เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีที่ป้าเจอมันก่อน  (อ่าน 2413 ครั้ง)
Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:39:43 PM »

ตอนเย็นกลับจากที่ทำงานป้าข้างบ้านมาถามว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่าที่บ้าน ผมบอกเปล่า แกก็เริ่มต้นเล่าว่าเมื่อคืนราวๆ ตีสองแกตื่นมาทำขนมขายตามปกติ ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซค์วิ่งผ่านหน้าบ้านก็ไม่ได้สนใจแต่จำได้ว่าคนขับสวมหมวกไหมพรม หลังสะพายเป้มีลายด้วย  ครึ่งชั่วโมงผ่านไป หมาที่บ้านแกเห่าดัง แกเลยชะโงกหน้าดูที่ถนน  เห็นผู้ชายสะพายเป้ สวมหมวกไหมพรมคนที่ขับมอเตอร์ไซค์ผ่านไป ยืนอยู่ระวหว่างบ้านผมกับบ้านแก ชายคนนั้นพอเห็นป้ามันรับดึงหมวกคลุมหน้าแล้วไปติดเครื่องรถมอเตอร์ไซค์ที่จอดแอบไว้หน้าบ้านผมขับไปอย่างรวดเร็ว  ป้าแกบอกว่าเป็นคันเดียวกันที่ขับผ่านไปครึ่งชั่วโมงที่แล้ว แต่ไม่ได้ยินเสียงขับกลับมา  ถ้าป้าไม่ได้ตื่นขึ้นมาทำขนม หมาไม่ได้เห่า ไม่รู้จะเป็นอย่างไร ผมไม่มีสมบัติอะไร นอกจากรถเยอรมันคันหนึ่งกับกะบะขับสี่ล้ออีกคันที่จอดไว้ที่จอดในบ้าน ส่วนตัวบ้านติดกันขโมยไว้ หาเช้ากินค่ำแท้ ๆ ครับ เพื่อน ๆ ระวังด้วยนะครับ อ้อ ลืมบอกไป ผมไม่ได้นัดใครไว้ตอนตี 2 ขอบคุณป้าที่ตื่นตอนนั้นและหมาที่เห่า เพือนบ้านที่แสนดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2008, 10:41:50 PM โดย Jono » บันทึกการเข้า

รักในหลวง
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:42:42 PM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่มีอะไร ขนาดใส่หมวกไหมพรมมาเลยแสดงว่ามันเตรียมการมาด้วยเจตนาไม่ดีแล้ว ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2008, 10:51:56 PM โดย face » บันทึกการเข้า

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:44:16 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ผมเคยเจอเหมือนกันแปลกดีครับ
ขับกระบะมาตอนเที่ยงคืน
มากดกลิ่งหน้าบ้าน
คนที่บ้านก้อถามไป
ตอบกลับมาว่าจะมาขอเช่าบ้านครับ
คนที่บ้านบอกไปมาใหม่พรุ่งนี้
 ตกใจ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 12:01:08 AM »

ต้องขอบคุณคุณป้าด้วยครับ แต่ดีที่โจรไม่ทำอะไรแก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:39:00 AM »

น่ากลัวมากครับ...

ถึงแม้ไม่มีสมบัติอะไร มันเข้าบ้านเราเดินโน่นรื้อนี้กระจุยกระจายก็เจ็บใจแล้วครับ... ช่วงเวลานั้นเราตื่นมาพอดี ยิ่งจะอันตรายกับตัวเราอีก...

สงสัยต้องเลี้ยงหมาครับ... เอาหมาไทยบ้านๆ ฉลาดดีครับ...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:04:45 AM »

โชคยังดีครับ ไม่เหมือนผมมีคนเห็นแท้ๆยังเดินผ่านไปเฉย ปล่อยมันเข้ามาได้....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:15:24 AM »

โชคยังดีครับ ไม่เหมือนผมมีคนเห็นแท้ๆยังเดินผ่านไปเฉย ปล่อยมันเข้ามาได้....

ของคุณพนธ์... ดีแล้วครับที่ติดสมอล็อกเข็มฯ...

หาก .45 acp ลั่นบึ้มไปวันนั้น... โอกาสตายมากกว่ารอดนะครับ ระยะแค่นั้นมันไม่หลุดขวดเห็นๆ วันนี้คงแก้คดีวุ่นเชียวแหละครับ... เย้
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:22:42 AM »

ของคุณพนธ์... ดีแล้วครับที่ติดสมอล็อกเข็มฯ...

