เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:32:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4968 ครั้ง)
4FU
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:38:11 PM »

เชื่อไหมครับเงินแค่ 30 บาททำให้ไอ้ฟูถูกผู้หญิง 2 คนกับผู้ชาย 1 คนรุมบ่น 
  ไอ้ฟูอยากจะเอาปืนยิงกระบาลตัวเองจริงๆผับผ่าจะบ้าตาย ไม่น่าเลยไอ้ฟู ไม่น่าปากเสียเลย ...................................

ในหมู่บ้านไอ้ฟู 3 เดือนมานี้เค้ามีการเก็บค่าทิ้งขยะกันเดือนละ 30  ไอ้ฟูก็จ่ายไปไม่มีปัญหาเงินแค่ 30 บาทต่อเดือน
 ปรกติก็ทำทานให้ขอทานเดือนก็เป็นร้อยอยู่แล้ว บางทีกินอาหารเจอหมามานั้งมองไอ้ฟูกินอาหาร ไอ้ฟูก็สั้งข้าวผัดให้หมากินประจำทุกครั้ง

สงสารขอทาน เจอขอทานแก่ก็ให้ 10 บาท ขอทานพิการก็ 10 บาท เจอที่ไหนเป็นต้องให้ทุกครั้ง เจอขอทานเด็กก็ 20 เลย
 เพราะเด็กพวกนี้เป็นเด็กด้อยโอกาศ ยังไม่รวมค่าใส่บาตรให้พระอีก เดือนหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง ครั้งละไม่ต่ำกว่า 250 บาท

มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ เมื่อสักครู่ออกไปกินข้าวในหมู่บ้านมา เจอนังเมียผู้ใหญ่บ้านมาทวงตังค่าทิ้งขยะ 30 บาท

" ไม่ค่อยจะเจอเธอเลย ไปหาทีไรก็ไม่อยู่บ้าน 30 บาท ค่าขยะ "   ไอ้ฟูก็จ่ายไปแต่โดยดี 
 " เจ๊ครับ ผมไม่เคยทิ้งขยะในหมู่บ้านเลยนะครับ " ( ไม่น่าไปพูดเลยกู ปากเสียจริงๆ )

ด้วยความจริงฟ้าดินเป็นพยานได้ครับ ไอ้ฟูบ้านไม่มีขยะครับ เพราะอะไรถึงไม่มีขยะ  ..........................

บ้านไอ้ฟูมีแต่ ขวดเบียร ขวดเหล้า และขวดน้ำพลาสติก ไอ้ฟูพอรวบรวมได้เยอะๆ
 ก็เอาไปให้ลุงแก่ๆคนหนึ่งในหมู่บ้านที่ไม่มีอาชีพไม่มีรายได้ ให้ลุงแกเอาไปขายสงสารแกเพราะแก่แล้ว เดือนนึ่งก็น่าจะได้เป็นร้อยบาท
 บ้านไอ้ฟูไม่เคยทำอาหารกิน ไม่ได้ขายของ จะกินอะไรก็ออกไปกินนอกบ้าน

" ฉันไม่รู้ล่ะเธอจะทิ้งหรือไม่ทิ้งก็ต้องจ่าย เธอขี้เธอเยี่ยวก็ถือว่าเป็นขยะ "  นังเมียผู้ใหญ่บ้านบอก พร้อมกับควักตังไอ้ฟูใส่กระเป๋า
 " แต่ผมไม่ได้ไปขี้ในถังขยะของหมู่บ้านนะครับ "         ก็มันจริงนี่หว่า ไอ้ฟูเวลาปวดขี้ก็ไม่ได้ไปขี้ในถังขยะของหมู่บ้าน

" เธอสาบานได้ไหมว่าเธอตั้งแต่มาอยู่ในหมู่บ้านนี้เธอไม่เคยขี้ " 
 " เคยขี้สิครับ แต่ผมขี้ที่ห้องน้ำบ้านผมครับ ผมไม่ได้ไปขี้ในถังขยะ "   ไอ้ฟูก็ตอบแกไปด้วยน้ำเสียงราบเรียบ และสุภาพ

" นั้นแหละเธอขี้ที่บ้านเธอ ก็ถือว่าเป็นขยะ "   

