เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 01:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยรัฐจอมมั่ว ปืน us m3 บอกทอมสัน หรือผมตาไม่ดีเอง  (อ่าน 8517 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 08:17:13 PM »

อืมมมมม ..... ไม่มาสังเกตุการณ์เสียนาน ..... คิดถึงเสมอนะ

หวัดดีครับ พี่ปู
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 09:04:16 PM »

คู่ปรับตลอดกาลของหัวเขียว คือหัวชมพู(หรือบานเย็นหว่า) ลงว่าอูซี่  ส่วนข่าวสดลงว่า เป็นลุงทอมมี่ เหมือนไทยรัฐ ว่าแต่หน่วยงานไหนมี M3 ใช้ครับตอนนี้  ยังประจำการอยู่อีกหรือ  และช่วงนี้มีข่าว M3 บ่อยมาก ๆ

ต้องถามว่า เมื่อสองสามปีก่อน ใครเอามาขายมากกว่า 

ตามเนื้อข่าว ส่วนตัวแล้วถือว่ายังพอรับได้   เพราะยังคงความหมายเป็นปืนกลมือเหมือนกัน   ยังดีกว่า ที่ระบุว่า ปืน กล็อก 18  กลายเป็น ปืนครก 18  Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 08:36:54 AM »

คู่ปรับตลอดกาลของหัวเขียว คือหัวชมพู(หรือบานเย็นหว่า) ลงว่าอูซี่  ส่วนข่าวสดลงว่า เป็นลุงทอมมี่ เหมือนไทยรัฐ ว่าแต่หน่วยงานไหนมี M3 ใช้ครับตอนนี้  ยังประจำการอยู่อีกหรือ  และช่วงนี้มีข่าว M3 บ่อยมาก ๆ

เป็นปืนในคลังครับ ยังไม่จำหน่าย เห็น ปถ ก็ออกมาเพ่นพ่านเยอะครับช่วงนี้
                 เอ็ม 3 น่าจะผ่านเข้ามาตามชายแดนมากกว่า..... ของเหลือใช้สงคราม

ถ้าจำไม่ผิด ปืนเอ็ม3ของสันติบาลไดมาจากยูซ่อม สมัยอเมริกาเข้ามาทำงานร่วมครับหลายสิบปีแล้ว

สันติบาล นี่ตัวมันเป็นยังไงครับ ทำไมมันชอบยุ่งกะชาวบ้านจัง
นักการเมืองก็ชอบพูดถึงจัง ปืนก็เด็ดๆก็มี ทำไม หมู่จบใหม่แถวบ้านผมต้องรอซื้อปืนโครงการ เพราะว่าไม่มีตัง
ทั้งทีสันติบาลมีเยอะแยะ ไม่เข้าใจครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:07:17 AM »

เป็นปืนในคลังครับ ยังไม่จำหน่าย เห็น ปถ ก็ออกมาเพ่นพ่านเยอะครับช่วงนี้
                 เอ็ม 3 น่าจะผ่านเข้ามาตามชายแดนมากกว่า..... ของเหลือใช้สงคราม

ถ้าจำไม่ผิด ปืนเอ็ม3ของสันติบาลไดมาจากยูซ่อม สมัยอเมริกาเข้ามาทำงานร่วมครับหลายสิบปีแล้ว

สันติบาล นี่ตัวมันเป็นยังไงครับ ทำไมมันชอบยุ่งกะชาวบ้านจัง
นักการเมืองก็ชอบพูดถึงจัง ปืนก็เด็ดๆก็มี ทำไม หมู่จบใหม่แถวบ้านผมต้องรอซื้อปืนโครงการ เพราะว่าไม่มีตัง
ทั้งทีสันติบาลมีเยอะแยะ ไม่เข้าใจครับ
ตามนี้เลยครับ Grin
http://sb.police.go.th/

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:19:55 AM »

นสพ.หัวเขียวนี้ ยังเป็นที่ชื่นชอบของผมอยู่ครับ...

เฉพาะปกหน้าวันอาทิตย์...ไม่ต้องซื้อหนังสือนู้ดดูให้เปลืองตังค์...

ว่ากันจังเรื่องโป๊เปลือย...แต่นสพ.เอาขึ้นปกกันหรา...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 10:39:59 AM »

พึ่งอ่านเจอข่าวนี้ จากหนังสือพิมพ์หัวเขียวนี้ที่ร้านกาแฟปากซอย
มันพาดหัวว่าเป็นของพันธมิตรด้วย แต่พออ่านข้างในมันบอกว่า
เจ้าของมือนี้เคยไปร่วมชุมนุมที่ทำเนียบ   สมแล้วครับที่เป็นหนังสือ
สำหรับชาวบ้านแบบว่าไม่ต้องใช้ปัญญาคิดหาความจริงจากข่าว

อเสวนา จะ พาลานัง
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 11:15:05 AM »

แวบมาดูครับ Grin

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์