เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:39:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องฝ่าไฟแดง วันเดียวได้พันกว่าคัน แล้วจะเกิดปัญหาอะไรตามมาบ้าง  (อ่าน 5281 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 08:46:32 PM »

กล้องฝ่าไฟแดง วันเดียวได้พันกว่าคัน แล้วจะเกิดปัญหาอะไรตามมาบ้าง

น่าจะเป็นใบสั่งที่ตามมา นะครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 09:09:17 PM »

ทั้งนี้ทั้งนั้น..ก็ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของผู้ขับขี่ด้วยค่ะ...อุตส่าห์สอบได้ใบอนุญาตขับขี่มาแล้วเนอะ..(หรือซื้อมารึเปล่าก็ไม่รู้)

เหมือนคนดื่มสุราเมานิดๆแล้วขับรถ ..พอเห็นมีด่านตรวจอยู่ข้างหน้าก็เลี้ยวซ้ายหลบเข้าซอยซะ..อย่างนี้เรียกขาดจิตสำนึกเช่นกัน  Grin Grin คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2009, 10:08:08 AM โดย 6912 » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 09:35:35 PM »

ทั้งนี้ทั้งนั้น..ก็ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของผู้ขับขี่ด้วยค่ะ...อุตส่าห์สอบได้ใบอนุญาตขับขี่มาแล้วเนอะ..(หรือซื้อมารึเปล่าก็ไม่รู้)

เหมือนคนดื่มสุราเมานิดๆแล้วขับรถ ..พอเห็นมีด่านตรวจอยู่ข้างหน้าก็แล้วซ้ายหลบเข้าซอยซะ..อย่างนี้เรียกขาดจิตสำนึกเช่นกัน  Grin Grin คิก คิก

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอย่างนี้น่าจับ..ปรับซะให้เข็ดเลยนะคะ เยาะเย้ย เยาะเย้ย .....แล้วห้ามควักบัตรฯออกมาเบ่งด้วยนะ(ยกเว้นบัตรATM กดเอาเงินมาจ่ายน่ะ)

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 09:55:46 AM »

..รอรับ ส.ค.ส. 3 ใบ รูปรถ ทะเบียน คนขับ ส่งถึงบ้าน พร้อมแจ้งชำระค่าปรับ 500.-บาท ได้เลยครับ...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 01:49:06 PM »

ถ้าบังคับใช้กฎหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพ จะมีการฝ่าฝืนกฎหมายน้อยลงครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 02:54:07 PM »

ถ้าบังคับใช้กฎหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพ จะมีการฝ่าฝืนกฎหมายน้อยลงครับ
ต้องค่าปรับแพงๆด้วยครับ อย่างฝ่าไฟแดง 5000บาท ครั้งต่อๆไปจะไม่ค่อยกล้าทำ
ถ้าโดนปรับไม่มาก200-300บาท คนโดนปรับจะไม่ค่อยรู้สึกเท่าไร 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 03:47:01 PM »

...ถ้ามาติดตามต่างจังหวัด.คงเพียบเหมือนกัน... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 04:35:35 PM »

2 วันได้แล้ว สี่พันกว่าคัน เป็นแท็กซี่ซะ 60 เปอร์เซนต์  เจ้าของอู่ตายแน่ อิ อิ
แล้วถ้าถ่ายคนขับไม่ติด ฟิลม์มืด หรือเวลากลางคืน ถ่ายได้ไม่ครบ 3 ใบ จะทำยังงัย

ผ่านไปแยกที่แจ้งว่าติดกล้อง สังเกตแทบแย่ ก็ยังมองไม่เห็น ใครรู้ว่าครับว่าอยู่ตรงไหน  คิก คิก

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 06:43:34 PM »

2 วันได้แล้ว สี่พันกว่าคัน เป็นแท็กซี่ซะ 60 เปอร์เซนต์  เจ้าของอู่ตายแน่ อิ อิ
แล้วถ้าถ่ายคนขับไม่ติด ฟิลม์มืด หรือเวลากลางคืน ถ่ายได้ไม่ครบ 3 ใบ จะทำยังงัย

ผ่านไปแยกที่แจ้งว่าติดกล้อง สังเกตแทบแย่ ก็ยังมองไม่เห็น ใครรู้ว่าครับว่าอยู่ตรงไหน  คิก คิก