ปากไอ้ฟูก็กินข้าวผัดกุ้งไป แต่ใจไอ้ฟูตอนนั้นคืออย่างนี้ครับ ?? ( งงชิบเป๋ง และก็เกิดคำถามมากมายในใจ )

" พวกคนรวย พวกเรียนสูงๆเป็นแบบนี้ทุกบ้าน "   ไอ้ลูกน้องเมียผู้ใหญ่บ้านพูดเสริม ( ผู้ชาย )
 " น่าเบื่อ "  นังลูกน้องเมียผู้ใหญ่บ้านเสริม ( ผู้หญิง )

มันเกิดอะไรขึ้น ............ ถามใจตัวเองอยู่ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ....... ไม่ได้โกรธ ..... ไม่ได้เคือง .........ไม่ได้คิดแค้น แต่ ??  ( งง )

เรียนสูงตรงไหน ( ป.ตรี เรียนไม่จบ )  รวยตรงไหน ( หนี้สินบานตระไท ) แล้วทำไมเรามาถูกไอ้ 3 คนนี้มันบ่นเอาได้ ?? ( งง )

ป.ล

" นังเมียผู้ใหญ่บ้าน ถ้าแกมาอ่านข้อความนี้ ชั้นจะบอกแกว่าชั้นขอโทษแก ต่อไปนี้ชั้นจะจ่ายตังแกแบบไม่มีปากมีเสียงกับแก
 ชั้นเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นในบ่ายวันนี้ ชั้นผิดไปแล้ว ชั้นสมควรลงนรก
 ส่วนผัวแกขอให้ได้เป็นกำนันในภายภาคหน้า ส่วนตัวแก ขอให้ได้เป็นผู้ใหญ่บ้านสืบต่อไป สาธุ "

" ส่วนชั้น ขอสาบานว่า ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก ชั้นจะยิงตัวตายชอใช้กับความผิดในครั้งนี้ อาเมน "

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:42:53 PM »

บ้านไหนครับ
บ้านผมเผาเอง..อิอิ Grin
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:43:42 PM »

ป.ล

" นังเมียผู้ใหญ่บ้าน ถ้าแกมาอ่านข้อความนี้ ชั้นจะบอกแกว่าชั้นขอโทษแก ต่อไปนี้ชั้นจะจ่ายตังแกแบบไม่มีปากมีเสียงกับแก
 ชั้นเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นในบ่ายวันนี้ ชั้นผิดไปแล้ว ชั้นสมควรลงนรก
 ส่วนผัวแกขอให้ได้เป็นกำนันในภายภาคหน้า ส่วนตัวแก ขอให้ได้เป็นผู้ใหญ่บ้านสืบต่อไป สาธุ "

" ส่วนชั้น ขอสาบานว่า ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก ชั้นจะยิงตัวตายชอใช้กับความผิดในครั้งนี้ อาเมน "

นังเมียผู้หย่ายบ้าน  มันลืมบอกพี่ฟูว่า  " งั้นขึ้นเป็นร้อยนึง "  30 เป็นค่าขยะ 70 เป็นค่ายาดับกลิ่น 5555555

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:45:44 PM »

ดีนะเนี่ยที่ไม่ตอบไปว่าเอาไป 90 บาทสำหรับขยะ3กอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:49:20 PM »

ถือว่า30บ.เป็นค่าให้ขยะ3กองเงียบแล้วกันค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 02:57:29 PM »

Grin..เข้ามาอ่าน.เฉยๆครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:01:29 PM »

รู้แบบนี้ ไปเป็นเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ เก็บค่าคุ้มดีคุ้มร้ายเมียผู้ใหญ่ซะก็สิ้นเรื่อง

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:14:29 PM »

อืม.... อาฟูตัดสินใจเป็นเจ้าพ่อตั้งแต่แรก ก็ไม่โดนนังเมียผู้ใหญ่บ้านไถ เอ้ย เรียกเก็บค่าขยะแล้ว...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:25:31 PM »

น่านซิครับ...

เป็นเจ้าพ่อเสียตั้งแต่แรกก็จบ... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2009, 03:28:51 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:33:20 PM »

ชักไม่ค่อยกล้าให้ความเห็นเหมือนกันแล้วครับ... จขกท. ทราบอะไรมาบ้าง เล่าให้หมดดีกว่าครับ...

