เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไวรัสมาฝากครับ  (อ่าน 5107 ครั้ง)
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 02:55:54 AM »

ตัวไหนเหมาะกับ Internet ที่เชื่อมต่อผ่านโทรศัพท์มือถือบ้างครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 07:14:43 AM »

ผมใช้ ESET Nod32 คู่กับ Spy Bot S&D ครับทำงานประสานกันดีทีเดียว

Avast Home Edition ส่วนตัวนี้ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าแสนรู้มากหรือฉลาดน้อยกันแน่ บางทีแยกไม่ออกระหว่างไวรัสหรือไฟล์โปรแกรม  แถมสแกนช้ามาก  แต่มีดีเวลาต่อเน็ทหากท่องเว็บไปหรือโหลดอะไรแล้วเจอไวรัส Anti ตัวนี้จะตัดเน็ททิ้งทันที ถ้าต้องการฆ่าไวรัสแบบเฉียบขาดตัวนี้ดีที่สุดครับ

AVG  ผมใช้แล้วไม่ประทับใจเท่าใหร่ครับพี่วัฒน์อัพเดทต่อเนื่องแต่ผมก็ยังติดไวรัสอยู่บ่อยๆบางทีไม่มีการเตือนเหมือนว่าตัวมันเองไม่สามารถกรองสัญญาณได้หมด แล้วก็หาไวรัสไม่เจอ

Kaspersky Anti-Virus  ตัวนี้ประสิทธิภาพดีไม่หนักเครื่องมากนักแต่บางครังก็ยังเจอปัญหาสแกนไม่เจอโทรจัน กับเวิร์ม

Avira Antivir  ตัวนี้ประสิทธิภาพโดยรวมจัดว่าดี  แต่บางครั้งจะทำให้เกมส์หลุด  แล้วก็ชอบอัพเดทแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย

ความเห็นส่วนตัวมาจากการที่ผมเทสกับร้านอินเตอร์เน็ทที่มีอัตราเสี่ยงกับการติดไวรัสและสปายแวร์สูง  สุดท้ายก็มาลงตัว ที่ Nod32 คู่กับ Spy Bot  ร่วมกับปราการด่านสุดท้ายอย่าง Deep Freeze  ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ  ไหว้ ไหว้

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:27:51 AM »

เยี่ยม เยี่ยม ขอบพระคุณครับพี่วัฒน์  ไหว้

พี่วัฒน์ครับรบกวนขอสอบถามเรื่องprogram bit ด้วยครับ ตัวไหนดีครับพี่ ผมใช้bitcometแล้วมันกินทรัพยาการเครื่องเหลือเกินเลยครับ  Undecided
เรียกว่าเวลาLoad bit อยู่ทำงานอย่างอื่นไม่ไหวเลยครับ เครื่องช้าเป็นเต่าเลยครับ  เศร้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:48:13 AM »

เดี๋ยวจะลองโหลด Spy Bot S&D  มาใช้คู่กับ ESET Nod32 ดูบ้างดีกว่า Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2009, 09:54:06 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:55:59 AM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณครับ
ผมใช้รายเส้นอยู่ครับ
ปลอดภัย 100~%
 หลงรัก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:59:42 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 11:06:57 AM »

ไปโหลด Spy Bot S&D  มาแล้ว  หลังจากติดตั้งก็เริ่มสแกน  พบสิ่งที่แจ้งดังนี้   ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2009, 11:09:38 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 11:36:41 AM »

ตัวไหนเหมาะกับ Internet ที่เชื่อมต่อผ่านโทรศัพท์มือถือบ้างครับ

Smiley ไม่เกี่ยวกันครับ เชื่อมต่อแบบไหนก็สามารถใช้ได้หมดครับ ต้องดูคุณสมบัติของโปรแกรมเป็นหลักครับ ว่าอันไหนเหมาะกับเครื่องคอมพ์เรามากที่สุดครับ

เยี่ยม เยี่ยม ขอบพระคุณครับพี่วัฒน์  ไหว้

พี่วัฒน์ครับรบกวนขอสอบถามเรื่องprogram bit ด้วยครับ ตัวไหนดีครับพี่ ผมใช้bitcometแล้วมันกินทรัพยาการเครื่องเหลือเกินเลยครับ  Undecided
เรียกว่าเวลาLoad bit อยู่ทำงานอย่างอื่นไม่ไหวเลยครับ เครื่องช้าเป็นเต่าเลยครับ  เศร้า

Smiley ลองเปลี่ยนมาใช้ uTorrent หรือ BitSpirit พร้อมทั้งติดตั้งโปรแกรม cFosSpeed มาจัดการแบนด์วิช ครับ

ไปโหลด Spy Bot S&D  มาแล้ว  หลังจากติดตั้งก็เริ่มสแกน  พบสิ่งที่แจ้งดังนี้   ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อครับ Grin

Smiley จากรูปในแถบสีน้ำเงิน โปรแกรมตรวจเช็คเจอมีการแก้ไขรีจีสเตอร์ของระบบ (ซึ่งปกติจะแก้ไขอยู่แล้วครับกรณีที่เราลงโปรแกรม) นะครับครู ดำเนินการ กดซ่อมแซมได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2009, 11:42:06 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 11:48:17 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 12:10:45 PM »

Smiley จากรูปในแถบสีน้ำเงิน โปรแกรมตรวจเช็คเจอมีการแก้ไขรีจีสเตอร์ของระบบ (ซึ่งปกติจะแก้ไขอยู่แล้วครับกรณีที่เราลงโปรแกรม) นะครับครู ดำเนินการ กดซ่อมแซมได้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ไหว้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 12:20:54 PM »

ผมใช้ Sysmantec Coperate Edition มาตลอด (ของหลวง) ตอนนี้ได้ Symantec Endpoint Protection มาลองแล้ว ...

วันก่อนเห็น Norton Antivirus Gaming Edition ครับ ... เห็นว่ากินเครื่องน้อย และไม่มีการเตือนตอนเล่นเกมส์ Grin Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 07:20:55 PM »

Smiley ลองเปลี่ยนมาใช้ uTorrent หรือ BitSpirit พร้อมทั้งติดตั้งโปรแกรม cFosSpeed มาจัดการแบนด์วิช ครับ

ขอบพระคุณครับพี่วัฒน์  ไหว้ หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 08:25:45 PM »

ใช้ East ครับ S&D เคยมีแต่อยู่อีกเครื่อง ทำเว็บโหลดหายไปแล้ว ยังอยากได้อยู่ครับ ของเขาใช้ดีจริง ๆ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 11:40:38 PM »

ถ้าใช้ ESET Nod32 , Spy Bot S&D และ USB Disk Security  สามตัวรวมกันเลยได้หรือเปล่าครับ พี่วัฒน์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:02:37 AM »

จากการที่ลองใช้หลายๆ ตัว... ในที่สุดผมก็ตกลงใจซื้อ License Key ของ Kaspersky มาใช้กับโน๊ตบุ๊คส่วนตัว... ทั้งๆ ที่มี License ของ BitDefender ซึ่งแจกโดยกระทรวงอยู่แล้ว... เสียดายหาตัว ๓ ปีไม่ได้... เลยซื้อตัวปีเดียวมาใช้... Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์