เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าใช้คำว่า เราไม่ดีพอสำหรับใคร  (อ่าน 3166 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:22:55 PM »

บางทีการที่เราจะบอกว่าเราไม่ดีพอสำหรับคนๆนั้น อาจจะเป็นแค่การตัดพ้อ Grin

คิก คิก ผู้มีประสบการณ์มาแนะนำเลยนะครับ...

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.ยอด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:25:01 PM »

บางทีการที่เราจะบอกว่าเราไม่ดีพอสำหรับคนๆนั้น อาจจะเป็นแค่การตัดพ้อ Grin

คิก คิก ผู้มีประสบการณ์มาแนะนำเลยนะครับ...

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.ยอด

เป็นวาทะที่ดีที่สุดในช่วงนี้หลังจากฟังวาทะนายกอภิสิทธิ์ไปแล้ว ก็อันนี้แหละ เยี่ยม Cheesy Grin Grin Grin

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:40:28 PM »

ส่วนตัวผมยังไม่เจอครับ... ขอฟังเพลงดินแดนแห่งความรักไปพลางๆก่อนครับ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:42:18 PM »

ส่วนตัวผมยังไม่เจอครับ... ขอฟังเพลงดินแดนแห่งความรักไปพลางๆก่อนครับ...

จะขึ้น ค.ศ.2009 แล้วนาน้องชาย

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:40:45 PM »

ผมก็หายังไม่เจอเหมือนกัน อิอิ

จะขึ้น ค.ศ.2009 แล้วนาน้องชาย

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 03:08:35 AM »

ร่วมทุกข์....ร่วมสุข   
คู่ทุกข์ คู่ยาก คู่ชีวิต
ถือไม้เท้ายอดทอง กระบอกยอดเพชร
หาที่ไหนดี
หาที่ไหนหนอ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:10:52 AM »

เฮื้อ ..... หนาวนี้    ปืนก็เย็นเฉียบ    แฟนก็ไม่มี 
สงสัยต้องนอนกอดหัวมันต้มซะแล้ว

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:26:37 AM »

แถวบ้านผมเขาจะไม่ตัดพ้อกันพร่ำพรื่อชาวบ้านเขาจะตัดกันช่วงออกพรรษาเอาใบมันมาห่อข้าวต้มฉลองงานชักพระ...... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยชะแว้บ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:02:15 AM »

แถวบ้านผมเขาจะไม่ตัดพ้อกันพร่ำพรื่อชาวบ้านเขาจะตัดกันช่วงออกพรรษาเอาใบมันมาห่อข้าวต้มฉลองงานชักพระ...... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยชะแว้บ

และคำว่า  "ไม่ดีพอ" นี่ภาษาใต้ผวนกลับแล้ว ก็น่ากลัวด้วย  จริงใหมครับ คุณ Gunchon  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2008, 10:05:10 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:07:20 AM »

และคำว่า  "ไม่ดีพอ"  ก็น่ากลัวด้วย  ใช่ใหมครับ คุณ Gunchon

ใช่ครับ...อิ...อิ....คนเราจะอ้วนพีกันทุกคนซะเมื่อไหร่....และผมมั่นใจว่าสาวๆเขาไม่หมกมุ่นครุ่นคิดอยู่แค่ว่า....ดีไม่พอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:31:02 AM »

ถ้าอยู่ด้วยกันสักสิบกว่าปีแล้วจะยังรู้สึก....แต่เพียงคนเดียวที่มี . . . เราจะดีให้สุดหัวใจ
.....
   อยู่หรือเปล่าเอ่ย

อยู่ที่ตัวบุคคลครับ พี่ ...อภิสิทธิ์ ...

แต่ คงจะเคยได้ยินประโยค ที่ว่า

รักกัน ปานจะแหกตูด ดม

อิอิ  ...กำลังกินข้าวอยู่พอดีตอนเปิดมาเจอกระทู้คุณยอด..อิ่มเลยทันที คิก คิก  อย่าคาดหวังสูงนะครับกับชีวิตคู่  พอเวลาผ่านสักสิบกว่าปีสาวน้อยร้อยชั่งของคุณยอดจะกลายเป็นสาวน้อยร้อยตัน  จากเสียงอ้อนตอนเช้าว่า"ตื่นได้แล้วตัวเอง เดี๋ยวค่ำๆค่อยมานอนใหม่"  จะกลายเป็น"นี่ตาอ้วนจะนอนไปถึงไหนลุกขึ้นมาช่วยงานการมั่งสิ"

ปล. แต่จะให้กลับไปเป็นโสดอีกไม่เอาครับคิดถึงลูกครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:37:00 AM »

ถ้าใครมีแฟนแล้วถูกแฟนพูดว่า
....ฉันมันไม่ดีพอสำหรับคุณ
.....ผมไม่กล้าอาจเอื้อมหรอกครับ
......ดุแลตัวเองให้ดีนะ พยายามรักษาสุขภาพ(ผมคงไม่มีโอกาสจะมาดูแลคุณอีกต่อไปแล้ว)

แบบนี้เรียกว่างานเข้าครับ ต้องง้อต้องโอ๋กันเป็นการใหญ่แล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:48:41 AM »

อือม์ คำพวกนี้พูดเมื่อต้องการสื่อความหมายอื่นครับ

"ไม่ดีพอ" คือ "อย่ายุ่ง ข้าจะเป็นยังงี้แหละ"

"เห็นน้ำครึ่งแก้วหรือเต็มแก้ว?" คือ "หัดมองส่วนดีมั่งสิ"

"ลองดูตัวเองก่อนพูด" คือ "คนอย่างแกพูดอะไรก็ไม่เข้าท่า"

"ทำอย่างนี้ คิดหรือเปล่า?" คือ "ขอด่าหน่อย ไม่ต้องเุถียงเลย"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:58:20 AM »

ผมชอบใช้สำนวนนี้ ใช่เราไปกันไม่ได้เรามันต่างกันผมมันหงส์ ขำก๊าก เธอมันกา ยิ้มีเลศนัย ร่วมตระกูลกันไม่ได้

แฟนก็สวนกลับมาว่า   เหรอพ่อเจ้าประคุณหงส์...พ่อคุณหงส์ดำ ขำก๊าก ขำก๊าก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:23:59 PM »

เข้าใจแล้วจ้า...หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์