เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องจับรถทำผิดจราจร  (อ่าน 4111 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 12:09:00 PM »

ไฟแดงเหรอ   ไม่เป็นไร  สองสามวันรอได้  เขกหัวเข่าเขกหน้าแข้งเอา    ยิ้มีเลศนัย

เคยโดนจับผ่าไฟแดง (ที่จริงเพิ่งชมพูจาง ๆ ยังไม่ทันแดงเท่าไหร่  )

ตำรวจว่า ไม่ต้องผ่าดูหรอก  มันสุกแล้วแน่ ๆ แดงแป๋นั่นน่ะ ไม่เห็นเหรอ  ขำก๊าก

จ่ายไป ขำไป ห้าร้อย 
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 01:46:02 PM »

ขอบคุณครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 01:57:36 PM »

อย่างในกรณีนี้ เป็นการตรวจจับ อาจจะมีระบบเลเซอร์แจมด้วย อย่างนี้ตัวเอ็นตี้เลด้าร์ มันจะร้องมั้ยครับ Grin

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:02:06 PM »

เพิ่งตื่น คิก คิก

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:00:55 PM »

เพื่อนต่างชาติมานั่งรถในกรุงเทพชมว่าคนไทยมีความอดทนสูงในการรอสัญญาณไฟจราจร
แดงนาน-เขียวนาน เพราะจนท.คร้านที่จะกดเปลี่ยนบ่อย  บู่

คนขับรถพอจังหวะคาบลูกคาบดอกก็ต้องตาม+ฝืนออกไป เพราะการรอไฟแต่ละรอบนานเกินใจ
เป็นผลการตอบสนองทาง Queueing theory ที่เคยมีการวิจัย และมาประยุกต์ใช้งานบริการต่างๆ
งานวิศวกรรมจราจรบ้านเรา ก็เอานาฬิกานับถอยหลังมาใช้ผ่อนคลายความเครียดคนขับรถได้บ้าง
แต่คนกดไฟตั้งไฟ ไม่แน่ใจว่าได้รับการอบรม มีความรู้เรื่องแบบนี้แค่ไหน .... เห็นแต่ดูที่วีในป้อมติดแอร์  ยี๊

ผมเชื่อว่า จะเป็นได้เพียงกระแสป้องปราม ตราบที่ยังไม่เลิกระบบสินบนนำจับความผิดจราจร
เพราะการติดระบบอัตโนมัติ ไม่เกิดประโยชน์แก่กระเป๋าจนท.ปฏิบัติการแต่อย่างใด
เช่น การจับความเร็ว ยังต้องจับปรับเดี๋ยวนั้น ทั้งๆที่เสี่ยงต่ออุบัติเหตุ และสร้างปัญหาจราจรมากขึ้น
เพราะส่งใบสั่งไปเรียกเก็บ มันไม่มีสินบนนำจับมาเข้ากระเป๋าใคร ........ เครียด....หาเงินไม่พอส่งนาย  เศร้า

ต้องเปลี่ยนไปขึ้นศาลและให้ศาลสั่งปรับ ตำรวจมีหน้าที่แค่จับ ผมว่าน่าจะดมความสะอาดได้มากขึ้นครับ
กับที่เคยโดนคีอขับเร็ว ทีภาพถ่ายพร้อมค่าปรับส่งมาถึงบ้าน  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2008, 04:15:51 PM โดย Enruoblem » บันทึกการเข้า

S76C+,C++
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:31:18 PM »

เพื่อนต่างชาติมานั่งรถในกรุงเทพชมว่าคนไทยมีความอดทนสูงในการรอสัญญาณไฟจราจร
แดงนาน-เขียวนาน เพราะจนท.คร้านที่จะกดเปลี่ยนบ่อย  บู่

คนขับรถพอจังหวะคาบลูกคาบดอกก็ต้องตาม+ฝืนออกไป เพราะการรอไฟแต่ละรอบนานเกินใจ
เป็นผลการตอบสนองทาง Queueing theory ที่เคยมีการวิจัย และมาประยุกต์ใช้งานบริการต่างๆ
งานวิศวกรรมจราจรบ้านเรา ก็เอานาฬิกานับถอยหลังมาใช้ผ่อนคลายความเครียดคนขับรถได้บ้าง
แต่คนกดไฟตั้งไฟ ไม่แน่ใจว่าได้รับการอบรม มีความรู้เรื่องแบบนี้แค่ไหน .... เห็นแต่ดูที่วีในป้อมติดแอร์  ยี๊

ผมเชื่อว่า จะเป็นได้เพียงกระแสป้องปราม ตราบที่ยังไม่เลิกระบบสินบนนำจับความผิดจราจร
เพราะการติดระบบอัตโนมัติ ไม่เกิดประโยชน์แก่กระเป๋าจนท.ปฏิบัติการแต่อย่างใด
เช่น การจับความเร็ว ยังต้องจับปรับเดี๋ยวนั้น ทั้งๆที่เสี่ยงต่ออุบัติเหตุ และสร้างปัญหาจราจรมากขึ้น
เพราะส่งใบสั่งไปเรียกเก็บ มันไม่มีสินบนนำจับมาเข้ากระเป๋าใคร ........ เครียด....หาเงินไม่พอส่งนาย  เศร้า

