เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452238 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 01:10:20 AM »

พี่ป้อมครับ

พี่ต่อลงมาคราวก่อน ชวนรอบวงกระดกว๊อดก้าแล้วจับล้างคอด้วยแบลคครับ...ร่วงกันระนาว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 02:17:37 AM »

น้าจ้าว     นายต่อ  นะ   กินเหล้าแบบซาดิสท์   แต่แปบเดียว

(มีเวลาน้อย)   จึงหาหนทางให้คนอื่นเมาเร็ว ๆ  เป็นข้ออ้างกลับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 02:56:43 AM »

นายใหม่   วันหลังถ้าว่างมาเจอกัน    หาอุปกรณ์มาผสมให้ชิมหน่อยนะ

Grin ได้ครับพี่ Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:20:45 AM »

นายใหม่   วันหลังถ้าว่างมาเจอกัน    หาอุปกรณ์มาผสมให้ชิมหน่อยนะ

Grin ได้ครับพี่ Grin
ที่ใหนครับพี่ป้อม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:29:41 AM »

ผมพึ่งได้ของฝากเป็นเหล้า Jack Daniel's จากเพื่อนมา 2 ขวด หิ้วมาให้จากร้าน Duty Free ที่ด่านตม.เวียงจันทน์ ไม่ทราบว่าผมจะนั่งกรึ๊บอย่างไรให้ได้รสชาติและบรรยากาศดีครับ (ปกติเคยจิบแต่บักจอห์นย่าง) ใครมีข้อเสนอแนะแนะนำมาได้เลย ผมรออยู่ครับ ยิ้มีเลศนัย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:28:04 AM »

ผมพึ่งได้ของฝากเป็นเหล้า Jack Daniel's จากเพื่อนมา 2 ขวด หิ้วมาให้จากร้าน Duty Free ที่ด่านตม.เวียงจันทน์ ไม่ทราบว่าผมจะนั่งกรึ๊บอย่างไรให้ได้รสชาติและบรรยากาศดีครับ (ปกติเคยจิบแต่บักจอห์นย่าง) ใครมีข้อเสนอแนะแนะนำมาได้เลย ผมรออยู่ครับ ยิ้มีเลศนัย

ชอบแบบใหน ก็แบบนั้นแหละครับ ตามความต้องการของตัวเอง อิๆ มันเป็นวิสกี้ มิ๊กได้หากชอบ อิๆ

แต่ส่วนตัวผม แก้วปากกว้างๆก้นหนาๆ ทรงเตี้ยๆ ใส่น้ำแข็งสามก้อน(ใหญ่) รินเหล้าให้ใหลผ่านก้อนน้ำแข็งปริมาณแล้วแต่ชอบ แต่ไม่ควรเกินครึ่งก้อนน้ำแข็ง ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งยกซด ยกขึ้นมาแกว่งๆ ลองดมกลิ่นหอมหวลอันเป็นเอกลักษณ์ของมันเอง (บางคนอาจไม่ชอบกลิ่นแจ็คฯ) ก็อย่าเพิ่งดมมากๆ แค่ผ่านๆ เวลาดื่มก็กลั้นหายใจซ๊ะหน่อย อาจสร้างบรรยากาศ ให้สดชื่น ลมโกรกสบายเอาบรรยากาศแบบท้องทุ่งหน่อย จะแหล่มมาก

ปล.หากเกิดชอบแล้ว จะถอนตัวจากแจ็คฯลำบาก คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:42:43 AM »

นี่ครับ ลุงแจ็คฯ

งานเดียวกัน ลุงแจ็คหมดแล้ว อิๆ

บรรยากาศแบบลุงทุ่งๆ อิๆ

นี่ก็ผลงานลุงแจ็คฯ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:05:57 AM »

..งั้นดูฝรั่งเมาเหล้า ขออภัยบ้างรูปทุเรศไปหน่อย บ่ว่ากันนะครับ อิอิ.. คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 12:19:08 PM »

