เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GSG 5 Vs.10/22  (อ่าน 6607 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:06:58 AM »

กำลัง หลง รูปร่างอยู่ครับ แต่ก็เสียดายเงินราคา 50 K ++ พอๆๆกับ ไซก้า เลย

มันยิงได้บ่อยกว่าลูกซองนะครับพี่  เเล้วพี่ได้ราคามาเท่าไหร่ครับ

ผมก็คิดคล้ายๆพี่เเหละมันตั้งห้าหมื่นเเหนะ  เเต่ก็มันอยากได้อ่ะ.....

เเต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อสอบป.3อยู่  ขอเองไม่มีใบรับรองว่าเป็นคนดีด้วย  จะโดนดองเรื่องนานเเค่ไหนก็ไม่รู้เขาว่าเกิน 45 วันเเหนะ
เห็นมี ขาย 2 ร้านที่ร้านปืนพงษ์ มีแบบพับฐานด้วย สนใจอยู่เหมือนกัน หลงรูปนะแต่กลัวว่าจูบไม่หอม 555
ยิงไม่แม่นไง หนุ่ม ราคาไม่ได้ถามแต่คิดว่า  50 K ตามที่ในเวปบอกๆๆกันไว้ครับ

ผมลองไปเดินถามเเถวหลังวังพี่เปิดราคามา 65000 แม็กตัวเดียว  ร้านที่ถามติดกับร้านอะไรเเละบุตรนี่เเหละ

ส่วนร้านที่จองเขาว่า 50k เเม็กตัวเดียวครับ

เลยไปดูตามลายเเทงในเว็บ 50000 ได้เเม็กสองอัน  ที่จริงมันน่าจะราคา 45K กำลังสวยนะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:25:45 AM »

กำลัง หลง รูปร่างอยู่ครับ แต่ก็เสียดายเงินราคา 50 K ++ พอๆๆกับ ไซก้า เลย

มันยิงได้บ่อยกว่าลูกซองนะครับพี่  เเล้วพี่ได้ราคามาเท่าไหร่ครับ

ผมก็คิดคล้ายๆพี่เเหละมันตั้งห้าหมื่นเเหนะ  เเต่ก็มันอยากได้อ่ะ.....

เเต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อสอบป.3อยู่  ขอเองไม่มีใบรับรองว่าเป็นคนดีด้วย  จะโดนดองเรื่องนานเเค่ไหนก็ไม่รู้เขาว่าเกิน 45 วันเเหนะ
เห็นมี ขาย 2 ร้านที่ร้านปืนพงษ์ มีแบบพับฐานด้วย สนใจอยู่เหมือนกัน หลงรูปนะแต่กลัวว่าจูบไม่หอม 555
ยิงไม่แม่นไง หนุ่ม ราคาไม่ได้ถามแต่คิดว่า  50 K ตามที่ในเวปบอกๆๆกันไว้ครับ

ผมลองไปเดินถามเเถวหลังวังพี่เปิดราคามา 65000 แม็กตัวเดียว  ร้านที่ถามติดกับร้านอะไรเเละบุตรนี่เเหละ

ส่วนร้านที่จองเขาว่า 50k เเม็กตัวเดียวครับ

เลยไปดูตามลายเเทงในเว็บ 50000 ได้เเม็กสองอัน  ที่จริงมันน่าจะราคา 45K กำลังสวยนะครับ

ตอนแรกก็เห่อๆ กัน ก็เหมือนเจเกอร์แหล่ะ  Cool

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Grossenheim
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:43:37 AM »

ผมเพิ่งไปซื้อมาครับ ... เหตุผลเพราะว่าชอบปืนหุ่นแบบนี้  และอยู่เมืองไทยไม่มีโอกาสเป็นเจ้าของปืนจริงหุ่นแบบนี้แน่ๆ ถ้าไม่ใช่ขนาด .22 LR ...  อีกหน่อย ถ้า GSG รู้แกว ทำปืนลูกกรด หุ่น Ingram Mac-10,  หุ่น UZI,  หุ่น M4 ... ขอให้ทำได้ Look & Feel สัก 90% ของปืนจริง ก็จะมีคนจำพวกผม เข้าคิวไปซื้ออยู่ดี ... ซึ่งก็ไม่ได้กะจะเอามายิงแข่งอะไรกับใคร  หรือเอามายิงสมบุกสมบันจนต้องหาอะไหล่ซ่อมหรอกครับ  ชอบตั้งแต่เด็กๆ มีโอกาสก็อยากสะสมไว้  ครึ้มอกครึ้มใจ นานๆ ก็เอาออกมายิง มาล้าง ทีหนึ่ง ... ผมเชื่อว่าในตลาดโลก ทั้งอเมริกา และยุโรป ก็จะมีตลาด Segment นี้ ... เขามองเห็นถึงทำออกมาขายไงล่ะครับ  Smiley

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:08:39 AM »

ข่าวจากร้านปืนแจ้งมาว่า  ม.ฮะกิมีรับจองราคา 45,000 บาท

ร้านพ.วังขาย 50,000  ถ้าร้านไหนขายเกิน 50,000 อย่าไปซื้อ

ส่วนผมซื้อมา 65,000 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:06:45 AM »

gsg-5 ปืนหนักกว่ารูเกอร์พอสมควรครับ ถือนานๆเมื่อยครับ แต่ได้อารมย์สงครามดี ส่วนความแม่นยำ ปืนสแตนดาสพอๆกันครับ แต่เวลายิงโดนเป้าเหล็ก(รูปสัตว์) รู้สึกว่าgsg-5 เสียงดังฟังชัดกว่ารูเกอร์ แต่ราคาสองเท่าของรูเกอร์ หุหุ เห็นว่าสักพักปืนเข้าแยะๆจะลดราคาครับ หากจะซื้อรอสักพักดีกว่า เพราะตอนนี้ของแต่งก็น้อยและแพง
หรือไม่ก็เอารูเกอร์แต่งแนวสงครามก็ยังไหว เบากว่ากันเป็นกิโลครับ