หาก .45 acp ลั่นบึ้มไปวันนั้น... โอกาสตายมากกว่ารอดนะครับ ระยะแค่นั้นมันไม่หลุดขวดเห็นๆ วันนี้คงแก้คดีวุ่นเชียวแหละครับ... เย้
ขอบคุณครับพี่นายสมชาย(ฮา)...ผมก็พยายามคิดอย่างพี่ว่ามาตลอด เพื่อความสบายใจครับ... หลงรัก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 09:11:17 AM »

ท่านที่มีจานดาวเทียมหน้าบ้านก็ระวังนะครับ พวกนี้มันเอาเบอร์บ้านเราที่แปะอยู่หน้าบ้านกรณีเป็นร้านค้า แล้วโทรมาบอกว่าเดี๋ยวช่างจะเข้ามาถามว่ามาจากบริษัทไหนมันตอบไม่ได้ใครแจ้งไปมันไม่รู้ชื่อ ถามไรมันไม่รู้หมด มันจะเข้ามาเซ็ตไห้ได้

แม่ผมโทรมาหาผมบอกว่ามีแจ้งไหมผมบอกว่าไม่มีฉะนั้นไล่มันไปเลยไม่ต้องมา

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 09:14:22 AM »

...โจร.เยอะขึ้นทุกวัน.... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 09:50:04 AM »

...โจร.เยอะขึ้นทุกวัน.... เศร้า
อย่างนี้ต้องซื้อปืนเพิ่มอีก รึเปล่าครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 12:33:16 PM »

โจรขโมยชุกชุมครับ ต้องระวังกันเอาครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
charoen
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 12:58:05 PM »

การมีเพื่อนบ้านที่ดีจะช่วยป้องกันเรื่องโขมยได้มากเพราะสมัยนี้
    ไม่ได้เข้ามาโขมยเฉพาะกลางคืน กลางวันก็เข้าหากไม่มีคนอยู่บ้าน
    ที่บ้านมีโรงงานเข้ามาตั้งใกล้บ้าน แรกๆก็กลัวว่าจะมีเสียงดังรบกวนการ
    พักผ่อน ผมกับแฟนเครียดกันไประยะหนึ่ง แต่เมื่อโรงงานเสร็จและเปิด
    ทำงาน ก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด แถมช่วงกลางวันที่เราไม่อยูบ้าน
    เพราะต้องออกไปทำงานทั้งสองคน ยังมีคนช่วยดูบ้านให้ด้วย
    ทำให้ คิดถึงสุภาษิตที่ว่า" อย่าตีตนไปก่อนไข้"

คิดแล้วยังรู้สึกเสียใจที่คิดไม่ดีกลับเขาในตอนแรก

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:03:44 PM »

อย่าว่าแต่กลางคืนเลยครับ บ้านผมกลางวันแสก ๆ แท้ ๆ กางเกงใน เสื้อชั้น ของน้อง ๆ นักศึกษา ซักตากเอาไว้ ยังโดนขโมย
(ขอไม่บอกขนาดครับ)  คิก คิก ผมไม่รู้จะหาวิธีป้องกันชุดของน้องเค้าได้ยังไง  เศร้า บางคนโดนไป 5-6 ชุด เหลือแค่
ชุดที่ใส่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใครมีวิธีป้องกันช่วยแนะนำด้วยครับผม  น้ำลายหก

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:08:34 PM »

อย่าว่าแต่กลางคืนเลยครับ บ้านผมกลางวันแสก ๆ แท้ ๆ กางเกงใน เสื้อชั้น ของน้อง ๆ นักศึกษา ซักตากเอาไว้ ยังโดนขโมย
(ขอไม่บอกขนาดครับ)  คิก คิก ผมไม่รู้จะหาวิธีป้องกันชุดของน้องเค้าได้ยังไง  เศร้า บางคนโดนไป 5-6 ชุด เหลือแค่
ชุดที่ใส่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใครมีวิธีป้องกันช่วยแนะนำด้วยครับผม  น้ำลายหก

หัวเราะร่าน้ำตาริน โอ้ว น่าสงสาร บอกน้องเค้าด้วยน่ะครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปคืนให้  ขำก๊าก ขำก๊าก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

(ล้อเล่นน่ะครับ) คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์