เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:47:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิสราเอลสังหารผู้นำฮามาส  (อ่าน 34276 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #225 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 03:08:52 AM »

ผมทึ่งในคนหนุ่มสาวของอิสราเอลครับเท่าที่ได้สัมผัสมา อายุๆก็เป็นทหารแล้ว เวลาปิดเทอมก็รับงานดูแลสถานทูตในประเทศต่างๆได้เที่ยวไปด้วย การฝึกซ้อมของการ์ดที่อยู่ในไทยและมากับเครื่องบินก็ฝึกต่อสู้ป้องกันตัวทุกอาทิตย์ ปากฉีกหูฉีกมีให้เห็นบ่อยๆ ยิงปืนก็เดือนละครั้ง ครูฝึกการ์ดที่เดินสายฝึกสอนในเอเซียแปซิฟิคอายุแค่ 22-23 เองแต่การฝึกแบบเอาจริงเอาจังมากเคยได้สัมผัสมาสอง สามครั้งครับ
ว่าทำไมรบทุกครั้งถึงชนะตลอด  Cheesy

เคยคุยกับการ์ดอิสรเอลที่ประจำ สอท เขาเล่าว่าการ์ดฝึกตั้งแต่อายุ 18 โดยเข้าเป็นทหารก่อนแล้วเลือกสายที่จะไปเช่นทหาร ตร บอดี้การ์ดหรือออกไปศึกษาต่อ(ข้อเท็จจริงไม่ทราบครับ) บอดี้การ์ดเมื่อได้ฝึกผ่านและออกทำงาน จะปลดเมื่ออายุ 35 หรือเมื่อมีครอบครัวแม้อายุจะไม่ถึง 35 เขาถือว่าการทำงานจะไม่เด็ดขาดเพราะมีห่วงอยู่ข้างหลัง เครื่องหมายบอกฝ่ายนอกจะจะติดที่อกเสื้อแล้ว ยังสติกเกอร์ติดที่สไลด์ปืนทั้งสองด้าน(การ์ดอิสราเอลนิยมกล็อก 19 ครับแต่มีบ้างที่ใช้นอกเหนือออกไป) เมื่อมีเหตุจะได้มองรู้ว่าเป็นพวกเดียวกัน(ผมมองว่าเป็นความคิดที่ดีมากระหว่างชุลมุนคงยกไม่ออกว่าใครเป็นใคร) ระบบารทำงานทั่วๆไปก็เหมือนๆอเมริกา แต่เข้าไม่เน้นการแต่งตัวมากนัก เน้นชุดสบายๆในการทำงาน และในการฝึกแต่ละครั้งเขาจริงจังมาก การ์ประจำเครื่องฝึกยิงปืนแค่ระยะ5-7 หลา ยิงหัวและ เป้าวงกลมเท่ากำปั้นอีกห้าเป้า ใครยิงหลุดโดนทำโทษ เป็นลักษณ์การยิงเร็วแบบชักแล้วยิง  ฝีมือสุดยอดครับ

ขอมูลอาจเจาะลึกไปนิดนึงถ้าหากพี่ท่านใดเห็นว่าไม่เหมาะสมแจ้งลบได้ครับ แค่อยากเล่าประสบการณ์ที่เคยสัมผัสในบางส่วนให้ทราบๆกัน อาจจะมีบางส่วนไม่เหมาะสมแจ้งลบได้ครับ

เมื่อปลายปี 50 ผมได้มีโอกาสดู รปภ สถานฑูตของอิสราเอลมาซ้อมยิงปืนพกกันครับ แต่ละคนยิงแม่นมากๆ เขาใช้ลูกโป่งเป่าเท่าขนาดหัวคนเป็นเป้า แล้วก็ยิงหลายท่ามาก เท่ที่จำได้คือ หันหลังให้เป้า ชักปืนแล้วหันกลับไปยิง

แต่ละคนเก่งๆทั้งนั้นเลยครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 09:53:57 AM »

คิดหรือว่าต่างชาติ ไม่มีคอรัปชั่น ??

อย่างน้อยอิสราเอลก็คอรัปชั่นน้อยกว่าไม่ต่างชาติ (เมืองไทยเรา) ครับ..

