เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:30:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเจอกับตัว มันน่าหงุดหงิดจริงๆ  (อ่าน 4518 ครั้ง)
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:14:51 AM »

เจอกับตัวแบบนี้ ผมเช็คบิล ย้ายร้านครับ  Grin
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:49:17 AM »

ในทุกสังคม....ย่อมมีทั้งคนดีและคนไม่ดี  คิก คิก

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 10:35:25 AM »

...ร้านไหนบอกได้ไหมครับ (ไม่สะดวก PM ก็ได้) จะได้เลี่ยง เพราะผม/น้อง ๆ Office ไปใช้บริการย่านนั้นบ่อย..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 05:52:56 PM »

ท่าน จขกท.ใจเย็นดีครับ...

นั่งอยู่จนยิงไปตั้งสามชุด...

เป็นผมแค่เขายิงขึ้นฟ้ากันชุดแรกก็กลับบ้านแล้ว...คิก คิก
คือผมเพิ่งไปนั่งแป๊บเดียวเสียงชุดแรกก็มา น้ำหวานกะมิกเซอร์ของผมก็ยังเหลืออีกเยอะ เลยนั่งต่ออ่ะครับ
พอเสียงชุดสองดัง พวกผมผิดเองครับที่ไม่เช็คบิลกลับ แต่กลับเดินไปที่รถเพื่อไปพาเพื่อนคู่กายมานั่งดื่มต่อ
ไม่ได้ต้องการท้าทายอะไร แต่แค่ป้องกันตัวถึงยังไงเค้ากับเราก็นั่งกันคนละมุมอยู่แล้ว
เพียงแต่ช่วงจะไปเข้าห้องน้ำจะต้องเดินฝ่ากลุ่มเค้าซึ่งเริ่มเข้าไปเดินอยู่ในร้านและขึ้นไปแจมไมค์ด้วย

ผมก็เริ่มทำตัวนิสัยไม่ดีแล้วเหมือนกัน ยอมรับผิดครับและจะไม่ทำอีก
...ร้านไหนบอกได้ไหมครับ (ไม่สะดวก PM ก็ได้) จะได้เลี่ยง เพราะผม/น้อง ๆ Office ไปใช้บริการย่านนั้นบ่อย..
ขออนุญาตไม่แจ้งชื่อร้านนะครับ เพราะร้านไม่ได้ทำผิด ที่ผิดคือไอ่คนที่ยิงและมันก็คงไม่ได้ไปกันเป็นประจำ

อย่ากังวลไปเลยครับ Smiley
แต่ถ้าเจออย่างผม ก็อย่าลืมนำมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

PK.04
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 06:06:27 PM »

ท่าน จขกท.ใจเย็นดีครับ...

นั่งอยู่จนยิงไปตั้งสามชุด...

เป็นผมแค่เขายิงขึ้นฟ้ากันชุดแรกก็กลับบ้านแล้ว...คิก คิก

ขอลอกครับ  ไปตั้งแต่ชุดแรกแล้ว

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 11:53:12 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนผมไปนั่งดื่มเหล้ากับเพื่อนแถวๆซอยแยกจาก ถ.เกษตรนวมินทร์

มีแก๊งค์มอเตอร์ไซด์(คันใหญ่ๆ)มาจัดงานวันเกิด น่าจะมีคนประมาณยี่สิบได้(นั่งคนละมุม) ซักพักมีคนยิงปืนขึ้นฟ้า 1 ชุด(ประมาณ 5-6 นัด) ตอนนั้นเวลาประมาณห้าทุ่ม
อีกซักพักใหญ่มีเสียงร้องเพลง birthday พร้อมเสียงปืนอีก 1 ชุด ช่วงก่อนจะปิดร้านมีคนในแก๊งค์ขึ้นไปประกาศบนเวทีว่า ไม่ต้องกลัวเสียงปืน เสียงปืนนั่นเป็นของเพื่อนผมเอง
พร้อมประกาศต่อว่า เพื่อนผมมันเป็นตำรวจ ไม่มีปัญหา

ก่อนหน้านี้มีสายตรวจมาดูแล้วแต่ก็มีคนในแก๊งค์วิ่งลงไปเคลียร์ ก่อนร้านจะปิดก็มีเสียงปืนอีก 1 ชุด