ตามความคิดผมหลักฐานไม่ชัดคงไม่ส่งไปให้เกิดปัญหาครับ

ส่วนถ้าบอกว่าแยกไหนมีกล้องหรือโชว์กล้องให้เห็น ก็คงจะเคารพกฎกันแค่30แยกที่มีกล้องเท่านั้นครับ....^^

ส่วนฟิลม์มืดผมว่าคงโดนอีกกระทงแน่ๆครับพี่....เพราะผิดกฎหมาย^^

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 07:36:08 PM »

ตามความคิดผมหลักฐานไม่ชัดคงไม่ส่งไปให้เกิดปัญหาครับ

ส่วนถ้าบอกว่าแยกไหนมีกล้องหรือโชว์กล้องให้เห็น ก็คงจะเคารพกฎกันแค่30แยกที่มีกล้องเท่านั้นครับ....^^

ส่วนฟิลม์มืดผมว่าคงโดนอีกกระทงแน่ๆครับพี่....เพราะผิดกฎหมาย^^

คุ้นๆว่าเรื่องฟิลม์ดำเขาเลิกไปแล้วครับ   ส่วนตัวที่กังวลก็คือ เคยขายรถไปนานแล้ว  ไม่รู้เจ้าของใหม่ทำเรื่องโอนรึยัง  มันนานจนจำไม่ได้  เพราะขายให้คนไม่รู้จัก   เศร้า

แล้วระบบที่ใช้มันชัวส์รึยังก็ไม่รู้  ขนาดระบบขนกระเป๋าสนามบินแสนแพงใช้ใหม่ๆกว่าจะเข้าที่ยังพลาดเลยครับ  ยิ่งเมืองไทยเจ้าหน้าที่ยืนกระต่ายขาเดียว  ว่าตามรูปถ่ายจับมัดมือจ่ายโดยคนขับไม่มีโอกาสชี้แจงก็แย่เลย  เกิดไปเจอรถติด  แล้วไฟเขียวขยับได้นิดหน่อย  ไปทับเส้นทึบแล้วจอดคาแบบนี้  แล้วก็แดงอีกรอบ  ระบบมันจะงงไหมเนี่ย  แต่ผมงงแล้ว Huh Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 07:41:15 PM »

ไม่กลัวโดนปรับกลัวรูปคนที่เห็นคนนั่งที่ที่บ้านไม่รู้จัก..............ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2009, 09:19:51 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 07:47:50 PM »

ถ่ายรูปติดคนอื่นขับรถเรา  ไม่ว่าจะฝ่าไฟแดง  หรือขับเร็วเกิน  ไม่กลัวครับ  เพราะอย่างไรก็คุยกันได้

แต่ที่กลัวที่สุด   คนขับคือเราเอง    แต่คนนั่งข้างไม่ใช่คนที่บ้าน  แถมสวยกว่า    และไปรษณีย์ไปส่งตอนที่เราไม่อยู่บ้าน   ผู้รับคือคนที่บ้าน    คิดแล้วเสียว...ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 09:20:51 PM »

ถ่ายรูปติดคนอื่นขับรถเรา  ไม่ว่าจะฝ่าไฟแดง  หรือขับเร็วเกิน  ไม่กลัวครับ  เพราะอย่างไรก็คุยกันได้

แต่ที่กลัวที่สุด   คนขับคือเราเอง    แต่คนนั่งข้างไม่ใช่คนที่บ้าน  แถมสวยกว่า    และไปรษณีย์ไปส่งตอนที่เราไม่อยู่บ้าน   ผู้รับคือคนที่บ้าน    คิดแล้วเสียว...ครับ
อันนี้ละครับ น่ากลัวมากๆๆๆ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 09:26:51 PM »

แต่ที่กลัวที่สุด   คนขับคือเราเอง    แต่คนนั่งข้างไม่ใช่คนที่บ้าน  แถมสวยกว่า    และไปรษณีย์ไปส่งตอนที่เราไม่อยู่บ้าน   ผู้รับคือคนที่บ้าน    คิดแล้วเสียว...ครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ.........แค่คิดก็สยองแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 09:32:50 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ.........แค่คิดก็สยองแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin Grin....จากโทษปรับกลายเป็นโทษตายครับพี่น้อง Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์