เงินของเขามาจากการทำงานต่างๆ ตามประสาประเทศไที่พัฒนาไปมากแล้ว อุตสาหกรรม เกษร ไฮเทคเฉพาะด้าน ขายของไปทั่ว

อิสราเอล ประเทศมีพื้นที่ทะเลทราบมากแต่ "ทำน้ำแข็งไปขายนอร์เวย์"  ....น้ำแข็งไฮเทคใช้ในอุตสาหกรรมเฉพาะด้านนะครับ อิ อิ   

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 10:00:54 AM »

เปลียนชื่อไป เปลี่ยนชื่อมา งง?? เลย  Grin

โธ่พี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ลายเซ็นก็ลายเซ็นเดิมนี่น้อ...  ที่เปลี่ยนมาเป็น Arjuna (อรชุน) ก็แค่อยากจะให้มันเหมือนชื่อในเกม SF , PB  แค่นั้นเองครับ  จำผมไม่ได้เดี๋ยวเปลี่ยนกลับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เปลียนชื่อไป เปลี่ยนชื่อมา งง?? เลย  Grin

โธ่พี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ลายเซ็นก็ลายเซ็นเดิมนี่น้อ...  ที่เปลี่ยนมาเป็น Arjuna (อรชุน) ก็แค่อยากจะให้มันเหมือนชื่อในเกม SF , PB  แค่นั้นเองครับ  จำผมไม่ได้เดี๋ยวเปลี่ยนกลับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพ่อหนุ่มไฮดร้า อิ อิ แมหจำไม่ได้เลย นึกว่าคุณน้าที่ไหนซะอีก

อือม์ ผมว่าอิสราเอลเก่งๆ (เขี้ยวๆ) มีมาจากพื้นที่โซเวียตเดิมแยะนะครับ นาย เอเรียล ชารอน ก็เหมือนกัน อยู่พื้นที่ความกดดันสูงมาทั้งการเมืองทั้งสังคมถ้าหงอยๆ ตระกูลคงเดี้ยงไปก่อนแล้ว

Thou shalt not rely on help from the stranger.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 02:03:30 PM »

ขอบคุณครับพ่อหนุ่มไฮดร้า อิ อิ แมหจำไม่ได้เลย นึกว่าคุณน้าที่ไหนซะอีก

อือม์ ผมว่าอิสราเอลเก่งๆ (เขี้ยวๆ) มีมาจากพื้นที่โซเวียตเดิมแยะนะครับ นาย เอเรียล ชารอน ก็เหมือนกัน อยู่พื้นที่ความกดดันสูงมาทั้งการเมืองทั้งสังคมถ้าหงอยๆ ตระกูลคงเดี้ยงไปก่อนแล้ว

ผมชอบวิธีการของอิสราเอลนะครับ  ถ้าเพื่อประเทศชาติแล้วไม่มีคำว่าถูกผิด ไม่เลือกวิธีการ  ดีมาเราดีตอบร้ายมาเราเอาคืน10เท่า100เท่า    ไหว้ ไหว้
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 03:27:13 PM »

ครับ ถ้าไม่ทำยังงี้ก็ไม่เหลืออิสราเอลมาหลายสิบปีแล้ว ถ้าตัดสินใจแล้วว่าอะไรจำเป็นอิสราเอลไม่สนต่างชาติใหนๆ หรือองค์การอะไร เพราะเวลาอิสราเอลโดนรุมก็ไม่มีใครมาลงแรงช่วยสักที

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 03:43:03 PM »

..สามประสานกองหน้าของอิสราเอลในการถล่มประตู(กลุ่มฮามาส) เฟอร์นานโด ตอร์เรส(F-16I sufa) ร๊อบบี้ คีน(F-16D Barak)และเดิร์ค เค๊าท์( F-15I Ra Am) ข่าว ณ เวลานี้ โดนไปแล้วพันกว่าประตู(ศพ) เฮ้อ กรรมมุนา วถตี โลโก.. เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 03:46:44 PM »

ลองนึกเล่นๆ ครับว่าหลังจากนี้อิสราเอลจะทำยังไง เมื่อการให้ปาเลสไตน์ด้วยตัวเอง มีตำรวจเองไม่ประสบผลสำเร็จจนนำมาสู่เหตุการณ์นี้