Grin Apple Jack ครับ ใช้แก้ว rock ครับ ใส่น้ำแข็งสัก 2-3 ก้อน ใส่แจค 1-1.5 ออนซ์ น้ำแอปเปิลสดจนถึง 2 ใน 3 ส่วนของแก้วครับ เขย่าแก้ววนเบา ๆ แล้วดื่ม Grin
 Grin Apple Jack อีกสูตร ใช้แก้ว Hight ball (ขนาด 10-12 ออนซ์) ส่วนผสม แจค 1 ออนซ์ น้ำแอปเปิล 2 ออนซ์ น้ำมะนาว** 1/2 ออนซ์ น้ำเชื่อม** 1/2 ออนซ์ ใส่กระบอกเชคพร้อมน้ำแข็งประมาณครึ่งแก้ว เขย่าให้เข้ากัน ใส่แก้วแล้วทอปด้วยโซดาครับ (** สองส่วนนี้จะใส่รวมเป็นน้ำมะนาวเข้มข้น 1 ออนซ์ ก็ได้ครับ) Grin
 Grin หรือ Jackbull ง่ายมาก แก้ว rock เช่นเคย ใส่น้ำแข็ง 3 ก้อน แจค 1-1.5 ออนซ์ มะนาว 1 เสี้ยว (1/4 ลูก) บีบลงไป ตามด้วยกระทิงแดงจนเต็มแก้ว คนเล็กน้อยแล้วดื่ม Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:27:42 PM »

Grin Apple Jack ครับ ใช้แก้ว rock ครับ ใส่น้ำแข็งสัก 2-3 ก้อน ใส่แจค 1-1.5 ออนซ์ น้ำแอปเปิลสดจนถึง 2 ใน 3 ส่วนของแก้วครับ เขย่าแก้ววนเบา ๆ แล้วดื่ม Grin
 Grin Apple Jack อีกสูตร ใช้แก้ว Hight ball (ขนาด 10-12 ออนซ์) ส่วนผสม แจค 1 ออนซ์ น้ำแอปเปิล 2 ออนซ์ น้ำมะนาว** 1/2 ออนซ์ น้ำเชื่อม** 1/2 ออนซ์ ใส่กระบอกเชคพร้อมน้ำแข็งประมาณครึ่งแก้ว เขย่าให้เข้ากัน ใส่แก้วแล้วทอปด้วยโซดาครับ (** สองส่วนนี้จะใส่รวมเป็นน้ำมะนาวเข้มข้น 1 ออนซ์ ก็ได้ครับ) Grin
 Grin หรือ Jackbull ง่ายมาก แก้ว rock เช่นเคย ใส่น้ำแข็ง 3 ก้อน แจค 1-1.5 ออนซ์ มะนาว 1 เสี้ยว (1/4 ลูก) บีบลงไป ตามด้วยกระทิงแดงจนเต็มแก้ว คนเล็กน้อยแล้วดื่ม Grin

กระทิงแดงโกอินเตอร์จริงๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:09:22 PM »

กระทิงแดงโกอินเตอร์จริงๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก เยี่ยม

Grin มีกระทั่ง Red Bull Kamikaze เชียวนะ Grin

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:52:07 PM »

กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ เหมือนอะไรเอ่ย   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:03:28 PM »

กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ เหมือนอะไรเอ่ย   Grin

Grin ผมตรงข้ามครับ สูบบุหรี่ แต่ไม่กินเหล้าครับ ชงให้คนอื่นกินอย่างเดียว Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:10:28 PM »

แจ็ค  เข้ากันได้กับ   โค๊ก  เป็นอย่างดี

ถ้าไม่กินเพียว ๆ  แบบ  น้าเข้ม

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:39:59 PM »

Grin ผมตรงข้ามครับ สูบบุหรี่ แต่ไม่กินเหล้าครับ ชงให้คนอื่นกินอย่างเดียว Grin

ผมดื่มสุราได้ทุกประเภท... ที่ชอบมากคือเบียร์... แต่ไม่สูบบุหรี่ครับ... Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 149
  พิมพ์