เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ คุณ524  (อ่าน 3212 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 12:12:34 PM »

เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับพี่ NUTAPHOL ...  Grin
ล้อพี่เขาเล่นนะครับ......ผมเป็นคนที่ไม่มีพรสววรค์ในการเสี่ยงโชคครับ   เลยไม่นิยมเล่นการพนันทุกชนิดนะครับ....

ไม่เล่น....แต่เป็นเจ้า(มือ).... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 01:03:00 PM »

เดี่ยวงานเข้าพี่จะแ
เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับพี่ NUTAPHOL ...  Grin
ล้อพี่เขาเล่นนะครับ......ผมเป็นคนที่ไม่มีพรสววรค์ในการเสี่ยงโชคครับ   เลยไม่นิยมเล่นการพนันทุกชนิดนะครับ....

ไม่เล่น....แต่เป็นเจ้า(มือ).... Grin
เดี่ยวงานเข้าพี่จะแย่นะ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:30:03 PM »

หลงรัก หลงรักขอขอบคุณอดีตคุณRo@d  ด้วยเช่นกัน....ขอ + 1  สำหรับความรู้ที่นำมาให้ชาวเวปทุกท่านนะคะ ไหว้ ไหว้

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:36:41 PM »

หลงรัก พี่ Ro@d เป็นพี่ที่ให้ความรู้และเสนอแนะประสบการณ์ดีๆ แก่น้องๆในเวปนี้เสมอมาครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:39:11 PM »

ผมก็ตามอ่านข้อความของพี่Ro@dเช่นกันครับ ได้ความรู้มากขึ้นเยอะเลย

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:13:42 PM »

เดี่ยวงดนี้จะลองเล่น  524  สัก 100x100 ดูครับ  ก็พี่เขาใบ้มาให้แล้วนี่.... Grin ยิ้มีเลศนัย Grin ยิ้มีเลศนัย Grin ยิ้มีเลศนัย
ผมเอาด้วย แต่ 20 บาทพอครับ(กว่าจะมุบมิบได้แต่ละบาทมันช่างอยากเย็นแสนสาหัส) ว่าแต่ถ้าถูกงวดนี้จะเอาอะไรไปแก้บนเจ้าพ่อดีครับพี่ Grin
ปล.ที่แรกผมก็ งง ว่า ใครหว่า อ้าวพี่Ro@d นี่เอง Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 05:44:55 PM »

524 เป็นชื่อ ล็อค อิน(Call Sign) เก่าของพี่โร้ดครับ  หลายปีมาแล้ว

สมาชิก เวบG&G ยุคไพโอเนียร์ ตั้งแต่เวบมีสมาชิกไม่ถึง1,000ท่านครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 06:06:28 PM »

จูบบบบ จูบบบบ  ผมรักลุง Ro@d ครับ ....... จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ   จูบบบบ จูบบบบ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 07:18:00 PM »

ติดตามอ่านขอความของท่าน Ro@d มาเหมือนกันครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:12:43 PM »

อิอิ ...  ผมจำชื่อแรกที่เป็นภาษาไทย (ขึ้นต้นด้วย ศ...) ของพี่ Ro@d ได้ด้วยนะเออ...

เห็นพี่มาตั้งแต่ในเวป weekend... แล้วยังมาเจอกันที่นี่อีก ...

นับถือครับ ...   ไหว้

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:27:03 PM »

ขอบพระคุณ เพื่อนคอปืนทุกท่าน ที่ได้กล่าวถึงผมในทางที่ดี. ที่กรุณา้ข้ามความไม่ดีของผมไปเสีย.  ไหว้

ทุกท่านล้วนได้เคยร่วมแชร์ความเห็นในกระทูู้้กับผม มาแล้วทั้งนั้น ผมจดจำทุกท่านได้ดี รวมถึงเคยแหย่ เคยหยอก เคยสนุก มาด้วยกัน 

ในครรลองของเพื่อน มีแต่ความสบายใจ มีได้ กับได้

ผมคิดเหมือนทุกท่าน ที่พวกเราต่างช่วยกัน ทำให้เวปนี้ น่าอยู่ เกินกว่าที่เคยคาดไว้

ถ้าท่านเคยอ่าน เพชรพระอุมา.. เราเหมือนเป็นผู้ร่วมเดินทางมหาวิบากนั้น มีเรื่องที่ให้คอยแก้ คอยเสริม ช่วยเติม กันได้ในทุกการณ์ อาจต่างกับเพชรพระอุมา ตรงที่ ไม่รู้ว่า ใคร เป็นหญิงน้อย   ใครเป็นชายใหญ่ เป็นนายปืนใหญ่  เป็นเมย์ เป็นพรานใหญ่
เป็นแงซาย เป็นตาคำ.ฯลฯ ..เป็นไอ้กุด ไอ้แหว่ง ..  เป็นพวกสางเขียว. .   Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:45:10 AM »

Cheesy...

เข้ามาติดตามอ่านกระทู้ พี่ Ro@d... ครับ  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:52:11 AM »

ขอบพระคุณ เพื่อนคอปืนทุกท่าน ที่ได้กล่าวถึงผมในทางที่ดี. ที่กรุณา้ข้ามความไม่ดีของผมไปเสีย.  ไหว้

ทุกท่านล้วนได้เคยร่วมแชร์ความเห็นในกระทูู้้กับผม มาแล้วทั้งนั้น ผมจดจำทุกท่านได้ดี รวมถึงเคยแหย่ เคยหยอก เคยสนุก มาด้วยกัน 

ในครรลองของเพื่อน มีแต่ความสบายใจ มีได้ กับได้

ผมคิดเหมือนทุกท่าน ที่พวกเราต่างช่วยกัน ทำให้เวปนี้ น่าอยู่ เกินกว่าที่เคยคาดไว้

ถ้าท่านเคยอ่าน เพชรพระอุมา.. เราเหมือนเป็นผู้ร่วมเดินทางมหาวิบากนั้น มีเรื่องที่ให้คอยแก้ คอยเสริม ช่วยเติม กันได้ในทุกการณ์ อาจต่างกับเพชรพระอุมา ตรงที่ ไม่รู้ว่า ใคร เป็นหญิงน้อย   ใครเป็นชายใหญ่ เป็นนายปืนใหญ่  เป็นเมย์ เป็นพรานใหญ่
เป็นแงซาย เป็นตาคำ.ฯลฯ ..เป็นไอ้กุด ไอ้แหว่ง ..  เป็นพวกสางเขียว. .   Grin

ชื่นชมคุณRoadด้วยครับ ความคิดเห็นที่ท่านแสดงออกมาเป็นประโยชน์ เป็นกลางผมเองไม่กล้าแม้แต่สอดแทรก เสริมความ  เยี่ยม เป็นผู้ร่วมเดินทางต่างกับเพชรพระอุมา ตรงที่ ที่นี่มีผู้ใหญ่คอยชี้แนะ สั่งสอน มีเพื่อนคอยแนะนำให้กำลังใจ มีน้องๆที่รอเรียนรู้  แม้บางครั้งจะมีเด็กดื้อ เกเรอยู่บ้าง แต่ก็เป็นครอบครัวที่อบอุ่น

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 08:00:50 AM »

ไหว้ นับถือพี่ครับ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 09:39:26 AM »

เป็นท่านหนึ่งที่ทรงคุณวุฒิของเวปนี้ครับ  เยี่ยม  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์