เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:42:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดปลอม  (อ่าน 5136 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:44:00 PM »

ดูไม่เป็นครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:20:29 PM »

เพื่อนมันค้างเงินผมอยู่ 600.- เห็นว่าจะใช้คืนเป็นมีด Victorinox ใบตาย(มีใบเดียวโดด ๆ ไม่มีอย่างอื่นเลย) ด้ามพลาสติกแดง มันซื้อเอาแถวคลองถม ..คิดว่าของจริง หรือปลอมคับ ?

...มีดรุ่นนี้มีขายจริงครับ  แต่ว่าจะจริงหรือปลอมก็ต้องเทียบดูนะครับ.    Smiley

http://www.smartknives.com/Victorinox-Knives/Victorinox-Solo.htm
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:24:03 PM »

วันนี้ผมได้ซื้อมีดเล่มนึงมาด้วยความช้ำใจ มีดปลอม
คลิปหนีบแบงค์ Harley ที่ ร้านนึงในจตุจักร เห้อออออ
กลับถึงบ้าน ไม่มีทั้งกล่อง ทั้งปั๊มยี่ห้อ เซ็งครับ
1200 ลด 20 เปอร์เซนต์ 960 .-
เอะใจอยู่แล้ว ว่าน่าจะแพงกว่านี้
ระวังไว้ด้วยนะครับ
เจ็บใจตอนกลับบ้าน น้องมันแซว
เตะมันซักทีดีไหม ลูกน้องมาซ้ำเติมลูกพี่ มีที่ไหน     Grin
ไว้ผมสร่างเมาแล้วจะถ่ายรูปให้ดูครับ

ยังไงครับ หมายถึงตอนซื้อมีทั้งกล่องทั้งปั๊มเหรอ หรือหมายถึงตอนซื้อไม่ได้ดูของ    Undecided

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:54:00 PM »

คือตอนที่ผมซื้อรีบร้อนไปนิดนึง เห็นปุ๊บก็ประมาณว่า ใช่เลย Harley เห็นพิมพ์ใส่บาร์โคดเล็กๆ ว่า H.D ..... money clib อะไรประมาณนี้
เลยไม่ได้จับพลิกดูเพราะมีดอยู่ในตู้ครับ กะด้วยสายตาว่าใช่แน่ๆ
แล้วผมก็ถามว่าลดได้เท่าไหร่ เจ้าของบอกลดได้ยี่สิบเปอร์เซนต์
ผมก็จ่ายตังเลย เขาก็เอาใส่ถุงให้ (ผมพลาดตรงไม่ได้ขอดู)
ตอนเดินออกจากร้านยังนึกๆเลยว่า เอ ซองไม่มีให้เหรอ แต่ก็ไม่ได้ถาม เพราะเป็นร้านที่เปิดมานานมาก
เชื่อในเครดิต

สรุป   ผมซื่อบื๊อเองครับ ที่เข้าใจไปเองว่าที่เห็นนั่นคือ คลิปหนีบตัง Harley

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 04:52:21 AM »

ลดขนาดภาพให้ครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 05:05:54 AM »

ใช่ครับ ช่วงนี้ปลอมเยอะ ต้องซิ้อ จากร้านมาตราฐาน หรือ บุคคลที่นำเข้ามาขายประจำครับ ...

ยี่ห้อที่ปลอม ก็เช่น ผีเสื้อ แมงมุม โบรกเกอร์ สมิทฯ ฯ 
ท่านแพะ ............... มีจุดที่ควรสังเกตของมีดแต่ละยี่ห้อไหมครับ?

เป็นวิทยาทาน.............
ขอตอบแทนนายแพะนะครับพี่มะขิ่น    มีดปลอมแยกออกได้เป็น2ข้อใหญ่ๆ  ข้อแรกปลอมยี่ห้อ  อันนี้จะดูง่าย  เพราะในข้อมูลในเวปจะไม่มี  การสังเกตุได้ง่ายกว่าเช่นที่โลโก้จะไม่ชัดเจน  เมื่อเทียบกับของจริง

ข้อ2ปลอมรุ่น  อันนี้จะดูยาก  หรือยากมากต้องอาศัยความชำนาญจริงๆ  แม้แต่ทางร้านขายเองยังโดน เพราะมันปลอมแบบตั้งใจปลอมมาทั้งกล่องทั้งใบรับประกัน  ที่ผมเจอคือมีดของอีเมอสัน   ปลอมจากอเมริกาไม่ใช่จะมีแต่จากจีน
ต้องดูเป็นรุ่นๆเป็นตัวๆไปครับพี่  ขอบคุณครับ

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 05:27:12 AM »

มีดของแท้และเทียมจุดที่สังเกตุมองได่ชัดเจนที่สุดคือVipot  หรือแกนเพลามีด  แต่ละยี่ห้อจะมีเอกลักษณ์ของตัวเอง
ขอยกตัวอย่างสักยี่ห้อที่เจอมานะครับ
ของท้อปของจริง

ของปลอม ดูที่แกนเพลาครับ

มีหลายรุ่นหลายยี่ห้อที่ปลอมได้เนียนจริงๆ Grin

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 08:10:52 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ aniki    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์