เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:44:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452848 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 12:29:11 AM »

Grin เร็ว ๆ นี้จะเปลี่ยนแนวเป็นกาแฟบ้างล่ะ กำลังหัดทำอยู่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 12:48:22 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 02:55:10 AM »

Grin ภาพการหัดทำกาแฟ Latee Art ครั้งแรกครับ หน้ายังไม่สวย และอุปกรณ์ยังไม่ครบ เพิ่งหัดสตรีมนมฟองนมหยาบเกินไป Grin

Grin Rainbow ร้อน ๆ ครับ Grin

Grin ภาพไม่ค่อยชัดหน่อยนะครับ เอากล้องมือถือรุ่นโบราณถ่าย Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 06:56:13 AM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ทีนี้ผมมีค๊อกเทลล์กินแล้วครับกับแกล้มก็มี แต่ไม่มีเพื่อนคุยพรรคพวกผมแต่ละคนชวนออกบ้านยากบรม Cheesy นี่ถ้าอยู่กรุงเทพผมแวะไปอุดหนุนคุณใหม่แล้วครับ อะไรจะมีความสุขเท่าคุยเรื่องปืน+กินเหล้าถูกใจ  กระทู้นี่ผมคัดสูตรเหล้าเก็บในด๊อกคูเม้นเลยแหละ Grin+1ครับ

Grin ขอบคุณครับ Grin
 Grin ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ มีโอกาสผ่านมาแวะมาได้ครับ ถ้าไม่แพ้ความไกล Grin
 Grin คุณอภิสิทธิ์เชื่อไหมครับว่าผมไม่กินเหล้า 555 Grin
ตอนนี้นายใหม่อยู่นครสวรรค์พิกัดใดครับ?  ปิดเทอมนี้มีผ่านไปทางนครสวรรค์ แวะได้จะแว้บ เอ้ย... แวะครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:38:07 AM »

คุณใหม่ครับ..ผมลองถามๆดูปรากฎว่าเปิดบาร์เหล้านี่ไม่ใช่หมูๆนะครับต้องไปขออนุญาตหลายขั้นตอน  Cryโซนนิ่ง-ผังเมืองยิบเลยครับ ครั้งแรกนึกว่าเอาตู้มาตั้งเอาโต๊ะมาตั้งลงทุนเหล้าสักแสนนึง แอลซีดีสักชุด...ขอบายล่ะครับ เศร้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:41:24 AM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ทีนี้ผมมีค๊อกเทลล์กินแล้วครับกับแกล้มก็มี แต่ไม่มีเพื่อนคุยพรรคพวกผมแต่ละคนชวนออกบ้านยากบรม Cheesy นี่ถ้าอยู่กรุงเทพผมแวะไปอุดหนุนคุณใหม่แล้วครับ อะไรจะมีความสุขเท่าคุยเรื่องปืน+กินเหล้าถูกใจ  กระทู้นี่ผมคัดสูตรเหล้าเก็บในด๊อกคูเม้นเลยแหละ Grin+1ครับ

Grin ขอบคุณครับ Grin
 Grin ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ มีโอกาสผ่านมาแวะมาได้ครับ ถ้าไม่แพ้ความไกล Grin
 Grin คุณอภิสิทธิ์เชื่อไหมครับว่าผมไม่กินเหล้า 555 Grin
ตอนนี้นายใหม่อยู่นครสวรรค์พิกัดใดครับ?  ปิดเทอมนี้มีผ่านไปทางนครสวรรค์ แวะได้จะแว้บ เอ้ย... แวะครับ Grin

ขอพิกัดด้วยคนครับ เผื่อได้ผ่านจะได้แวะชิมกาแฟครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 06:12:49 PM »

Grin สวัสดีครับเฮีย ไม่ได้คุยกันซะนานเลย Grin
 Grin ยังอยู่พิกัด อ.ตาคลี เดิมครับ แต่ย้ายร้านนิดหน่อย ไมได้หุ้นที่สตรีท 1 แล้ว เปิดร้านของตัวเองครับ Grin

คุณใหม่ครับ..ผมลองถามๆดูปรากฎว่าเปิดบาร์เหล้านี่ไม่ใช่หมูๆนะครับต้องไปขออนุญาตหลายขั้นตอน  Cryโซนนิ่ง-ผังเมืองยิบเลยครับ ครั้งแรกนึกว่าเอาตู้มาตั้งเอาโต๊ะมาตั้งลงทุนเหล้าสักแสนนึง แอลซีดีสักชุด...ขอบายล่ะครับ เศร้า