ค่อยๆ เล่าเหมือนหงายไพ่มาทีละใบ... หากนายสมชายตอบเข้าพงเข้ารกไป มันก็เป๋เหมือนกันครับ... ฮา
หรือไม่นายสมชายก็นั่งเฉยๆ ดูท่านอื่นตอบไปดีกว่า... เย้...

เพราะดูเหมือนท่าน จขกท. ต้องการให้ตอบในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง...

หากอ่านกระทู้เก่าๆ จะเห็นว่านายสมชายเกลียดมากกับคนไทยทำร้ายกัน คนไทยฆ่าแกงกัน... แต่ตามท้องเรื่องในกระทู้นี้ทั้งสองฝ่ายมีปืนอยู่ในมือครับ...

และตามกระทู้เก่าๆของนายสมชายว่าคนมีปืนอยู่ในมือต้อง"ยิงก่อน"ครับ แม้แต่กระทู้เรื่องยิงฉับพลันจะอุดหูทันหรือไม่ ท่านอื่นตอบทำนองว่าอุดหูไม่ทันหรอกเพราะฉุกเฉิน... แต่นายสมชายว่าตัวเองอุดหูทันเสมอ เพราะตั้งใจจะ"ยิงก่อน" ดังนั้นหากใครไม่ต้องการจะเปิดฉากยิงกับใคร ก็ต้องทำตัวอย่าให้เข้าเงื่อนไขที่สามารถเกิดเรื่องยิงกัน...

ตามท้องเรื่องในกระทู้นี้มีเส้นแบ่งว่าเข้า"ป่าปิด"ที่เขาห้ามเข้า... ส่วนเหตุการณ์เฉพาะหน้าว่าป้องกันตัวหรือไม่นั้นละเอียดอ่อนครับ ทำนองเดียวกับงัดเข้าบ้านเขาเวลาวิกาลพร้อมมืปืนติดมือเข้าไปด้วย ใครจะไปรู้ว่าเจ้าของบ้านป้องกันตัว หรือยิงใส่โจรก่อน... แฮ่ๆ...

พี่สมชายอยากตอบกระทู้นี้มากกว่ากระมังครับพี่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=67047.45

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=67047.45

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:35:06 PM »

Grin
พี่ฟูขี้ใส่ถุงแล้วไปวางไว้บนฝาถังขยะบ้านเมียผู้ใหญ่สิครับ
จะได้คุ้ม 30 บาท
(เอ... ผมว่าเปลี่ยนเป็นขี้ใส่กระดาษหนังสือพิมพ์ดีกว่า เล็งง่ายกว่า  เสร็จแล้วห่อง่ายด้วย  เอาแบบทั้ง Section ก็ดีนะครับ แผ่นเดียวมันจะบางไปหน่อยตอนห่อน่ะ)

ใครกินข้าวอยู่ผมขอโทษนะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:36:40 PM »

แก้ไขแล้วครับ...

สาเหตุนี้เกิดเพราะล็อกอินแล้วเซิร์ฟเวอร์ Post ข้อมูลใน Cache ครับ...
เลยได้ ID ของกระทู้เดิมมาอยู่ใน URL ขณะ Post ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:37:43 PM »

Grin
พี่ฟูขี้ใส่ถุงแล้วไปวางไว้บนฝาถังขยะบ้านเมียผู้ใหญ่สิครับ
(เอ... ผมว่าเปลี่ยนเป็นขี้ใส่กระดาษหนังสือพิมพ์ดีกว่า เล็งง่ายกว่า  เสร็จแล้วห่อง่ายด้วย  เอาแบบทั้ง Section ก็ดีนะครับ แผ่นเดียวมันจะบางไปหน่อยตอนห่อน่ะ)

ต้องสามกองหรือครับ... จึงพอดีๆ...

จ๊ากซ์...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:38:49 PM »

เอาบ่นมา...จะฟัง     เอ๊ย...อ่าน Grin
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:39:47 PM »

เอ่อ....ไปจันทบุรีเที่ยวหน้าไปนั่งกินเหล้าบ้านตาฟูดีกว่า  เผื่อจะได้มีขยะทิ้งลงถังขยะบ้าง  อย่างน้อยผมเป็นคนหนึ่งล่ะที่เมาแล้วชอบเหยี่ยวรดถังขยะ.......เอางั้นมั้ยตาฟู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  น้าหมาป่าเดียวดายเราแนะนำได้ดีจริงๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์