เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:50:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: --- กระทู้สอบถามแบบขำๆ "ทำไมต้องกลัวเมียกันด้วยครับ" -----  (อ่าน 8610 ครั้ง)
Tonkidd
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 08:50:18 AM »

กลัวสิครับ กลัวเค้าไม่รักเราครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 10:21:11 AM »

ผมกลัวเมียผมครับ  ใครจะทำไม

ลองเมียคนอื่นมาหือกะผมดิ ผมตบดิ้น  ยิ้มีเลศนัย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 10:50:55 AM »

ใครว่าเรากลัวเมียครับ เพียงแต่ยังไม่ถึงเวลาหือ...

เราทำเรื่องที่เล็กๆ น้อยๆ เสียก่อนเช่นสร้างปิรามิด สร้างเขื่อนอัสวานให้ได้เสียก่อน... เริ่มต้นทำเรื่องเล็กเรื่องน้อยไปเรื่องใหญ่ เรื่องแบบนี้เราต้องว่าตามตรรกะ...

เมื่อเราสร้างปิรามิดได้ใหญ่แค่เกินหน้าปิรามิดสามลูกที่อียิปต์ได้นิดหน่อยก็พอแล้ว อย่าทำอะไรที่มันเกินเลยเพื่อความสะใจเล็กน้อยเลย... มันไม่งดงาม...

เมื่อเราสร้างปิรามิดเสร็จแล้ว ค่อยกลับมากำหราบเธอครับ... เรื่องนี้แค่เล็กน้อยครับ...

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 11:00:29 AM »

ที่กลัวเมียก็คงเพราะว่าเมียไม่กลัวเรา... ตกใจ Grin Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 11:09:17 AM »

สามีเกือบทุกคนจะเป็นคนกลัวเมียครับ....

ผมก็คนหนึ่งที่กลัวเมีย ..........กลัวในที่นี้คือ....ผมกลัวเธอจะเสียใจครับ  หลงรัก

ยิ่งรักมากยิ่งกลัวมาก  Cheesy

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 12:05:06 PM »

ผมว่าไม่จริงหรอกครับเรื่องกลัวเมียนี่    ไม่กลัวครับแต่เกรงใจเท่านั้นละครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 12:09:51 PM »

ไม่ได้กลัวแต่เกรงใจ
เหตุที่เกรงใจเพราะแฟนผมไฟเขียวให้ยิงปืนได้เต็มที่ หลงรัก
มีข้อแม้อย่างเดียวห้ามนอกลู่นอกทางเรื่องอื่นเด็ดขาด Cheesy
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:19:23 PM »

ไม่ได้กลัวครับ.. แต่เกรงใจจริงๆ ไม่อยากมีเรื่องทะเลาะ... ฯลฯ  Grin

จริงๆ มันเริ่มตั้งแต่วันแต่งงานที่ใช้คำว่า "เจ้าบ่าว" แล้วครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 06:36:30 PM »

ใครว่าเรากลัวเมียครับ เพียงแต่ยังไม่ถึงเวลาหือ...

เราทำเรื่องที่เล็กๆ น้อยๆ เสียก่อนเช่นสร้างปิรามิด สร้างเขื่อนอัสวานให้ได้เสียก่อน... เริ่มต้นทำเรื่องเล็กเรื่องน้อยไปเรื่องใหญ่ เรื่องแบบนี้เราต้องว่าตามตรรกะ...

เมื่อเราสร้างปิรามิดได้ใหญ่แค่เกินหน้าปิรามิดสามลูกที่อียิปต์ได้นิดหน่อยก็พอแล้ว อย่าทำอะไรที่มันเกินเลยเพื่อความสะใจเล็กน้อยเลย... มันไม่งดงาม...

เมื่อเราสร้างปิรามิดเสร็จแล้ว ค่อยกลับมากำหราบเธอครับ... เรื่องนี้แค่เล็กน้อยครับ...

พี่สมชายครับ

คือ

พีระมิด สามหลัง กับ เขื่อนอัสวาน

สามอันนี้ เอาเวลาสร้างทั้งหมดมันรวมกัน

มันขึ้น ร้อยปี เลยนี่ครับพี่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 08:42:56 PM »

อิ อิ อิ อิ ความจริงแล้วผมไม่ได้กลัวเมียหรอกครับ ซักนิดก็ไม่ได้กลัว เพียงแต่ผมกับเมียคุ้นเคยกับการ"เล่นกลัวเมีย"กัน   หลงรัก

เมียผมเค้าแอบคิกคักเวลามีคนทัก เพราะหน้าอย่างผมไม่มีใครเค้าเชื่อว่าจะกลัวเมีย ......

ส่วนผมก็แฮปปี้เพราะหวังรางวัลชุดใหญ่ก่อนนอน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 11:23:54 PM »

อิ อิ อิ อิ ความจริงแล้วผมไม่ได้กลัวเมียหรอกครับ ซักนิดก็ไม่ได้กลัว เพียงแต่ผมกับเมียคุ้นเคยกับการ"เล่นกลัวเมีย"กัน   หลงรัก

เมียผมเค้าแอบคิกคักเวลามีคนทัก เพราะหน้าอย่างผมไม่มีใครเค้าเชื่อว่าจะกลัวเมีย ......

ส่วนผมก็แฮปปี้เพราะหวังรางวัลชุดใหญ่ก่อนนอน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

^
^
^

ได้นวดหลังแฟนก่อนนอน...

อิ..อิ.. เยาะเย้ย

ส่วนผมหวังได้เล่นเนทก่อนนอน... เศร้า
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 12:02:30 AM »

เวลาแฟนผมขึ้นเสียงมา
ผมพูดคำเดียวหยุดเลยครับ
ใครจะเอาไปใช้ก็ได้นะครับ
ผมพูดว่า

ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 12:20:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 10:35:25 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
ซึ้งขนาดน้ำตาไหลเลยเหรอพี่ ยิ้มีเลศนัย

Long Live The King

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 11:34:33 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์