เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:25:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมอกฤษฏ์ ปทุมศรีวิโรจน์ ฉายา คอนเฟิร์ม โดนครับ  (อ่าน 13744 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 08:46:07 AM »

จำได้ว่า หมอกฤษฏ์ คอนเฟิร์ม ดูดวงตัวเองแล้วว่าจะมีเรื่องขึ้นโรง ขึ้นศาลครับ Grin Grin

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 08:49:03 AM »

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000147425

คิก คิก คิก คิก

หมอกฤษณ์ไม่ใช่หมอดูคนแรกที่ทำนายว่าดารา คนดังท้อง (หมอลักษณ์ ก็เคยทำนายทำนองนี้เหมือนกัน)

แล้วนังลิเดียลูกหล่อนก็ไม่ใช่คนแรกที่ถูกทำนายว่าท้อง ยัยแหม่มเบนโลนั่นไง(ภาพลักษณ์หล่อนดีจะตาย แต่เป็นไงล่ะ พอโดนหมอลักษณ์ฟันธงปุ๊บ ก็เป๊ะเลย ท้องจริงด้วย)

ถ้าลูกหล่อนไม่ได้มีพฤติกรรมสำส่อน สุ่มเสี่ยง หล่อนก็อย่าเดือดร้อนสิ ...สู้อยู่เฉยๆ ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ถ้าไม่ท้องจริง คนก็ต้องบอยคอตหมอดูเอง

แต่นี่หล่อนออกมาแหกปากโวยวาย ร้อนตัวแบบนี้ ถ้านังลิเดียมันท้องจริงๆ หล่อนจะเอาหน้าไปซุกที่ไหนยะ (ตักไอ้แม้วหรอ)

ซึ่งโอกาสเป็นไปได้ก็มีสูง เพราะว่านังลิเดียกะไอ้แม้วมันสนิทสนมกันเกินเหตุ คนมีครอบครัว และต่างวัยขนาดนั้น แต่กลับสนิทสนมกันขนาดนี้ มันก็น่าคิดอยู่

อีกอย่าง หมอกฤษณ์คนนี้เคยทำนายว่า จะมีตลกผิวขาว วัยกลางคน เสียชีวิต(เอ็ดดี้ ผีน่ารัก สายัณ์ ดอกสะเดา)
ฉะนั้น ก็มีโอกาสเป็นไปได้ว่านังลิเดียจะท้องจริง เพราะ

1.หมอทำนายแม่น เรื่องตลกตาย

2.นังลิเดียกะไอ้แม้วสนิทกันเกินเหตุ

3.ถ้าไม่จริง แม่มันคงไม่ออกมาแสดงอาการฉุนขาดแบบนี้หรอก

4.โอกาสท้องมี และทำแท้งก็ได้ (อาจจะท้องแล้ว เแต่อาออกไปแล้วก็ได้)

หมายเหตุ

1.แม่ลูกคู่นี้สมกันจริงๆ ที่ลูกมันแรด ก็เพราะแม่มันร้ายแบบนี้นี่เอง

2.ก็เพราะแม่มันร้ายแบบนี้ไง ลูกมันถึงร่านแบบนั่นน่ะ

3.ก็นังสองแม่ลูกนี่ไง ที่บินตามไอ้แม้วไปที่โน่นที่นี่ (ใส่ชุดกิโมโนถ่ายรูปสนิทชิดเชื้อเกิน)

ป.ล. มีตังค์อย่างเดียว แต่กิริยาอาการ คำพูดคำจา ส่อสกุลไพร่สถุนมากๆ มีอย่างที่ไหน เค้าแถลงข่าวเปิดตัวหนังสืออยู่ดีๆ ก็เดินปรี่เข้าไป (มารยาท กาลเทศะ ไม่รู้จัก ไม่มีเลย)

เคยเจอคนที่ถูกทำนายแต่เลือกที่จะอยู่เฉย ไม่ออกมาแก้ข่าว ซึ่งถ้าไม่เป็นจริง หมอก็จบเห่ไปเอง (ดูอย่างนังแหม่มเบนโลดิ ออกมาแก้ข่าว ว่ากินยาบำรุงเบนโล แล้วไงล่ะ ท้องเฉยเลย.....ดัง และดับในคราวเดียวกันนั้นเลย)

