เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:44:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452861 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #300 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 06:44:27 PM »

ไหว้ ขออภัยท่านอภิสิทธิ์เป็นครั้งที่ 3 ไหว้

Grin และขอร้องท่านอภิสิทธิ์อย่าเรียกผมว่าอาจารย์เลยครับ คนอย่างผม เป็นครูยังไม่ผ่านเลย ขอเป็นเพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่มีสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ มาแบ่งปันกันดีกว่า แม้เป็นสิ่งที่ไม่ดีงาม แต่ก็ไม่ได้ยุยงส่งเสริมกันจนเกินขอบเขต แถมตอนนี้ยุลูกค้าบางคนให้เพลาการกินลง จนรายได้หายไปจนแทบจะแย่งข้าวแมวกินอยู่แล้วครับ Grin
 Grin เดี๋ยวขอตัวจัดร้านก่อนครับ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #301 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 06:59:04 PM »

ไหว้ ขออภัยท่านอภิสิทธิ์เป็นครั้งที่ 3 ไหว้

Grin และขอร้องท่านอภิสิทธิ์อย่าเรียกผมว่าอาจารย์เลยครับ คนอย่างผม เป็นครูยังไม่ผ่านเลย ขอเป็นเพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่มีสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ มาแบ่งปันกันดีกว่า แม้เป็นสิ่งที่ไม่ดีงาม แต่ก็ไม่ได้ยุยงส่งเสริมกันจนเกินขอบเขต แถมตอนนี้ยุลูกค้าบางคนให้เพลาการกินลง จนรายได้หายไปจนแทบจะแย่งข้าวแมวกินอยู่แล้วครับ Grin
 Grin เดี๋ยวขอตัวจัดร้านก่อนครับ Grin

อิอิอิ   แหม๋ ผมว่าบางทีการเป็นครูหรืออาจารย์  ขึ้นอยู่กับการถ่ายทอดวิชาเป็นสำคัญ

บางทีบางครั้ง พวกที่ขึ้นชื่อได้ว่าเป็นครูอาจารย์ แต่ทำตัวไม่อายหมา   ยังน่าทุเรศมากกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #302 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 08:35:38 PM »

อิอิอิ   แหม๋ ผมว่าบางทีการเป็นครูหรืออาจารย์  ขึ้นอยู่กับการถ่ายทอดวิชาเป็นสำคัญ

บางทีบางครั้ง พวกที่ขึ้นชื่อได้ว่าเป็นครูอาจารย์ แต่ทำตัวไม่อายหมา   ยังน่าทุเรศมากกว่า

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #303 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 08:52:59 PM »

................. ใครแอบเอาผมมาโพสท์ที่นี่อะ     
ชื่อเต็ม ๆ ...พี่ปูโอ่งมังกร... คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #304 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:42:53 PM »

................. ใครแอบเอาผมมาโพสท์ที่นี่อะ     
ชื่อเต็ม ๆ ...พี่ปูโอ่งมังกร... คิก คิก

พี่โม่ไม่ได้บอกใบ้กลายๆ...

ถึงเฒ่า... อะไรที่พูดถึงกัน เมื่อหน้าสองหน้าที่แล้วใช่ไหมครับ...คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:37:37 PM »

อะแฮ่มๆ Cheesy Cheesy ในฐานะประธาน(จขกท.)ผมจะขออนุญาติตีความนะครับไม่งั้นเดี๋ยวมันจะ โกโซบิ๊กอย่างพี่สตีลว่า  อาจารย์แดงครับ Cheesyผมขอช่วยถอนกระทู้ได้ไหมครับ  คือในสมัยพระพุทธองค์สังคมยังไม่ซับซ้อนเหมือนปัจจุบันครับถ้ามาตั้งโหวตกันในเวปว่าผับพี่ใหม่สัมมาชีพหรือไม่เชื่อว่าคงมีพระพุทธองค์โหวตค้านอยู่องค์เดียวครับและถ้าสมมุติว่ามีโหวตค้านเข้ามาเยอะมีใครจะช่วยเอาพี่ใหม่ไปบรรจุครูให้หน่อยจะได้ไหมครับ Cheesy ฟาร์มไก่ ฟาร์มหมู ซีพี เบทาโกร  นาโก้งนากุ้ง บ่อปงบ่อปลามีที่ไหนปิดให้เรียบ:ทีนี้เป็นได้กินโปรตีนเกษตรกันตาเหลือก

