เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:13:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "วันนี้ วันที่16มกราคม วันครู สมาชิกท่านใดเป็นครูแสดงตัวหน่อย"  (อ่าน 6002 ครั้ง)
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:54:13 PM »

ไม่ได้เป็นครูครับ   แต่มาคาระวะครู อาจารย์ที่ช่วยสั่งสอนให้เป็นคนดี   และขอคาระวะครู3จ.วชายแดนใต้ด้วยครับ ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 01:06:23 PM »

คุณ ครูบนดอย อยู่หรือเปล่า

ระลึกถึงคุณครู 3 ท่านที่ได้รับความเมตตาจากท่านอย่างมาก

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 05:02:40 PM »

ขอให้คุณครูทุกท่านมีความสุขครับ..และอยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆครับ..

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 05:36:25 PM »

สวัสดีคุณครูทุกท่านครับ....และขอเตือนครูโด่งว่า....โปรดระวัง....อาจมีคนจ้องจะ"ขึ้นครู" อิ อิ

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 06:46:33 PM »

วันครู เป็นวันเดียวกับที่ไทยเสียดินแดนให้พม่าด้วยครับ
16 มกราคม พ.ศ. 2336  : ไทยเสียเมือง มะริด ทวาย และ ตะนาวศรี ให้แก่พม่า 
หลังจากที่รัฐบาลอังกฤษและรัฐไทยได้ทำสนธิสัญญา กำหนดเส้นเขตแดน ระหว่างประเทศไทยกับประเทศพม่า ส่งผลให้คนไทยประมาณ 30,000 คนในขณะนั้น กลายเป็นบุคคลที่สูญเสียสัญชาติ ไปพร้อมกับการเสียพื้นที่ไปประมาณ 55,000 ตารางกิโลเมตร แต่รัฐบาลพม่าเองก็ไม่ยอมรับว่าคนเหล่านี้เป็นคนพม่า จึงถูกกดขี่ข่มแหง ถูกละเมิดสิทธิอย่างรุนแรงไม่ต่างจากชนกลุ่มน้อยอื่น ๆ ล่าสุดเมื่อปลายปี 2549 คนไทยกว่า 3,000 คนได้หลบหนีเข้ามาพึ่งแผ่นดินไทยบริเวณจังหวัดระนอง-ชุมพร แต่เนื่องจากไม่มีสัญชาติไทยและไม่มีบัตรประชาชน จึงต้องอยู่อย่างหลบ ๆ ซ่อน ๆ ถูกข่มขู่รีดไถ ถูกกด-โกงค่าแรงเหมือนแรงงานพม่า โดยที่ไม่มีสิทธิแจ้งความ และเมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2549 ตัวแทนคนไทยกลุ่มนี้ก็ได้ยื่นจดหมายเปิดผนึกถึงรัฐบาลอังกฤษ ผ่านเอกอัครราชทูตประจำประเทศไทย ให้รับผิดชอบเรื่องสัญชาติไทยให้กับคนไทยพลัดถิ่นกลุ่มนี้

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 08:54:24 PM »

เคยฝึกสอนอยู่สี่เดือนครับ หน้าที่ครูหนักไม่ใช่เล่นเลย

เข้ามาคารวะคุณครูด้วยครับ ไม่มพวกท่าน ก็ไม่มีผมในวันนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:51:04 PM »

ไม่ได้เป็นครูครับ แต่มารำลึกถึงพระคุณของครูที่ได้สั่งสอนอบรมให้ได้เป็นผู้เป็นคนอยู่ทุกวันนี้ครับ

และขอส่งแรงใจและแรงอฐิษฐานให้คุณครูทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ ไหว้

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:04:30 PM »

Cheesy Cheesy Grinยกมืออีกคนนึงครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:49:20 PM »

รายงานตัวอีกหนึ่งครับ... เคยสอนมาหมดตั้งแต่ระดับอนุบาลยันอุดมศึกษา... ซาบซึ้งเลยว่า... หินที่สุดคือระดับอนุบาลครับ... Grin Grin Grin

...แต่ปัจจุบันเป็นเพียงครูบ้านนอกธรรมดาๆ คนหนึ่งครับ...

ปล.ปู่เป็นครู... ตาเป็นครู... ลุงกับป้าก็มีที่เป็นครู... พ่อเป็นครู... แม่เป็นครู... ภรรยาก็เป็นครูครับ... Grin Grin Grin
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 07:42:21 AM »

ขอยกมือด้วยคนนะครับ
สพฐ / สพท ยล. 3

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 12:40:02 PM »

ไม่ได้เป็นครูครับ   แต่มาคาระวะครู อาจารย์ที่ช่วยสั่งสอนให้เป็นคนดี   และขอคาระวะครู3จ.วชายแดนใต้ด้วยครับ ไหว้
ขอคาระวะครูทุกท่านด้วยคน.... ไหว้
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 12:57:12 PM »

เคยเป็นครูครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:00:26 PM »

Cheesyเป็นครูฝึกนี่พออนุโลมได้มั้ยครับ Cheesy

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:59:13 PM »

ไหว้ลูกครูประชาบาล....อยู่ในครอบครัวครู...พี่ น้อง หลาน หลานสาว หลานเขย หลานสะใภ้...ครูล้วนๆครับ

อ๋อยถ้ามีภรรยาเป็นครู คงเป็นครูทั้งบ้าน

เหมือนกันเลยครับพี่เป้า Grin

คิก คิก มารายงานตัวแล้วครับผม....................เป็นครูดอยครับแต่ขอสงวนชื่อสถานที่สอนไว้นะครับ  ยิ้มีเลศนัย กลัวครูพัทลุงตามมาหานะครับ

บู่ บู่ บู่

นราธิวาส เขต 1   ปัจจุบัน  ช่วยฯ พัทลุง เขต 1 ครับ  Cheesy

ป.ล.โรงเรียนไม่บอก เดี๋ยวเจ้าหนี้ตามเจอ Grin
สวัสดีครับครูบ้านนอก คิก คิก

ถ้าในเมือง ก็ไม่ใช่ผมซิครับพี่ Grin

น้องไม่ได้เกี่ยวไรกันครูเลย.....แต่เคยมีกิ๊กเป็น  อาจารย์.....ใช่ป่าวครูชายแดน คิก คิก
nanmaxnum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 03:21:15 PM »

ครูสร้างคนดี     เป็นศรีแผ่นดิน

ทั่วถิ่นศรัทธา    บูชาคุณครู

คำขวัญวันครู ปี ๕๒ 

นฤมล  จันทะรัตน์
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์