พี่น้องครับ นี่มันที่ไหนกันแน่ครับ ทำไมถึงเป็นกันแบบนี้ ผมไม่เห็นว่าใครยิง แต่ในแก๊งค์นั้นมีตำรวจอยู่แน่นอนอย่างน้อยสองคน

เพื่อนผมที่มาด้วยกันก็มีปืน ผมก็มี(ในโต๊ะมีสามกระบอก) ถ้าเค้ายิงจบแล้วผมเอามายิงกันต่อ พี่น้องว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ซักนัดสองนัดช่วงดึกๆหน่อย ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่สามชุดครับเริ่มตั้งแต่ช่วงห้าทุ่มเลย แถมยังกล้าประกาศอีกว่าตำรวจยิง เสียชื่อตำรวจดีๆชะมัด

มันน่าหงุดหงิดจริงๆนะครับพี่น้อง เกิดมาก็เพิ่งเคยเจอ ใครเคยมีประสพการณ์ทำนองนี้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ผมเจอเมื่อต้นเดือน พวกท่านทั้งหลายขี่บิ๊กไบค์จากเหนือกลับมาเป็นเจ้าถนนครับ มีคันนำเปิดไซเรน ฝ่าไฟแดงเฉย

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 01:09:08 PM »

เดี๋ยวอีกสัก ๒๐ - ๓๐ ปี ต่อจากนี้ เวลาเขาโตเป็นผู้ใหญ่ เขาก็รู้ผิดชอบชั่วดีไปเองแหละครับ
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 02:27:21 PM »

เดี๋ยวอีกสัก ๒๐ - ๓๐ ปี ต่อจากนี้ เวลาเขาโตเป็นผู้ใหญ่ เขาก็รู้ผิดชอบชั่วดีไปเองแหละครับ

ถ้ามันได้อยู่ถึงตอนนั้นนะครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 07:06:47 PM »

อย่าไปสนใจเลย..  เขาไม่ได้เบ่งใส่ใคร และัไม่ได้หาเรื่องเรา เมื่อเขาอยากสนุกอย่างนั้น
ปล่อยเขาไปเถอะ  เขากระทำผิดกฎหมายเป็นเรื่องของเขา ใยเราจะต้องไปกระทำเช่นเขาด้วย
อย่าให้สิ่งเลว มาเร้าจิตใจเรา ซิครับ.

ปล่อยให้เขารับผิดชอบในการกระทำของเขาเอง  และเราก็ไม่ใช่ผู้รักษากฎ..  
ถ้าไม่ถูกใจเราก็ย้ายออกไปดีกว่า.. อย่าไปหาเรื่องร้ายใส่ตัว. นิ่งไว้ดีกว่า  

การกระทำในกลุ่มเขา ถ้าเกิดไปกระทำผิดกฎหมายใส่ใคร   ไม่ยากที่จะตามจับตัวมาลงโทษหรอกครับ.

ผมเคยนั่งอยู่บนชั้น ๒ ของโรงหนังลิโด้ สยามสแคว์ คุยธุระกับเพื่อน ๒ คน
ในฐานะ คนหนุ่มซ้ายจัด ในสมัย การเมืองแรงจัด
พก .๓๘ ส่วนเพื่อน พก .๓๕๗  มีนักเรียนอาชีวะ วิ่งไล่ตีกัน วิ่งวนอยู่ ๒ รอบ
ผมกับเพื่อนหยุดคุย นั่งดูเขา วิ่งไล่ ตีกันแล้วผละออกไป .  ผมกับเพื่อนไม่ใช่คู่ชกของเขา .  Grin

ความเห็น  มุมมอง  ประสบการณ์  แนวคิดชีวิตของพี่  Ro@d 
ยังน่าเลื่อมใส  และ  จดจำไปใช้ด้วยชื่นชมเช่นเคยครับ  ไหว้

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 08:41:42 PM »

ถ้าเป็นผม สงสัยวิ่งตั้งแต่นัดแรกแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 01:54:58 AM »

Grin คนกลุ่มนี้อีก ๒๐ - ๓๐ ปี เค้าคงอายุประมาณ ๕๐ - ๖๐ แล้วมั๊งครับ (โตช้ากันจังแฮะพวกนี้) Grin