บางคนเค้าบอกจะฟ้อง บางคนไม่ฟ้อง ขอแค่ขอโทษผ่านสื่อ ลงขอโทษในหน้านสพ.ก็พอ

แต่แม่นังนี่มันสุดๆ แทนที่จะโอเคแล้วที่เค้ากล่าวคำขอโทษ (เคยเจอคนที่เจอเรื่องใหญ่กว่านี่ แต่ไม่ติดใจก็มี) แต่นังนี่เค้าขอโทษแล้วยังไม่พอ ยังจะให้เค้ากราบเท้าอีก (...แล้วใช้ภาษาที่ส่อสกุลสุดๆ) ....ชี้นิ้วให้เค้ากราบตรีนตัวเองอีกต่างหาก

หล่อนเป็นใครยะ อยู่ๆออกมาเท้าสะเอว ด่าว่าเค้าฉอดๆ

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
ครูดำใช้คำแรงไปนิดนะครับ  
เดี๋ยวคนอื่นจะว่าได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:03:42 AM »

โดนขึ้นศาลครับ คอนเฟริม์!!!  เยี่ยม

ENDURO CLASSIC THAILAND
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:06:25 AM »

ผมว่าแม่ลิเดียทำถูกต้องแล้ว ในการปกป้องศักดิ์ศรีของลูกสาว

หมอดูคนนี้ปากเสียเกาะกระแสดาราอยากดัง ผมเกลียดมาก

จากภาพข่าว แสร้งทำจะก้มกราบเท้า แต่ทำยึกยักและถอยตัวออกไปเมื่อมีทีมงานมาเรียก

ทำสร้างภาพให้ดูเหมือนว่าตนเองกำลังจะก้มกราบเท้าจริงๆ

อิอิ.........กราบตี..กรูนี่....ได้ยินชัดเจนเลย.....^^

โดนซะมั่ง....ไม่งั้นเที่ยวไปชี้คนโน้นท้อง.....คนนี้ท้อง.....ไม่ดี

เป็นผมมันจะโดนมากกว่านี้....อิอิ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:06:54 AM »

จะจริงหรือไม่จริง ก็เป็นเรื่องส่วนตัวของลิเดียและครอบครัว  แต่การอยากดังของหมอดู แล้วก้าวล่วงให้ลิเดียได้รับความอับอาย

เสื่อมเสียเช่นนี้ ถือว่าเป็นการกระทำที่น่ารังเกียจเป็นที่สุด  พวกอีตุ๊ดอีแอบชอบนัก เรื่องแบบนี้

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:10:38 AM »

โหราศาสตร์สมัยนี้....ผมเรียนตรง ๆ ว่า ใช้ "นักสืบ" มากกว่าดวงดาว ครับ คริ คริ
ไม่งั้น  ไม่แม่น......

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:17:10 AM »

โหราศาสตร์สมัยนี้....ผมเรียนตรง ๆ ว่า ใช้ "นักสืบ" มากกว่าดวงดาว ครับ คริ คริ

รุ่นพี่ผมก็โดนแบบนี้ครับ.. จำนนต่อหลักฐาน  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:19:38 AM »

รุ่นพี่ผมก็โดนแบบนี้ครับ.. จำนนต่อหลักฐาน  Grin

เพื่อนป๋ม ก็โดนฮับ ท่าน dig คริ คริ
แต่ป๋ม......ไม่น่าจะโดนอ่ะครับ  ไม่น่า......นะ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:25:35 AM »

สมควรแล้วครับ เจ้าตัวเค้าไม่ได้อยากให้ทาย แต่หมอดูเล่นทายคนอื่นเสียๆหายต่อสาธารณะเพราะความอยากดัง เจอแค่นี้ยังน้อยไป น่าจะโดนฟ้องให้หมดตัวไปเลย ทำอะไรไม่คิดถึงความเดือดร้อนของคนอื่น ผมชอบคำพูดของแม่เค้าตรงที่ว่า "คุณทำหน้าที่หมอดู (ซึ่งที่จริงก็ไม่ใช่หน้าที่) ส่วนชั้นทำหน้าที่แม่" โดนใจจริงๆ รอหมอลักษณ์อีกคนว่าจะโดนดีเมื่อไหร่  Cheesy
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:34:42 AM »