ขอพิกัดด้วยคนครับ เผื่อได้ผ่านจะได้แวะชิมกาแฟครับ

Grin เปิดเป็นลักษณะร้านอาหารสิครับ อย่าทำเป็นเหมือนผับหรือบาร์ทั่วไป ก็เหมือนร้านยาดอง แต่เรามีบาร์สำหรับนั่งดื่มเล็ก ๆ จัดโต๊ะให้นั่งสักห้าหกชุด อาหารกับแกล้มง่าย ๆ ไม่ต้องมีการแสดง/บริการร้องเพลง/หญิงนั่งบริการ ใช้เปิดเพลงเพราะ ๆ เอา ก็ไม่เข้าข่ายเป็น "สถานบริการ" เพียงแค่ไปขอใบอนุญาตขายสุราในประเทศและต่างประเทศ สองใบพันกว่าบาทต่อปี ขายได้ทั้งกลางวันและกลางคืน (สองช่วงเวลาตามกฎหมาย 11.00-14.00 น. และ 17.00-24.00 น.) จอ LCD เพิ่มเงินนิดหน่อย เป็นโปรเจคเตอร์เลยก็ดีครับ เดี๋ยวนี้ราคาเริ่มต้นแค่หมื่นกว่าบาท (ผมก็กำลังจะซื้อครับ) แต่ควรต้องไปขอใบอนุญาตฉายที่ศาลากลางจังหวัด ถ้าจำไม่ผิด 500 บาทต่อ 6 เดือน Grin
 Grin ลองเสิร์จหา พรบ.สถานบริการ พ.ศ.2509 แก้ไขเพิ่มเติม พ.ศ.2546 อ่านเพิ่มเติมดูครับ Grin
 Grin ผมอยู่ อ.ตาคลี ยินดีต้อนรับครับ Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 07:15:56 PM »

Grin สวัสดีครับเฮีย ไม่ได้คุยกันซะนานเลย Grin
 Grin ยังอยู่พิกัด อ.ตาคลี เดิมครับ แต่ย้ายร้านนิดหน่อย ไมได้หุ้นที่สตรีท 1 แล้ว เปิดร้านของตัวเองครับ Grin

รับทราบครับ นายใหม่  ถ้าต้องพักที่นครสวรรค์ จะไปพักที่ตาคลี กินอิ่ม นอนฟรี มีคนนำเที่ยว Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 07:19:03 PM »

ขอบคุณครับคุณใหม่+1

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 07:32:58 PM »

รับทราบครับ นายใหม่  ถ้าต้องพักที่นครสวรรค์ จะไปพักที่ตาคลี กินอิ่ม นอนฟรี มีคนนำเที่ยว Grin

Grin ได้เลยครับ สำหรับ 1 ที่ พอเลี้ยงไหวอยู่ 555 Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:48:22 PM »

Grin ผลงาน Latte art ครั้งที่สองครับ ดูดีขึ้นมานิด ฟองยังหยาบเกินไปอยู่ดี ถ้าจะให้ดีควรจะเนียนและข้นกว่านี้ เลยใช้วิธีการรินให้เป็นรูปยังไม่ได้ จึงต้องใช้การโรยท๊อปปิ้งด้วยชอคโกแลตแล้วขีดลายเอา Grin

Grin Mocha ปั่น แต่พยายามแต่งหน้าแบบ Latte ทำฟองนมท๊อปหน้าแทนวิปปิ้งครีม Grin

Grin เดี๋ยวต่อไปจะมีภาพประกอบมาลงให้ดูเรื่อย ๆ ครับ ทั้งกาแฟและค๊อกเทล Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:34:12 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 05:37:05 AM »

น่ากินดีนิ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:56:40 PM »

น่ากินดีนิ

Grin แวะมากินสิครับพี่ป้อม ตอนนี้ช่วงหัดทำ มาเป็นหนูลองยาให้ผมหน่อย วันนึงลองสี่ห้าแก้ว กินเองสองแก้ว หลังจากนั้นทิ้งโลด ใครจะกินไหว แถมบางวันแอบไปกินร้านอื่นอีก เพื่อแอบจำรสชาติเอามาปรับ 555 Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:20:25 PM »

น่ากินดีนิ

Grin แวะมากินสิครับพี่ป้อม ตอนนี้ช่วงหัดทำ มาเป็นหนูลองยาให้ผมหน่อย วันนึงลองสี่ห้าแก้ว กินเองสองแก้ว หลังจากนั้นทิ้งโลด ใครจะกินไหว แถมบางวันแอบไปกินร้านอื่นอีก เพื่อแอบจำรสชาติเอามาปรับ 555 Grin

ชวนไปชิมกาแฟ ผมว่าพี่ป้อมน่าจะหาเวลายาก น๊ะครับ

ไม่ลองเปลี่ยนเป็นไปชิมอย่างอื่น ที่มันไม่ใช่กาแฟ ผมว่าน่าจะดีกว่า น๊ะครับ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:32:45 AM »

ชวนไปชิมกาแฟ ผมว่าพี่ป้อมน่าจะหาเวลายาก น๊ะครับ

ไม่ลองเปลี่ยนเป็นไปชิมอย่างอื่น ที่มันไม่ใช่กาแฟ ผมว่าน่าจะดีกว่า น๊ะครับ อิๆ

หัวเราะร่าน้ำตาริน ขืนชวนกินอย่างอื่น สงสัยหมดร้านก็ยังไม่พอคอพี่ป้อมแหง ๆ สิ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin ถึงชวนกินกาแฟไง 555 เยาะเย้ย

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 04:12:46 AM »

Grin เปลี่ยนเป็นแนวกาแฟ คุณอภิสิทธิ์หายเลย Grin
 Grin อีกสองสามวันกล้องผมจะกลับมาแล้ว จะถ่ายรูปทั้งคอกเทลและกาแฟสวย ๆ มายั่วครับ Grin

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 149
  พิมพ์