PK.04
firstzaaaa
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:37:49 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนผมไปนั่งดื่มเหล้ากับเพื่อนแถวๆซอยแยกจาก ถ.เกษตรนวมินทร์

มีแก๊งค์มอเตอร์ไซด์(คันใหญ่ๆ)มาจัดงานวันเกิด น่าจะมีคนประมาณยี่สิบได้(นั่งคนละมุม) ซักพักมีคนยิงปืนขึ้นฟ้า 1 ชุด(ประมาณ 5-6 นัด) ตอนนั้นเวลาประมาณห้าทุ่ม
อีกซักพักใหญ่มีเสียงร้องเพลง birthday พร้อมเสียงปืนอีก 1 ชุด ช่วงก่อนจะปิดร้านมีคนในแก๊งค์ขึ้นไปประกาศบนเวทีว่า ไม่ต้องกลัวเสียงปืน เสียงปืนนั่นเป็นของเพื่อนผมเอง
พร้อมประกาศต่อว่า เพื่อนผมมันเป็นตำรวจ ไม่มีปัญหา

ก่อนหน้านี้มีสายตรวจมาดูแล้วแต่ก็มีคนในแก๊งค์วิ่งลงไปเคลียร์ ก่อนร้านจะปิดก็มีเสียงปืนอีก 1 ชุด

พี่น้องครับ นี่มันที่ไหนกันแน่ครับ ทำไมถึงเป็นกันแบบนี้ ผมไม่เห็นว่าใครยิง แต่ในแก๊งค์นั้นมีตำรวจอยู่แน่นอนอย่างน้อยสองคน

เพื่อนผมที่มาด้วยกันก็มีปืน ผมก็มี(ในโต๊ะมีสามกระบอก) ถ้าเค้ายิงจบแล้วผมเอามายิงกันต่อ พี่น้องว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ซักนัดสองนัดช่วงดึกๆหน่อย ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่สามชุดครับเริ่มตั้งแต่ช่วงห้าทุ่มเลย แถมยังกล้าประกาศอีกว่าตำรวจยิง เสียชื่อตำรวจดีๆชะมัด

มันน่าหงุดหงิดจริงๆนะครับพี่น้อง เกิดมาก็เพิ่งเคยเจอ ใครเคยมีประสพการณ์ทำนองนี้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ผมเจอเมื่อต้นเดือน พวกท่านทั้งหลายขี่บิ๊กไบค์จากเหนือกลับมาเป็นเจ้าถนนครับ มีคันนำเปิดไซเรน ฝ่าไฟแดงเฉย

ใจเย็นๆครับ ทางกลุ่มอาจจะขอความสะดวกกับทางตำรวจมาก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่

ส่วนเรื่องยิงปืน ใจเย็นๆครับปล่อยให้เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ ดูใว้เป็นตัวอย่างที่ผิดครับ ไหว้

BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:54:41 AM »

ใจเย็นๆครับ ทางกลุ่มอาจจะขอความสะดวกกับทางตำรวจมาก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่
ส่วนเรื่องยิงปืน ใจเย็นๆครับปล่อยให้เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ ดูใว้เป็นตัวอย่างที่ผิดครับ ไหว้

ทางกลุ่มพวกเขาปลอดภัย  แต่กลุ่มที่ใช้ถนนที่ต้องหลบท่านเหล่านั้นอาจไม่ปลอดภัย คันนำที่เปิดไซเรน เป็นรถมอเตอร์ไซด์อเมริกันส่วนตัวเหมือนกันครับแต่ท่าทางจะมีอำนาจเพราะติดสติกเกอร์หน่วยงานหนึ่ง เป็นรถมอเตอร์ไซด์อเมริกันทุกคันเป็นผู้มีเงินทั้งนั้นไม่ได้รังเกียจ แต่ดูเหมือนมีอภิสิทธิ์ ก็แค่รู้สึกหงุดหงิดครับ
ส่วนเรื่องยิงปืนจากคุณ จขกท ก็ไม่เห็นผู้มีหน้าที่จัดการได้ ก็ต้องทำใจครับ
สุดท้ายคงไม่ขอต่อกระทู้นี้แล้วครับ ลืมเรื่องทั้งหมดแล้ว หลงรัก หลงรัก ไหว้
vramez ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2008, 11:02:04 AM โดย vramez » บันทึกการเข้า

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์