เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:23:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม็อบขวางทางเข้าออกเมืองชลครับ เวลานี้สมาชิกเลี่ยงด้วยครับ  (อ่าน 3364 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:39:39 PM »

คุณ JongRakN ทำไงถึงโพสท์รูปใหญ่ได้ขนาดนี้ครับเนี่ยของผมเห็นได้ไม่เกิน 137เค เลย
ต้องยืนยันการมีตัวตนก่อนหรือเปล่าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:42:57 PM »

คุณ JongRakN ทำไงถึงโพสท์รูปใหญ่ได้ขนาดนี้ครับเนี่ยของผมเห็นได้ไม่เกิน 137เค เลย
ต้องยืนยันการมีตัวตนก่อนหรือเปล่าครับ

แฮๆ.. ผมก็โพสท์ ตามปกตินะครับ  imageshack เขาใจดี Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:43:10 PM »

....ไม่ทราบว่า บริษัทฯชื่ออะไรครับที่ก่อม๊อบ

ขอบคุณมากครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:56:58 PM »

บริษัทนี้เมื่อก่อนเคยทำพานท้ายให้ McMillan ด้วยนะครับ

ณ.เวลานี้ผมว่าเราอย่าพึ่งด่วนสรุปว่า พนักงานหรือผู้บริหาร ทำผิดหรือถูก.....แต่มาหาทางว่าจะแก้ไขเรื่องปิดถนนก่อนดีกว่าครับ ไหว้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:10:01 PM »

พนักงานบริษัท  ค๊อบ บร้าครับ  ไม่ยืนยันว่า ผลิตอะไรครับ ที่สมาชิกในบ้านบอกมาว่าผลิตอุปกรณ์ดำน้ำครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:15:11 PM »

ผลิตกระดาน Surf Board ครับ
อุปกรณ์ดำน้ำด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

บายพาสชลบุรี บ่ายสามติดแหงกเลยครับ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:19:13 PM »

พนักงานบริษัท  ค๊อบ บร้าครับ  ไม่ยืนยันว่า ผลิตอะไรครับ ที่สมาชิกในบ้านบอกมาว่าผลิตอุปกรณ์ดำน้ำครับ

อ๋อ...บรษัทนี้เองเหรอของฝรั่งยุโรปชาติหนึ่ง...มันติดอยูในบัญชีดำของผมเลยทำกระดานวินเซิร์ฟส่งออกครับหลายปีมาแล้ว
เขาเรียกบริการจากบริษัทของผมๆเข้าไปเช็คปัญหาของระบบออโตเมชั่นว่ามีปัญหาหรือเปล่าผมเช็คระบบของผมแล้วทำงานปกติ
ฃาดแต่เซ็นเซ็อร์ตัวหนึ่งของเขาที่ไม่ทำงานแต่เขาหาไม่เจอไม่รู้อยู๋ไหน.....แล้วเบี้ยวไม่จ่ายค่าเซอร์วิสบริษัทผมหาว่าผมไม่ได้ช่วยอะไร
เลยติดบัญชีดำว่าไม่ไปบริการอีกแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:27:05 PM »

อ๋อ...บรษัทนี้เองเหรอของฝรั่งยุโรปชาติหนึ่ง...มันติดอยูในบัญชีดำของผมเลยทำกระดานวินเซิร์ฟส่งออกครับหลายปีมาแล้ว
เขาเรียกบริการจากบริษัทของผมๆเข้าไปเช็คปัญหาของระบบออโตเมชั่นว่ามีปัญหาหรือเปล่าผมเช็คระบบของผมแล้วทำงานปกติ
ฃาดแต่เซ็นเซ็อร์ตัวหนึ่งของเขาที่ไม่ทำงานแต่เขาหาไม่เจอไม่รู้อยู๋ไหน.....แล้วเบี้ยวไม่จ่ายค่าเซอร์วิสบริษัทผมหาว่าผมไม่ได้ช่วยอะไร
เลยติดบัญชีดำว่าไม่ไปบริการอีกแล้ว