ผมว่าอย่างน้อยๆ ต้องยึดครองพื้นที่ ชายแดนกาซา - พรมแดนอียิปต์ เพื่อป้องกันการลักลอบขนอาวุธเข้า กาซา

อย่างไรก็ตามการถล่มฮามาส (ลูกน้องอิหร่าน) ครั้งนี้ก็ได้ผลงานโชว์อิหร่านว่าอิสราเอลไม่เกรงใจอิหร่าน

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 04:15:34 PM »

อยากสมัครเป็นทหารอิสราเอล แต่เขาคงไม่รับนะ..ผมว่า   Grin
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 05:42:07 PM »

อยากสมัครเป็นทหารอิสราเอล แต่เขาคงไม่รับนะ..ผมว่า   Grin

ไม่ยากครับพี่

1. สมัครเป็น "สามีอิสราเอล"
2. สมัครเป็น "คนสัญชาติอิสราเอล"
3. กองทัพอิสราเอล "จัดให้" เอง

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #234 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 07:08:19 PM »

ไม่ยากครับพี่

1. สมัครเป็น "สามีอิสราเอล"
2. สมัครเป็น "คนสัญชาติอิสราเอล"
3. กองทัพอิสราเอล "จัดให้" เอง

ผู้หญิงอิสราเอล...ทุกคนเป็นทหารครับ...คิดหน่อย...นอกลู่นอกทางแบบเราๆ...เดี๋ยวขาด

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #235 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 07:19:31 PM »

นึกถึงสมมุติว่าในปี1948ประเทศไทยเราถูกเลือกแบ่งเอาพื้นที่ของประเทศมาให้เป็นบ้านใหม่ของยิวหรือประเทศอิสราเอล

เราจะรู้สึกยังไง..........แค่สมมุตินะครับในความเป็นจริงคงเป็นไปไม่ได้ 

ถ้าปีที่ระบุใว้ผิดต้องขออภัยครับจำไม่ค่อยได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2009, 07:22:47 PM โดย BoyCamp » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #236 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 11:31:51 PM »

นอกเรื่องหน่อยนะครับ  อันนี้เกี่ยวกับเมืองไทย  http://www.fpif.org/fpiftxt/5766

ขอบคุณครับพี่...ไหว้

ผมเข้าไปอ่านแล้ว...

บทความแรกเก่าหน่อย แต่ก็ชัดเจนถึงความสัมพันธ์และการเป็นพันธมิตรระหว่างอเมริกาและอิสราเอล...

บทความหลังใหม่ดีครับ แต่อ่านแล้วเฉยๆครับ...Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:05:18 AM »

นอกเรื่องหน่อยนะครับ  อันนี้เกี่ยวกับเมืองไทย  http://www.fpif.org/fpiftxt/5766

ขอบคุณครับพี่...ไหว้

ผมเข้าไปอ่านแล้ว...

บทความแรกเก่าหน่อย แต่ก็ชัดเจนถึงความสัมพันธ์และการเป็นพันธมิตรระหว่างอเมริกาและอิสราเอล...

บทความหลังใหม่ดีครับ แต่อ่านแล้วเฉยๆครับ...Cheesy
ครับผม เหมือนกันครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #238 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:41:06 AM »

ไม่รู้จะรู้สึกอย่างไรดี
อำนาจเป็นธรรมดูจะเหมาะที่สุด
สมัยเด็กๆ เคยกลัวว่า   ตำนานบางเรื่องจะเปลี่ยนฉากจากที่นั่นมาที่นี่(ประเทศไทย)
แต่พอรุ้ความจริงว่าบ้านเราเป็นของต่างชาติเกินครึ่งแล้วก็เลยหายกลัว
อยากให้ยิวมาเมืองไทยครับ  ตั้งรกรากอยู่ที่นี่เสียเลย   เรื่องก่อการร้ายฆ่ากันตายคงไม่มี   โลกสงบสุข  คนไทยเมืองพุทธไม่ยึดมั่นถือมั่น

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #239 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:24:14 AM »

อิสราเอลถล่มปาเลสไตน์แล้วจะบาปถึงผมไม๊เนี่ย เพราะผมมีส่วนสนับสนุนด้านการเงินให้กับอิสราเอล ยิ้มีเลศนัย
อิ...อิ....เพราะผมซื้ออาวุธของอิสราเอลมาใช้ตัวหนึ่งน่ะ ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์