เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:43:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนาวไหม???  (อ่าน 7324 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:01:55 PM »

ด้วยขณะที่กำลังนอนเล่นอินเตอร์เน็ตอยู่ในห้องนอน... อากาศก็เย็นลงเรื่อยๆ เลยวิ่งลงไปดูเทอร์โมมิเตอร์ที่ห้อยไว้หน้าบ้าน... ๑๑ องศาเซลเซียสครับพี่น้อง... มิน่าเหมือนนอนในตู้เย็น... ขนาดพื้นราบนะครับ... อ้อ... เกือบลืมบอก... ที่ อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิครับ... ผมคิดว่ายังมีหลายที่... ที่อากาศหนาวกว่านี้... โดยเฉพาะทางภาคเหนือกับอีสานตอนบน... โดยเฉพาะจังหวัดเลย... น่าจะหนาวเย็นกว่านี้มากครับ... เชิญสมาชิกในพื้นที่รายงานสภาพอากาศครับ... ขอแบ่งเป็นพื้นราบกับบนภูเขานะครับ...  ไหว้

อ๋อไม่แปลกใจครับ  ภูเขือว Grin  มันติดเขาหนาวมากทุกปี  ตอนผมอยู่ภักดีฯแถวๆถ้ำวัวแดง  หน้าหนาวนี่เวลาฉี่ลำบากมากมาย    หัวเราะร่าน้ำตาริน 

อ้อ  ผมอยู่บ้านเมืองเก่า อ.เมืองครับพี่  พี่อยู่ อ.ภูเขียวบ้านอะไรครับ   ไหว้

ชื่อหมู่บ้านที่ผมอยู่แปลกครับ... ไม่ทราบว่าเคยได้ยินหรือเปล่า... บ้าน"โอโล" ครับ... นัยว่าตั้งมาจากชื่อผู้ที่มาตั้งรกรากครั้งแรก... นายโอ... กับนางโล... เลยกลายเป็นบ้านโอโลครับ... Grin Grin Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:02:44 PM »

วันที่  8 - 9 - 10  อยู่ที่ อ.บางมูลนาค  จ.พิจิตร  ยะเยือก  เลยครับ  2  ทุ่ม  ลุงพาไปปักเบ็ดกลางทุ่ง  ต้องอาศัย  น้องแสงฯ  ไม่งั้นไม่ใหว

เมื่อวานอยู่ กทม.  หลังจาก ที่จากมา  7  ปี  ในวัดศระเกส  ภูเขาทอง  ก็ยังจัดว่าหนาวอยู่ดี  สำหรับ คนปักษ์ใต้

พอลงจากรถไฟ  ชุมทางหาดใหญ่  เมื่อครู่ที่ผ่านมา  จามไม่หยุดเลย

เฉพาะขนาดนี้ได้มา 11 ตัว

ส่วนเจ้านี่ขนาดประมาณ7 ขีด +  ได้มา  4ตัว

ลาภปาก  ไอ้จักร แท้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2009, 12:19:35 PM โดย กระเจี๊ยบ » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:04:23 PM »

เคยไปจีบสาวแถวๆนั้นอยู่ครับพี่  แถวๆหนองข่าก็ไป  แต่โดนเจ้าถิ่นเขาไล่ตื้บวิ่งกันป่าราบ 555  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:13:22 PM »

เคยไปจีบสาวแถวๆนั้นอยู่ครับพี่  แถวๆหนองข่าก็ไป  แต่โดนเจ้าถิ่นเขาไล่ตื้บวิ่งกันป่าราบ 555  Grin

มาแถวนี้...  ถ้าโดนไล่ตื้บอีกบอกผม...

...ผมจะขับรถไปรับ... แล้วรีบพาหนีไปตั้งวง... Grin Grin Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 12:55:24 PM »

ไหนๆ...เห็นใครบอกจะตั้งวง เลี้ยงเหล้า Grin
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 01:06:55 PM »

อยากให้หนาวทั้งปีเลยครับ... Grin ประหยัดค่าไฟไปเยอะเลยด้วย.. หลงรัก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 01:17:00 PM »

ไม่เท่าไหร่ครับ
แค่เมื่อคืนเป็นหวัดเท่านั้นเอง อ๋อย

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 01:51:26 PM »

เย็นสบายดีครับ
พี่เจษครับ ที่โน่น อุณหภูมิเท่าไหร่ คนท้องถิ่นเค้าถึงถือว่าอากาศเริ่มหนาวแล้วครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:00:10 PM »

อยากให้หนาวทั้งปีเลยครับ... Grin ประหยัดค่าไฟไปเยอะเลยด้วย.. หลงรัก
ค่าไฟค่าแอร์ลดลง แต่ค่าเหล้ากลับเพิ่ม คิก คิก

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:29:37 PM »

ที่บ้านผมประหยัดทั้งน้ำทั้งไฟ ยิ้มีเลศนัย

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:49:39 PM »

..ลมหนาวพัดมา อีกแล้ว
น้องแก้วคงหลง คอยพี่
เคยสัญญาให้ไว้ จะกลับไปหาคนดี
โถ น้องพี่คง จะกลัว
..ลมหนาวพัดมา อีกหน
หนาวกมล หัวใจป่วน
ยามหนาวมา ห่างน้อง
เจ้าคงหมองและ คร่ำครวญ
ลมหนาวจะหวน กลับไป
..ฟ้าเอย โปรดเห็น
ฟ้าโปรดเป็น พยานให้
ความรักยังไม่คลอน นิรันดรห่วงดวงใจ
จากเจ้าไกล เพราะจน
น้องแก้วคง หลงคอยหม่น
จากน้องมาสร้างตัว อย่าได้กลัวรักจะป่น
ให้น้องทนหนาว อีกปี
..ฟ้าเอย โปรดเห็น
ฟ้าโปรดเป็น พยานให้
ความรักยังไม่คลอน นิรันดรห่วงดวงใจ
จากเจ้าไกล เพราะจน
น้องแก้วคง หลงคอยหม่น
จากน้องมาสร้างตัว อย่าได้กลัวรักจะป่น
ให้น้องทนหนาว อีกปี

ทนหนาวอีกปี  เนาะ
อยากฟังอีก เด้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:52:32 PM »

จังหวัดนนทบุรี เทอร์โมมิเตอร์ดิจิตอลโรงงานโตชิบ้า แจ้งว่าเวลา  23.00 น.  อุณหภูมิ 19 C.
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:57:23 PM »

มาแถวนี้...  ถ้าโดนไล่ตื้บอีกบอกผม...

...ผมจะขับรถไปรับ... แล้วรีบพาหนีไปตั้งวง... Grin Grin Grin

olo
เจ๋ง จริงๆ
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:19:37 PM »

ประมาณ4ทุ่มกว่าๆ ของคืนวันศุกร์ ผมขี่รถมอเตอร์ไซด์ไปซื้อโจ๊ก ผมเกือบไปไม่ถึงร้านโจ๊กที่ห่างไปจากบ้านไม่ถึง2กิโลเพราะความหนาว

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:55:50 PM »

เมื่อวานโทรไปหาพ่อที่ จ.เลย แกบอกช่วงก่อนสว่างอุณหภูมิประมาณ 2-3 องศา  หนาวน่าดูเลยครับ ยิ่งถ้ามีลมด้วยจะยิ่งหนาวกว่านี้อีก                      ที่ญี่ปุ่นตอนนี้ก็หนาวได้ใจจริงๆ ดูในภาพเลยครับ  ถ่ายตอนเช้าๆครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์