม่ถึง ๒๐ ปืนก็เถื่อน
แต่ต้องเลือกเอาที่ไม่ถูกพวกอันธพาลทางการเมือง สมัยนั้น  ล่อเอาฝ่ายเดียว.  . ตกใจ

เพิ่งอ่านสงครามแกงค์ในราม จากมติชนสุดสัปดาห์ พูดถึงด่วนรามครับขอรบกวนถามพี่โรดว่าในรามสมัยนั้นต้องป้องกันตัวเองกันอย่างนั้นเลยหรือครับ  ไหว้

เรื่อง ด่วนราม  เรื่องบ่อน ในรามสมัยนั้น. ไม่มีปัญหา เพราะพวกผม เป็นกลุ่มการเมืองในราม ไม่ใช่ศัตรูเขา แต่่ เป็นฝ่ายที่ไปจัดระเบียบ ไม่ให้พวกเขาล้างกัน.  และพวกผมก็ขอร้องขอความร่วมมือจากเขา ซึ่งได้รับความร่วมมืออย่างดี

แต่ภัยในนั้น เกิดจากทางการเมือง จากภายนอก มหา'ลัย  คือจากพวกอันธพาลทางการเืมือง ที่ติดอาวุธ
และมี ผู้ใหญ่บางคนในบ้านเมือง ให้ท้าย   เวลา ที่นักศึกษาเคลื่อนไหว ..   นักศึกษา ประชาชนหัวก้าวหน้าในสมัยนั้น  จะเจ็บตาย เกือบ ทุกเดือน .ครับ.  ตกใจ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 01:16:43 AM »

เรื่อง ด่วนราม  เรื่องบ่อน ในรามสมัยนั้น. ไม่มีปัญหา เพราะพวกผม เป็นกลุ่มการเมืองในราม ไม่ใช่ศัตรูเขา แต่่ เป็นฝ่ายที่ไปจัดระเบียบ ไม่ให้พวกเขาล้างกัน.  และพวกผมก็ขอร้องขอความร่วมมือจากเขา ซึ่งได้รับความร่วมมืออย่างดี

แต่ภัยในนั้น เกิดจากทางการเมือง จากภายนอก มหา'ลัย  คือจากพวกอันธพาลทางการเืมือง ที่ติดอาวุธ
และมี ผู้ใหญ่บางคนในบ้านเมือง ให้ท้าย   เวลา ที่นักศึกษาเคลื่อนไหว ..   นักศึกษา ประชาชนหัวก้าวหน้าในสมัยนั้น  จะเจ็บตาย เกือบ ทุกเดือน .ครับ.  ตกใจ

พี่ฐา เอ๋ไม่เข้าใจเลยอะไรคือ ด่วนราม เค้าทำอะไร มาเฟีย เหรอคะขอหนังร่ายยาวพอประมาณค่ะพี่   Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 01:32:32 AM »

ด่วนราม  คือรถยนต์โดยสาร ที่รับส่งนักศึกษาราม ในเส้นทางหลัก จาก ด้านหลัง รด. ไปหลานหลวง-เข้าเพชรบุรีตัดใหม่ สุดที่ราม. เพราะเพียงรถเมล์สาย ๖๐ ไม่พอจะขนนักศึกษาวันละหลายหมื่นคน

ด่วนรามจึงเกิดขึ้น โดยองค์การนักศึ่กษาสมัยนั้น โดยมีพรรคสัจจธรรม เป็นผู้บริหารองค์การนักศึกษา

ตั้งกลุ่มบุคคล ขึ้นมารับผิดชอบ จัดสรรผลประโยชน์ให้กับผู้นำรถยนต์มาร่วม และเคลียร์ เส้นทางทั้งหมด
ด่วนราม เป็นการผู้ขาด ที่ตอบสนองในเรื่องการเดินทางของนักศึกษารามฯ ไม่ใช่กลุ่มอิทธิพล และไม่ใช่มาเฟีย ครับ. 

แต่บ่อน  คือกลุ่มอิทธิพล ในสมัยนั้น  แต่พวกเขาจะไม่ใช่ ศัตรูของ องค์การนักศึกษา ราม ฯ ครับ  Cheesy

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 01:40:23 AM »

อ๋อ..อย่างนี้นี้เองขอบคุณค่ะพี่   ไหว้  Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 07:52:50 AM »

.. ตกใจ...ยิงปืนงานวันเกิด... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 08:12:17 AM »

.. ตกใจ...ยิงปืนงานวันเกิด... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เขาคงคิดไม่ต่างกับ งานเผาศพ อิอิ 

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์