ต้องเปลี่ยนไปขึ้นศาลและให้ศาลสั่งปรับ ตำรวจมีหน้าที่แค่จับ ผมว่าน่าจะดมความสะอาดได้มากขึ้นครับ
กับที่เคยโดนคีอขับเร็ว ทีภาพถ่ายพร้อมค่าปรับส่งมาถึงบ้าน  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เห็นด้วยครับกับการไปเสียค่าปรับที่ศาล..........
และการจับรถที่ใช้ความเร็วเกินกว่าที่กำหนดในกฎหมาย...ไม่ควรที่ใช้การตั้งด่าน....เพราะมันอันตราย...เกินกว่าที่จะมาจ่ายค่าปรับ....และเพราะเหตุใดตำรวจไม่ใช้การขับรถตามแล้วเรียกรถที่ทำผิดจอดข้างทาง..เหมือนกับสากลเขาทำกัน

การตั้งด่านตรวจจราจรในแต่ละวันทำให้ประเทศชาติเสียเศรษฐกิจไปวันละเท่าไหร่กับการที่ได้มาซึ่งค่าปรับให้ได้ตามกำหนดของแต่ละโรงพัก แล้วมันคุ้มหรือไม่กับการปฏิบัติเช่นนี้........

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:53:28 PM »

เห็นด้วยครับกับการไปเสียค่าปรับที่ศาล..........
และการจับรถที่ใช้ความเร็วเกินกว่าที่กำหนดในกฎหมาย...ไม่ควรที่ใช้การตั้งด่าน....เพราะมันอันตราย...เกินกว่าที่จะมาจ่ายค่าปรับ....และเพราะเหตุใดตำรวจไม่ใช้การขับรถตามแล้วเรียกรถที่ทำผิดจอดข้างทาง..เหมือนกับสากลเขาทำกัน

การตั้งด่านตรวจจราจรในแต่ละวันทำให้ประเทศชาติเสียเศรษฐกิจไปวันละเท่าไหร่กับการที่ได้มาซึ่งค่าปรับให้ได้ตามกำหนดของแต่ละโรงพัก แล้วมันคุ้มหรือไม่กับการปฏิบัติเช่นนี้........
จริงหรือครับ ไปศาลอาจต้องรอทั้งวัน เพราะคดีเยะผู้พิพากษาน้อย คงไม่สะดวกและลำบากกว่าเดิม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:59:59 PM »

ขำ  คิก คิก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:05:35 PM »

ขำก๊าก....

งั้นเปลี่ยนเป็น เคาน์เตอร์เซอร์วิส ก็ได้  ...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:12:43 PM »

เมืองนอกเขาว่าทำผิดค่าปรับแพง จริงหรือเปล่าครับ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:24:00 PM »

ใช้ Garmin แล้วโหลด POI เตือนแยกอันตรายเหล่านี้ไว้สิครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:31:35 PM »

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ เทคโนโลยียังมาไม่ถึง  คิก คิก แต่ถ้าขับรถเข้ากรุงเทพ ก็หาที่จอดรถ แล้วก็นั่งแท็กซี่ หรือรถไฟฟ้า
น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด  หลงรัก เห็นด้วยรึเปล่าครับชาว ตจว.  คิก คิก  ขำก๊าก

ผมก็คนบ้านนอก ...... พอเข้ากรุง เวลาไปไหนมาไหน ...... มีเครื่องส่วนตัวบริการครับ ...... ไม่เชื่อถามชาวหนังกะติ๊กแล

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 11:08:43 PM »

เมืองนอกเขาว่าทำผิดค่าปรับแพง จริงหรือเปล่าครับ
สำหรับผมถือว่าแพงครับ แต่มีข้อดีคือทำให้ผมระวังมากขึ้น โดนหนักสุดคิดเป็นเงินไทยประมาณ 12,000 รถถูกยกไปเพราะจอดผิดเวลา ไม่ดูให้ดีก่อนจอดครับ

S76C+,C++
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 11:13:36 PM »

สำหรับผมถือว่าแพงครับ แต่มีข้อดีคือทำให้ผมระวังมากขึ้น โดนหนักสุดคิดเป็นเงินไทยประมาณ 12,000 รถถูกยกไปเพราะจอดผิดเวลา ไม่ดูให้ดีก่อนจอดครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 11:17:22 PM »

จริงหรือครับ ไปศาลอาจต้องรอทั้งวัน เพราะคดีเยะผู้พิพากษาน้อย คงไม่สะดวกและลำบากกว่าเดิม
นั่นแหละครับที่จะเป็นผลดี กลัวลำบากจะได้ระวังไม่ทำความผิด แต่มองอีกมุมตำรวจสามารถเรียกเก็บได้มากกว่าเดิมไม่ดีหรือครับ

S76C+,C++
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์