เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:23:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม็อบขวางทางเข้าออกเมืองชลครับ เวลานี้สมาชิกเลี่ยงด้วยครับ  (อ่าน 3365 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:26:54 PM »

ขณะนี้มีม๊อบแรงงานจากนิคมอมตะ จำนวนประมาณ 400 คน กีดขวางการจราจรเข้าเมืองชลบุรีครับ สมาชิกหลีกเลี่ยงครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:27:49 PM »

ขณะนี้มีม๊อบแรงงานจากนิคมอมตะ จำนวนประมาณ 400 คน กีดขวางการจราจรเข้าเมืองชลบุรีครับ สมาชิกหลีกเลี่ยงครับ

ขอบคุณครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 02:56:25 PM »

ขอบคุณจ๊า........................คริ คริ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:11:01 PM »

ขอบคุณจ๊า........................คริ คริ

น้องเบญจวัน ได้โอกาสกลับบ้านดึกแล้วหละวันนี้ คิก คิก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:32:39 PM »

ขอบคุณครับ...........ผมอยู่ในนิคมยังไม่ทราบเลยครับ........

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:41:10 PM »

สายบายพาส พนัส มอเตอร์เวย์ ติดขัดระดับ5+

แนะนำสาย มอเตอร์เวย์บ้านบึง

บูรพาวิถีขาเข้าก็ไม่สะดวกครับ บางนาตราด เข้า-ออก ไม่แนะนำเวลานี้ครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:09:10 PM »

ไม่ทราบว่าประท้วงเรื่องอะไรเหรอครับ............บริษัทปิด...........ไม่จ่ายโบนัส........

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:14:17 PM »

ประท้วงเรื่องขอโบนัสไม่ได้ตามยอดครับ ทาง รง.ก็แจ้งว่าไม่มีให้ครับ

สรุป ผมไม่เกี่ยวแต่ก็เดือดร้อนครับ ก็เล่นปิดเส้นทางหลักเลย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:20:44 PM »

คงผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:26:28 PM »

ไม่นึกถึงอนาคตกันบ้างเลย

เวลาอย่างนี้ไม่ตกงาน โรงงานไม่ปิด ก็น่าจะยิ้มกันได้อยู่

แต่ถ้าขู่จะเอาโบนัสนี่ อีกไม่นานเผลอๆ จะอดได้ทำงานกันอีก โรงงานก็จะย้ายไปอยู่ประเทศใกล้แทน เศร้า

รักในหลวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:28:34 PM »

โชคดีจังเข้าบ้านแล้วมาจากระยองเที่ยงมาทางสายยุทธศาสตร์331ไปรับลูกแล้วเข้าบ้านทางบ้านบึง.....โล่ง ตลอด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:31:12 PM »

เวลาอย่างนี้ไม่ตกงาน โรงงานไม่ปิด ก็น่าจะยิ้มกันได้อยู่

แต่ถ้าขู่จะเอาโบนัสนี่ อีกไม่นานเผลอๆ จะอดได้ทำงานกันอีก โรงงานก็จะย้ายไปอยู่ประเทศใกล้แทน เศร้า

เห็นด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:33:35 PM »

Smiley...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2008, 04:38:10 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:35:11 PM »

ขอให้ได้ทางออกที่ดีทั้งสองฝ่ายครับ

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:37:34 PM »

เห็นด้วยครับ
เห็นด้วยครับ  มีบางคนบางกลุ่มไม่เคยรู้จักพอ ไม่สำนึกสถานะการณ์บ้างเลย เอาแต่ได้อย่างเดียว ตกงานก็เรียกร้องอีก เศร้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์