เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:21:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีรูปปืน cz 452 แต่งสวยๆบ้างครับ  (อ่าน 6560 ครั้ง)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 01:31:20 PM »

ใครมีรูปปืน cz 452 แต่งสวยๆบ้างครับ อยากจะชมจะได้เอาไว้ทำเป็นแบบอย่าง
ถ้าบอกสถานที่ทำและราคาด้วยก็จะดีครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 02:06:13 PM »

เปลี่ยนจาก 10/22 เป็น CZ แล้วหรือครับ ..... Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 03:04:09 PM »

ใครมีรูปปืน cz 452 แต่งสวยๆบ้างครับ อยากจะชมจะได้เอาไว้ทำเป็นแบบอย่าง
ถ้าบอกสถานที่ทำและราคาด้วยก็จะดีครับ
ส่วนมากแล้ว CZ 452มักไม่มีอุปกรณ์มาประดับตัวสักเท่าไหร่ครับ คนส่วนใหญ่มักแต่งระบบลั่นไก ให้เบา แต่งtrigger stop หรือวางBeddingใหม่ ถ้าเป็นVarmintก็หาขากล้องดีๆ + กล้องดีๆ + ขาทราย(Bipod) แค่นี้ก็งามแต้ๆแล้วครับ ตอนนี้ก็มีของพี่เหล็ก(Iron) ที่ถอดลำกล้องมาครอบใหม่ ครอบเสร็จก็ต้องใช้routerกัดstockให้กว้างเพื่อวางลำกล้องลงไปอีก ผมเองก็ชั่งใจอยู่ว่าจะทำแบบพี่เขาดีมั้ย ตอนนี้กำลังศึกษาความเป็นไปได้ รวมถึงเทคนิคการถอดลำกล้อง และการร่อนระยะhead spaceด้วยครับ ส่วนตัวจะทำหรือไม่ขออุบไว้ก่อนครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 03:37:42 PM »

มีรูปกระบอกของคุณ Iron ให้ดูมั้ยครับ............ อยากเห็นด้วยน่ะ

คุณ Wooddy ได้รับแว่นแล้วนะครับ ใช้งานดีมาก แต่ไม่ได้ติดต่อไปเพราะยุ่งสุดๆครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2005, 09:34:00 AM »

[
อ้างถึง
ส่วนมากแล้ว CZ 452มักไม่มีอุปกรณ์มาประดับตัวสักเท่าไหร่ครับ คนส่วนใหญ่มักแต่งระบบลั่นไก ให้เบา แต่งtrigger stop หรือวางBeddingใหม่ ถ้าเป็นVarmintก็หาขากล้องดีๆ + กล้องดีๆ + ขาทราย(Bipod) แค่นี้ก็งามแต้ๆแล้วครับ ตอนนี้ก็มีของพี่เหล็ก(Iron) ที่ถอดลำกล้องมาครอบใหม่ ครอบเสร็จก็ต้องใช้routerกัดstockให้กว้างเพื่อวางลำกล้องลงไปอีก ผมเองก็ชั่งใจอยู่ว่าจะทำแบบพี่เขาดีมั้ย ตอนนี้กำลังศึกษาความเป็นไปได้ รวมถึงเทคนิคการถอดลำกล้อง และการร่อนระยะhead spaceด้วยครับ ส่วนตัวจะทำหรือไม่ขออุบไว้ก่อนครับ
อ้างถึง

ทำเลยครับทำเลย 55555555  ขออนุญาตยุเผื่อยุขึ้นแบบว่าอยากเห็นอะไรที่เปลี่ยนแปลงในทางที่ดีและสวยๆงามๆขึ้นครับผม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2005, 09:55:21 PM »

ลองดูกระทู้นี้ครับ

หัวข้อ: ผลทดสอบเบื้องต้น ลำกล้องดึงตึง 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,3870.0.html

ถ้ามีเวลาอาจจะแต่งเพิ่มเติม และ อาจจะเอา 10/22 มาลองแต่งด้วยครับ  Grin
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 10:20:16 PM »

พานท้ายแบบนี้ .... สวยดีครับ    Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 01:08:34 PM »

จ๊าบจริง ๆ ชอบตรงช่องเก็บกระสุนครับ  หลงรัก

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 01:50:34 PM »

สวยครับ   :Smiley Shocked

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 01:52:44 PM »

:Smileyอู้ฮู
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:04:47 PM »

ท่า.. จะเกี่ยวออกมายาก นะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:05:44 PM »

จ๊าบจริง ๆ ชอบตรงช่องเก็บกระสุนครับ หลงรัก
ผมเองตอนแรกเห็นก็ว่าเก๋ดีครับ แต่พอมานึกถึงความเป็นจริง และวัตถุประสงค์การใช้งานแบบกึ่งลุยนิด ก็มองว่าไม่สู้เหมาะสมเท่าไหร่ เพราะทำให้ปืนหนักขึ้น เมื่อพับปิดเข้าไปแล้วไม่มีlock  มีโอกาสที่จะเปิดเองได้ เดี๋ยวกระสุนล่วงหมด เคยเห็นที่เมืองนอกทำลักษณะนี้แต่stockเป็นไม้นะครับ
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:20:45 PM »

แล้วแต่งtrigger stop แบบไหนครับ พอมีรูปบ้างไหมครับเพื่อเป็นแนวทางครับ.....
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:25:25 PM »

Grin

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 06:04:59 PM »

ท่า.. จะเกี่ยวออกมายาก นะครับ

ไม่ยากครับสังเกตุดีๆจะเห็นรอยเว้าที่พานท้ายตำแหน่งที่แนบแก้มพอดี  และใช้ลูกปืนกลมๆสีเงินที่เห็นเป็นตัวล็อคกันการเปิดเอง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2
  พิมพ์