เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:28:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4980 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:46:04 PM »

" ฉันไม่รู้ล่ะเธอจะทิ้งหรือไม่ทิ้งก็ต้องจ่าย เธอขี้เธอเยี่ยวก็ถือว่าเป็นขยะ "  นังเมียผู้ใหญ่บ้านบอก พร้อมกับควักตังไอ้ฟูใส่กระเป๋า

" แต่ผมไม่ได้ไปขี้ในถังขยะของหมู่บ้านนะครับ "         ก็มันจริงนี่หว่า ไอ้ฟูเวลาปวดขี้ก็ไม่ได้ไปขี้ในถังขยะของหมู่บ้าน

ซวยเพราะหลุดไปรับมุกอี้ๆ นอกเรื่อง นี่ละครับท่านติงฟูลี่ อ๋อย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:49:09 PM »

เข้ามาฮาครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:58:47 PM »

แถวบ้านผมก็เก็บกันทุกเดือน  แต่เท่าไหร่หว่า ....... ไม่เคยอ่านใบรับเงินและไม่ใช่เป็นคนจ่ายเองด้วย  คิก คิก คิก คิก

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 06:52:21 PM »

ที่หมู่บ้านผมก็เก็บเหมือนกัน จำไม่ได้แล้วว่าเดือนละเท่าไหร่ ไม่ค่อยเจอคนเก็บเท่าไหร่  แต่เจอทีก็เหมาไปเลยยาวๆ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 07:09:24 PM »

เมียผู้ใหญ่ก็อย่างนี้แหละครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 07:41:48 PM »

Smiley หมู้บ้านผมบ้านไหนไม่จ่ายค่าขยะ พวกเอาสีสเปร์มาพ่นตัวแดงหน้าบ้าน ว่า "ไม่สนับสนุน อบต."

Smiley แนะนำคุณ.ฟู ครั้งหน้าลงสมัครเป็น นายก อบต. เลย.....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 08:02:52 PM »

Smiley Smiley Smiley เคยเจอแบบว่า....คนข้างบ้านขอยืมเงิน 20  บาทเพื่อจ่ายค่าขยะ....แต่แล้วจนป่านนี้เค้าย้ายบ้านไปแล้วก็ยังไม่ได้คืนเลย(กะไว้แบบนี้อยู่แล้วล่ะ)  คิดเสียว่าช่วยให้ขยะในหมู่บ้านลดน้อยลงก็แล้วกัน (สบายใจดี) ยิ้มีเลศนัยยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 11:21:12 PM »

รักจะเป็นเจ้าพ่อ...

ต้องทำใจอย่างเจ้าพ่อ...

เรื่องเล็กอย่าไปเก็บมาคิด...

คิดแต่การใหญ่เท่านั้น...

อาทิ...

จะทำกับข้าวอะไรให้เมียกิน...

จะซักผ้าและตากอย่างไรให้เร็วๆ...

จะนวดเมียอย่างไรให้ถูกใจ...ฮา... ขำก๊าก
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:21:33 AM »

เรียกลูกน้องที่เซี่ยงไฮ้มาจัดการเลยดีไหมครับ Cheesy

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 10:31:04 AM »

น้าฟูเคยฟังเพลง"เมียผู้ใหญ่บ้าน"มั๊ยครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 10:50:55 AM »

รักจะเป็นเจ้าพ่อ...

ต้องทำใจอย่างเจ้าพ่อ...

เรื่องเล็กอย่าไปเก็บมาคิด...

คิดแต่การใหญ่เท่านั้น...
จะทำกับข้าวอะไรให้เมียกิน...

จะซักผ้าและตากอย่างไรให้เร็วๆ...

จะนวดเมียอย่างไรให้ถูกใจ...ฮา... ขำก๊าก
ถูกต้องครับคุณหมอ... เราเป็นหัวหน้าครอบครัวต้องคิดแต่เรื่องใหญ่ๆ เรื่องเล็กๆน้อยปล่อยให้เป็นหน้าที่ภรรยาจัดการ..............

......... แต่เท่าที่อยู่กันมาเกือบ 10 ปี ทุกเรื่องเป็นเรื่องเล็กน้อยทั้งหมด  บู่  ไม่เคยมีเรื่องใหญ่ให้เราคิดเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้าฟูเคยฟังเพลง"เมียผู้ใหญ่บ้าน"มั๊ยครับ Grin
เหนือผู้ใหญ่บ้าน คือ เมียผู้ใหญ่บ้าน  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 10:51:48 AM »

http://www.pookpuy.com/luktung/?p=451

คิคิ........^^

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:30:35 PM »

แหล่มเลยครับ เข้าเหตุการณ์น้าฟูเปะเลย  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:50:14 PM »

ผมจะต้องไม่เก็บมาใส่ใจ

อย่าไปใส่ใจ อย่างที่พี่ๆทุกคนบอกครับ

จะทำงานใหญ่ อย่าไปเก็บเรื่องพวกนี้มาคิด

เข้าตำรา จะฆ่าควาย อย่าไปเสียดายน้ำพริก

จะเป็นเจ้าพ่อ ใจต้องหนักแน่นครับ

ขอบคุณทุกคนครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 01:55:49 PM »

ฝึกเป็นเจ้ามือไปพลางๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์