เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:18:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีที่ป้าเจอมันก่อน  (อ่าน 2406 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:42:20 PM »

อย่าว่าแต่กลางคืนเลยครับ บ้านผมกลางวันแสก ๆ แท้ ๆ กางเกงใน เสื้อชั้น ของน้อง ๆ นักศึกษา ซักตากเอาไว้ ยังโดนขโมย
(ขอไม่บอกขนาดครับ)  คิก คิก ผมไม่รู้จะหาวิธีป้องกันชุดของน้องเค้าได้ยังไง  เศร้า บางคนโดนไป 5-6 ชุด เหลือแค่
ชุดที่ใส่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใครมีวิธีป้องกันช่วยแนะนำด้วยครับผม  น้ำลายหก

หัวเราะร่าน้ำตาริน โอ้ว น่าสงสาร บอกน้องเค้าด้วยน่ะครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปคืนให้  ขำก๊าก ขำก๊าก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

(ล้อเล่นน่ะครับ) คิก คิก คิก คิก

ผมก็สงสารครับ แต่สมภาร เอ๊ย ไม่ใช่ครับ จะซื้อคืนให้ก็กลัวผู้จัดการหอพักสอบสวนเอาอีก เฮ้อ สงสัยต้องเก็บตังส์ติด
กล้องแอบถ่าย เอ๊ย กล้องวงจรปิดเอาไว้ดีกว่า บันทึกทั้งภาพและเสียงซะเลยเวลาที่ไม่อยู่หรือมีอะไรหาย จะได้เปิดย้อนหลัง
เอาไว้หาตัวขโมยกระจอก ขโมยได้แม้กระทั่งชุดชั้นในใช้แล้ว ของนักศึกษา  คิก คิก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 05:47:57 PM »

เริ่มจากนี้เป็นต้นไป  บ้านเมืองอยู่ในภาวะไม่ปกติ ทั้งการเมือง การค้า ทำให้ประชาชนขาดรายได้

บางคนจนตรอก เพราะลูกไม่มีนมกิน ไม่มีข้าวสารกรอกหม้อ ...... อาจตัดสินใจกระทำการผิดกฎหมาย

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:15:06 PM »

เริ่มจากนี้เป็นต้นไป  บ้านเมืองอยู่ในภาวะไม่ปกติ ทั้งการเมือง การค้า ทำให้ประชาชนขาดรายได้

บางคนจนตรอก เพราะลูกไม่มีนมกิน ไม่มีข้าวสารกรอกหม้อ ...... อาจตัดสินใจกระทำการผิดกฎหมาย

ผมคิดแบบพี่ปูครับ ถึงจะหล่อสู้พี่ปูไม่ได้ก็เหอะ....อิอิ

ต้องระวังมากขึ้นครับพี่ๆทุกท่าน เครื่องประดับและสถานที่เสี่ยงควรระวังครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:35:38 AM »

ผมก็กังวลเรื่องคนที่จนตรอกไม่มีเเม้เเต่เงินจะซื้อข้าวกิน   ประเภทที่ตกงานกระทันหัน

คนงานพวกนี้ไม่ทันเตรียมตัวมาทำงานปกติพอมาถึงโงงานค่อยรู้ว่าตกงาน  อาจจะได้เงินชดเชยเเต่ก็นิดหน่อยพอประทังไปชั่วคราว

ถ้าเป็นครอบครัวใหญ่มีลูกหลายคน   การที่พ่อเเม่เห็นลูกหิวนี่เเหละสาเหตุที่ผมกังวลครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 05:38:04 AM »

บ้านพี่สาวบ้านติดกันเคยโดน อ้างเป็นช่าง  UBC มามอเตอรืไซด์แล้วอ้างว่าปรับเพิ่มช่อง แล้วรถที่มีกระไดจะตามมา ล้วงเงินแล้วเผ่นหนีไปคราวนั้นดดนไปหลายหมื่น พวกช่างไม่ได้นัดและมามอเตอร์ไชด์ ห้ามเข้าบ้านเด็ดขาดโดนมาแล้วครับ

ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 05:46:17 AM »

ผมก็กังวลเรื่องคนที่จนตรอกไม่มีเเม้เเต่เงินจะซื้อข้าวกิน   ประเภทที่ตกงานกระทันหัน

คนงานพวกนี้ไม่ทันเตรียมตัวมาทำงานปกติพอมาถึงโงงานค่อยรู้ว่าตกงาน  อาจจะได้เงินชดเชยเเต่ก็นิดหน่อยพอประทังไปชั่วคราว

ถ้าเป็นครอบครัวใหญ่มีลูกหลายคน   การที่พ่อเเม่เห็นลูกหิวนี่เเหละสาเหตุที่ผมกังวลครับ
เห็นด้วยครับ.เพราะฉนั้นป้องกันไว้ก่อนดีกว่า.ต้องซื้อปืนเพิ่มครับ
น้องใหม่มารายงานตัวครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์