เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนตบหัว..แล้วเกิดลั่น!!!  (อ่าน 3286 ครั้ง)
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 07:40:11 AM »

ขอสอบถามเกี่ยวกับกฎหมาย แบบนี้ผิดฆ่าคนตายประมาทใช่เปล่าครับ แล้วโทษร้ายแรงเพียงใดมั่ง
และถ้าเป็นตำรวจหรือทหารของบ้านเราเข้าระงับเหตุแล้วใช้ปืนตบหัวลั่นแบบนี้ มีความผิดถึงขนาดต้องถูกปลดออกจากข้าราชการหรือเปล่าครับ ไหว้

ยกขึ้นมาหน่อยถามเอาไว้อยากรู้นะครับ โดยเฉพาะข้อที่ว่าถ้าเป็นทหารหรือตำรวจบ้านเราเข้าระงับเหตุแล้วเกิดแบบนี้ที่เห็นจะต้องถูกออกจากราชการเลยไหม ผู้รู้ไขข้อสงสัยด้วย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 07:47:20 AM »

ดูจากคลิป ตำรวจไล่ทุบแต่คนเสื้อแดง ไม่สนใจคนใส่กางเกงเหลืองสักนิด อคติจริงๆครับ

Undecided ในคลิป ผมไม่เห็นกางเกงเหลืองทำอะไรนะ อคติที่ว่าคืออะไรครับ หรือคุณมดเห็นหรือทราบว่ากางเกงเหลืองทำอะไรนอกเหนือจากในคลิป ช่วยบอกหน่อยสิครับ Undecided

ในคลิปคนกางเกงเหลืองถอดเสื้ออยู่อีกจุดหนึ่ง  ส่วนคนเสื่อเเดงกางเกงแดงวิ่งมากับพวกอีก2คนและพวกคนหนึ่งขว้างสิ่งของบางอย่างเข้าใจว่าใส่ตำรวจ  ทำให้ตำรวจเลยวิ่งไล่กวดเฉพาะกลุ่มคนเสื้อแดง และคนเสื้อแดงวิ่งหนีตำรวจจึงตามไปตบหัว  ส่วนคนกางเกงเหลือเห็นอยู่เฉยๆ Grin Cheesy

ส่วนคนเสื้อเหลืองเลิกชุมนุมกลับบ้านไปทำมาหากินกันหมดแล้วครับ ไม่ได้ทำอะไร ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2008, 07:48:52 AM โดย face » บันทึกการเข้า

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:35:59 PM »

ขออนุญาติ ลงลิ๊งค์ให้ดูครับ

อันนี้เป็นการกระทำของตำรวจ ที่พูดได้เลยครับว่าเลวของจริง  ดูคลิปนี้แล้ว ยังคิดว่าเออ...ตำรวจ(บางคน)บ้านเรายังใจดีซะกว่าอีก

http://www.nothingtoxic.com/media/1229407372/Corrupt_Brazilian_Police_Shoot_Gang_Member_in_Streets
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:46:31 PM »

อันตรายจังเรยๆ ตกใจ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:01:06 AM »

ประมาทแท้ๆ...

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์