โหราศาสตร์ คือสถิติ ความน่าจะเป็นทางคณิศาตร์  เป็นศาตร์และศิลป คือมีศาตร์ให้ศึกษา แต่ผู้ที่ใช้จะต้องมีศิลปความสามารถในการตีความหมายตามศาตร์นั้น  แม่นไม่แม่นอยู่ที่การตีความครับ สมัยก่อนเล่นเป็นหมอดูไพ่ยิปซีอยู่พัก เคยทายเพื่อนที่ได้ไพ่  devil ว่ามันจะต้องไปทำผู้หญิงท้อง(ตัวไพ่จะหมายถึงความเกินไปในทางเพศ) สรุปแฟนมันก็ท้องจริง ๆ ที่ตีความไพ่เป็นแบบนั้นนอกจากความหมายในไพ่แล้ว ยังดูพฤติกรรมของเพื่อนเราด้วย ว่ามันเป็นคนเจ้าชู้ เพื่อนอีกคนมาให้ดูแบบเซียมซีจีน เรื่องการพนัน ผมก็ทายไปว่ามันจะเล่นพนันแม้มันจะได้เงินจากการพนัน แต่สุดท้ายแล้วจะไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันจากการพนัน  ก็เซียมซีบ่งว่าแบบนั้น และผมก็รู้อยู่แล้วว่าเงินจากการพนันเงินมันร้อน ได้มาง่าย ก็จะใช้จ่ายฟุ่มเฟือย  หรือแม้แต่เพื่อบางคนเปิดไพ่ได้ death แต่มันไม่ใช้คนขับรถเร็ว ไม่ใช้คนมีพฤติกรรมเสี่ยง ๆ ผมก็ทายว่ามีเกณฑ์ชะตะที่จะเจอเรื่อง ขอให้ไปทำบุญสะเดาะเคราะห์ เรื่องหนักจะได้เป็นเบา จนป่านนี้มันก็ยังมีชีวิตอยู่   เพื่อนหลาย ๆ คนว่าผมดูหมอแม่น เออแม่นก็แม่นว่ะ แต่ผมว่าผมรู้รายละเอียดของคนที่ดู+กับสถิติค่าความน่าจะเป็น เลยทายแม่น
ตำหรับตำราก็ยังมีอยู่แต่ไม่ได้จับมาเกือบ ๆ สิบปีแล้วมั่งครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:46:55 AM »

ดูแล้ว ราวกับแม่ลีเดียส่วมบท "หญิงมั่นมาดนักเลง" หรือไม่ ถ้าไม่พอใจในคำทำนายก็ใช้กระบวนการยุติธรรมเข้าจัดการเถิด

อย่าข่มขู่ใช้พลังบ้าอำนาจจนเกินงาม!

ถ้าผมเป็นแม่ลิเดีย ผมไม่ด่าและไม่ให้ก้มกราบด้วยครับ
เป็นผมตบคว่ำกลางเวทีแน่

ดีครับ ผมเกลียดพวกแบบนี้ ถ้ามันทำกับน้องสาว/ลูกสาวผม ผมจะกลายเป็นจำเลยแทน  ยี๊
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:49:11 AM »

ดูแล้ว ราวกับแม่ลีเดียส่วมบท "หญิงมั่นมาดนักเลง" หรือไม่ ถ้าไม่พอใจในคำทำนายก็ใช้กระบวนการยุติธรรมเข้าจัดการเถิด

อย่าข่มขู่ใช้พลังบ้าอำนาจจนเกินงาม!

ถ้าผมเป็นแม่ลิเดีย ผมไม่ด่าและไม่ให้ก้มกราบด้วยครับ

ดีครับ ผมเกลียดพวกแบบนี้ ถ้ามันทำกับน้องสาว/ลูกสาวผม ผมจะกลายเป็นจำเลยแทน  ยี๊

จำเลยในคดีอาญาทำร้ายร่างกาย หรือจำเลยของเจ๊ ในคดีนอกใจครับพี่ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:58:01 AM »

ที่แน่ๆ โดนฟ้องร้องทางแพ่งเรียกค่าเสียหายแน่ๆ อันนี้หล่ะหนักกว่าครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 10:01:04 AM »

จำเลยในคดีอาญาทำร้ายร่างกาย หรือจำเลยของเจ๊ ในคดีนอกใจครับพี่ คิก คิก

เคยเล่าเรื่องที่ผม9hv'ขึ้นจากหาดใหญ่ไปต้อนคน จากงามวงศ์วาน ----->ท่าน้ำนนท์ ---->มหาสารคาม ---->ชัยภูมิ สุดท้ายพ่ออธิการฯของมันต้องมากราบตีนแม่ผมที่สน.ประชาชื่นหรือยังครับ?
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 10:14:34 AM »

แม่ลีเดียทำถูกต้องแล้วครับ
ผมก็มีลูกและเป็นธรรมชาติของสัตว์โลก ผู้เป็นพ่อ-แม่ ย่อมปกป้องลูกของตัวเองเป็นธรรมดาที่สุด
หากเป็นจริงหรือไม่จริงยังไงก็ต้องปกป้อง  ผมมองว่าเป็นเรื่องส่วนตัว

ในความเชื่อส่วนบุคคลไอ้หมอคนนี้มันเดาไปเรื่อย  ดังสุภาษิตไทยที่ว่า " หมอดูคู่กับหมอเดา "

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์