เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีปิดบัญชีธนาคารอันชาญฉลาดที่ถูกปกปิดมานาน  (อ่าน 12402 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:21:41 AM »

บัญชีของผมติดลบ

แต่ เงินหมุนเวียน หลัก ร้อยล้าน.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:23:54 AM »

ตกใจ..... ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:55:02 PM »

uob ของเมียผม ส่งจม.มาทุกเดือน บอกว่าต้องมีเงินคงเหลือในบัญชีขั้นต่ำ 5000 บาท ทำไม ให้คงเหลือเยอะจัง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:06:29 PM »

ปิดบัญชีต้องไปทำเรื่องกับสาขาที่เปิดใช่ไหมครับ

หรือว่าปิดที่สาขาไหนก็ได้ครับ

หากต้องการปิดบ/ช. ต้องไปจัดการที่สาขานั้นค่ะ แต่หากมันไกลเกินเหตุ ไม่คุ้มกับการเสียเวลาและค่าน้ำมัน ก็ถอนที่สาขาใกล้บ้านสุด โดยถอนแบบไม่รับเศษสตางค์ค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 01:46:58 AM »

หลงรัก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:11:06 AM »

ไม่ค่อยทราบรายละเอียดครับ  พกเต่เงินสดๆ วันละหลายๆหมื่น เดินทางไปตจว.เพื่อเก็บเงินจากลูกค้าเป็นหมื่นๆ ซุกซ่อนไว้ตามส่วนต่างๆของรถปะปนกับเครื่องกระสุนและอาวุธปืน

ที่บ้านก็เอาเงินตราสกุลต่างประเทศม้วนเสียบไว้ในซองปืนพร้อมทองคำแท่ง เผื่อเกิดสภาวะฉุกเฉิน

ปล. สามารถหมั่นใส้หรือแสยะปากได้ตามอัธยาศัย

ไม่มีใครสนใจเขาเลย   คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:29:23 AM »

แหม พี่จ้าว....
ก็ พี่ เขาให้เพียง 
สามารถหมั่นใส้หรือแสยะปากได้ตามอัธยาศัย

อิจฉาจัง.................
มีเงินตราสกุลต่างประเทศม้วนเสียบไว้ในซองปืนพร้อมทองคำแท่ง

แต่เตรียมพร้อมดี
เผื่อเกิดสภาวะฉุกเฉิน
   งอน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:34:48 AM »

นิสัยแบบนี้คงฉุกเฉินบ่อย แต่ไม่นึกว่าจะถึงขนาดต้องหนีออกนอกประเทศน่ะครับ  คิก คิก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 09:18:24 AM »

ไม่ค่อยทราบรายละเอียดครับ  พกเต่เงินสดๆ วันละหลายๆหมื่น เดินทางไปตจว.เพื่อเก็บเงินจากลูกค้าเป็นหมื่นๆ ซุกซ่อนไว้ตามส่วนต่างๆของรถปะปนกับเครื่องกระสุนและอาวุธปืน

ที่บ้านก็เอาเงินตราสกุลต่างประเทศม้วนเสียบไว้ในซองปืนพร้อมทองคำแท่ง เผื่อเกิดสภาวะฉุกเฉิน

ปล. สามารถหมั่นใส้หรือแสยะปากได้ตามอัธยาศัย

ไม่มีใครสนใจเขาเลย   คิก คิก

ต๊ายดีใจจัง...มีหนุ่มๆมาเมียงมอง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 11:02:58 AM »

พี่ต้อมซ่อนเงินที่บ้านโอก็ได้ค่ะ รับรองซ่อนเนียนจนหาไม่เจอเลย คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 11:28:55 AM »

ถือว่าคุณต้อมเป็นผู้ตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทครับ  Cheesy  เยี่ยม
ระบบการเงินการธนาคารอาจสะดุดหยุดไป ในภาวะมิคสัญญี  Smiley
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 04:56:27 PM »

อิอิ.......ได้ความรู้เพิ่ม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 05:13:34 PM »

เวลาไปปิดบัญชี สมุดคู่ฝากก็จะถูกประทับตราและเจาะรู ไม่สามารถนำไปทำนิติกรรมอะไรได้อีก

ส่วน ATM ก็ถูกยกเลิกใช้ไม่ได้เหมือนกัน  .......  ไม่เข้าใจว่าจะได้ดอกเบี้ยแบบที่ว่ามาอย่างไร

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:02:41 PM »

ถือว่าคุณต้อมเป็นผู้ตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทครับ  Cheesy  เยี่ยม
ระบบการเงินการธนาคารอาจสะดุดหยุดไป ในภาวะมิคสัญญี  Smiley

พ่อผมมีเพื่อนอยู่ในกรุงพนมเปญตอนเขมรแดงบุกเข้ามาได้นะครับ แกเป็นทหารที่ถูกฆ่าในเหตุการณ์นั้น ลูกเมียของท่านหนีมาฝั่งไทยได้และเข้าอยู่ในศูนย์พักพิง ด้านอำเภอตาพระยา  ตลอดเส้นทางที่ผ่านมาต้องจ่ายค่ารถ ค่าเศษข้าว จ่ายค่าผ่านแดนแบบไม่มีใบเสร็จโดยใช้ทองคำแท่ง มาหั่นเป็นชิ้นเท่าเม็ดข้าวโพด และใช้เงินคอลล่าห์สหรัฐฯ ที่สามีแกซุกซ่อนเอาไว้ที่บ้านตอนสถานการณ์เริ่มรุนแรง และใช้เงิน-ทองเหล่านั้นประทังชีวิตก่อนจะได้เดินทางไปฝรั่งเศส   ที่น่าสลดคือการซ่อนทองเม็ด ต้องซ่อนในทีร่างกาย....ที่อนาถใจมากๆ

ปัจจุบันทุกท่านที่เอ่ยมาไปปาร์ตี้กันบนสวรรค์หมดแล้ว 
ผมไม่คิดว่าเมืองไทยจะไปได้ขนาดนั้น แต่ปฎิเสธไม่ได้เหมือนกันว่าเสียวสันหลังกับเรื่องราวพักนี้

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:09:08 PM »

ขอบคุณอีกครั้งที่นำมาบอกกันครับ  ไหว้

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์