อ่าวเจอโจทย์ซะแล้ว

เวลานี้สายบายพาส ติดหนักมากครับ 80 เปอร์เซ็นเป็น รถบรรทุกครับ เลี่ยงได้ขึ้นมอเตอร์เวย์เลยครับ รถที่มาทางบายพาส ตร. จะบังคับให้ กลับรถ ใต้สะพานลอยหนองไม้แดง เข้า ไปทางบายพาสพนัสครับ(ตอนนี้รถเต็มการจราจร)

ส่วนท่านที่มาทาง กทม .(ตอนนี้กรุณาอย่ามา) ต้องขับรถเข้าทางอำเภอพานทองเพื่ออ้อมที่เกิดเหตุครับ
เมื่อครู่มีเหตุ ผู้ป่วยจะผ่านก็ผ่านไม่ได้ อ๊อกซีเจ้นจะหมด ต้องขอยืมรถกู้ภัยครับ

สรุป บายพาส พนัส ไปหน้า นิคมอมตะ ไม่น่ามาครับ ส่วนคนในนิคม ออกข้าง แล้วเข้า มอเตอร์เวย์เลยครับ ตอนนี้มั่วครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:33:41 PM »

อ่าวเจอโจทย์ซะแล้ว

เวลานี้สายบายพาส ติดหนักมากครับ 80 เปอร์เซ็นเป็น รถบรรทุกครับ เลี่ยงได้ขึ้นมอเตอร์เวย์เลยครับ รถที่มาทางบายพาส ตร. จะบังคับให้ กลับรถ ใต้สะพานลอยหนองไม้แดง เข้า ไปทางบายพาสพนัสครับ(ตอนนี้รถเต็มการจราจร)

ส่วนท่านที่มาทาง กทม .(ตอนนี้กรุณาอย่ามา) ต้องขับรถเข้าทางอำเภอพานทองเพื่ออ้อมที่เกิดเหตุครับ
เมื่อครู่มีเหตุ ผู้ป่วยจะผ่านก็ผ่านไม่ได้ อ๊อกซีเจ้นจะหมด ต้องขอยืมรถกู้ภัยครับ

สรุป บายพาส พนัส ไปหน้า นิคมอมตะ ไม่น่ามาครับ ส่วนคนในนิคม ออกข้าง แล้วเข้า มอเตอร์เวย์เลยครับ ตอนนี้มั่วครับ

ใครที่อยู่ในนิคมให้ออกทางโรงงานแป๊บซี่ก็ได้ครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:50:55 PM »

ล่าสุดสลายแล้วครับ

ทุกคนกลับบ้าน ไม่มีใครเจ็บตัว

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 05:52:34 PM »

ล่าสุดสลายแล้วครับ

ทุกคนกลับบ้าน ไม่มีใครเจ็บตัว

เพิ่มเติมเฉพาะขาเข้า กทม เท่านั้น  เข้าเมืองชลยังปิดอยู่

หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:08:37 PM »

คงเป็นพฤติกรรมเลียนแบบที่กำลังระบาดจากพวกม๊อบเผาชาติละมั้งครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:11:19 PM »

คงเป็นพฤติกรรมเลียนแบบที่กำลังระบาดจากพวกม๊อบเผาชาติละมั้งครับ

จริงหรือ ท่านคิดเอาเองหรือว่ามีเหตุผลอย่างอื่นครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:13:49 PM »

เอาน่า...เป็นเชิงตรรก แบบขำๆ  คิก คิก คิก คิก
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:15:13 PM »

จริงหรือ ท่านคิดเอาเองหรือว่ามีเหตุผลอย่างอื่นครับ
คิดเองจากเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวนี้ไม่มีใครยอมใครหรืออดทนอะไรสักอย่าง ถ้าอยากได้ต้องรวมกันชุมนุมประท้วงให้เกิดความเดือดร้อน นี่มันพฤติกรรมแย่ๆหรือถ้าจะให้ถูกต้องเรียกว่าชั่วๆครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์