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
TzR__
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:58:42 AM »

GSG-5 ไว้เฝ้าบ้านตอนดึก ๆ ดีครับ

ทรงปืนเหมือน MP5

ดึกๆ อาจข่มขู่ได้บ้างครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 09:25:03 AM »

GSG-5 ไว้เฝ้าบ้านตอนดึก ๆ ดีครับ

ข้อดีข้อใหม่ครับ สงสัย อดใจไม่อยู่แน่เลยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 10:04:59 AM »

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงิน  อยากซื้อไว้เก็บก็ซื้อได้ครับ
แต่ถ้ามี 10/22 อยู่แล้ว  อย่าซื้อเลยครับ
  GSG ขายรูปร่างใครเห็นก็แตกตื่นอยากได้  ผมก็เป็นเหมือนกันเพราะตอนแรกคิดว่า HK เป็นคนผลิต และลองดูๆแล้ว
อะไหล่หายากมาก   ไม่สามารถปรับแต่งได้เหมือน 10/22

เคยเห็นพี่บอกว่าจะมีปืนเเบบนี้ขนาด .22 เเต่เป็นโครงเหล็กเเล้วอะไหล่มันใกล้เคียงกับตัวเเม่ MP5  หน้าตามันเหมือนกันมากไหมเเล้วมันจะมาเมื่อไหร่ครับ

แอ๊ะๆ... จับได้และ...

ไม่ได้ซื้อหนังสือ อวป. เล่มใหม่แน่เชียว... เย้...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 10:05:50 AM »

ข้อดีข้อใหม่ครับ สงสัย อดใจไม่อยู่แน่เลยครับ
ข้อเสีย  ชาวบ้านทื่ไม่รู้ความ คิดว่าเรามีปืนสงคราม อาจจะไปแจ้งตร ได้ครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 10:42:38 AM »

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงิน  อยากซื้อไว้เก็บก็ซื้อได้ครับ
แต่ถ้ามี 10/22 อยู่แล้ว  อย่าซื้อเลยครับ
  GSG ขายรูปร่างใครเห็นก็แตกตื่นอยากได้  ผมก็เป็นเหมือนกันเพราะตอนแรกคิดว่า HK เป็นคนผลิต และลองดูๆแล้ว
อะไหล่หายากมาก   ไม่สามารถปรับแต่งได้เหมือน 10/22

เคยเห็นพี่บอกว่าจะมีปืนเเบบนี้ขนาด .22 เเต่เป็นโครงเหล็กเเล้วอะไหล่มันใกล้เคียงกับตัวเเม่ MP5  หน้าตามันเหมือนกันมากไหมเเล้วมันจะมาเมื่อไหร่ครับ
นายหนุ่มจำแม่นดี   หน้าตาจะเหมือน MP5 ทุกอย่างเลยครับ  แต่ใช้แม็กของ 10/22
เป็นบริษัทเล็กๆจะทำขาย   บริษัทเดียวกันกับที่ผมซื้อ MP5 เซียงกงนั่นแหละ
แล้วมีแวว  จะได้เห็นในเมืองไทยบ้างไหมครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 11:26:41 AM »

แอ๊ะๆ... จับได้และ...

ไม่ได้ซื้อหนังสือ อวป. เล่มใหม่แน่เชียว... เย้...

ต้องโทษที่ส่งหนังสือมาที่ร้านขายช้าเเละไม่ตรงเวลา    ช่วงที่พาสาวไปช็อปปิ้งเราก็เข้าร้านหนังสือดูเเล้วดันไม่มีไปอีกที่ดันหมดเเล้ว

เลยไม่ได้ซื้อเป็นอาจิณ  ประหยัดไปอีกเดือน  ฮา......

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 01:42:48 PM »

ผมว่าถ้ายิงในระยะตำกว่า 50 เมตรลงมา ความแม่นน่าจะพอๆกันนะครับ แต่ถ้าไกลกว่านั้นผมว่า 10/22 แม่นกว่านะครับ เยี่ยม(ส่วนตัวนะครับ)
GSG 5 หนักกว่า 10/22 พอสมควรเลยนะครับ ความคล่องตัวสู้ 10/22 ไม่ได้ครับ อะไหล่ก็แพงกว่ามากด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ถ้ามีเงินแล้วอยากจะซื้อเก็บไว้ยิงเล่นๆ ก็ซื้อไปเถอะครับ เยี่ยม
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 02:05:55 PM »

ผมซื้อมา 58 k แม็กสองอัน + พานท้ายยืด-หด + ตัวต่อแม็ก

ที่ซื้อเพราะชอบหุ่นและไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มอีกแล้วครับ  Cheesy

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
SK GuN-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 05:27:10 PM »

มาเก็บข้อมูลครับ   เพื่อตัดสินใจ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 05:39:04 PM »

จะซื้อ GSG ไว้ดูเล่นมันก็แพงเกินเหตุครับ     

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์