อ่า..แฮ่ๆ..จารย์ใหม่ครับเดี๋ยวอาจารย์แดงถอนกระทู้แล้วพี่ใหม่ลบข้อความด้วยดีไหมครับ  คือผมเสียดายเสียดายกระทู้กินเหล้าอันนี้อ่ะครับ  มันโล่งๆใสๆเย็นๆ อ่านแล้วอ่านอีกก็ไม่เบื่อ ข้อมูลหลายกระทู้ก็ประดิษฐ์ประดอยดีเหลือเกิน  จริงๆอ่านดีๆอันนี่เป็นตำรากินเหล้าชงเหล้าเลยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ท่านที่ชื่อคล้าย นาup คิก คิก หากอยู่ใกล้ๆ จะหิ้วไปเมาด้วยสักขวดน๊ะเนี่ย คริๆ

วงเมา หากพูดคนละภาษา ก็นั่งกันไม่สนุก ละครับ

ผมชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา ในหมู่มิตรสหาย ที่รู้ใจ หากแต่มิได้ชอบสุรา(อันนี้จำร่องรอยนิยายจีนมา ซึ่งอ่านแล้วถูกใจ)
 ไหว้

น้าเข้มมาลำปางไม่ต้องหิ้วเหล้ามาครับ แถวนี้มีอยู่หลายขวดครับ บรรยากาศมีตั้งแต่ริมแม่น้ำไปถึงกลางทุ่งนาครับ  ลำปางอากาศดี อะไรๆก็ดีเสียอย่างเดียว ไม่มีแท๊กซี่มิเตอร์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หลายครั้งครับที่ผมล๊อครถแล้วเดินกลับบ้านครับ  ครือ....ผมคอแข็งแต่ฝีมือขับรถห่วยโดยเฉพาะตอนที่เพดานบินได้ที่ คิก คิก
55+หากไปลำปางมีเพื่อนกินเหล้าแล้ววุ้ย เคยไปแต่เพื่อนผมที่มีไม่กินเหล้า อิๆ มีอีกคนเจ้าโต้ง ตานี่กิน แต่ยังไม่ได้แวะบ้านน้องเขาเลย เพราะวันนั้นผมลืมโทรหา ขับเลยไปจอดเชียงใหม่โน่น เพราะตกใจโดนจับความเร็ว ที่เลยร้านขายไม้ข้างทางแถวเมืองฉอดอะไรตรงนั้นแหละ อิๆ

รูปนี้ถ่ายก่อนแล้ว เลยตรงนี้ไปจะมีป้อมทางหลวงใช่เปล่าโดนจับตรงนั้นแหละ อิๆเมื่อปี50 ผมก็ไม่ได้เร็วอะไรแค่ประมาณ 140เอง คริๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 11:43:46 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #306 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:52:35 PM »

วัฒนธรรม แตกต่างกันครับ
การเคารพสิทธิ เคารพเวลา ต่อกัน
กิน ๆ  คุย ๆ แล้วก็กลับ
บ้านใครบ้านมัน
ของเรา ต้องบรรยาย ให้กันและกัน
ถกเถียง เรื่องการมุ้ง การเมือง

อ้างถึง เมื่อเริ่มแรกมาอีกที คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #307 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:06:39 AM »

จะเป็นอาจารย์ไม่เห็นต้องเป็นครุศาสตร์บัณฑิตเลยครับคุณใหม่  ความรู้ที่ได้จากคุณใหม่ทำให้วันคืนอันแห้งแล้งน่าเบื่อหน่ายของอีตาแก่คนนี้(ผมเอง)มีสีสรรจรรโลงขึ้นอีกเยอะครับ(ฟังเพลงเพราะขึ้น ดูหนังก็ซาบซึ้งขึ้น ร้องเพลงก็เพราะขึ้น Grin Grin)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #308 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:38:58 AM »

อ่า... ท่านนายกครับ.......
       ... ภาษีสรรพสามิตน้ำเมานี่ท่านจะขึ้นอีกหรือไม่ครับ เห็นว่ารายได้ยังไม่เข้าเป้า............................. แล้วไวน์หมากเม่า กระชายดำ จะเก็บขวดละเท่าไหร่ครับ ?   คิก คิก

..... อยากดื่มไวน์หมากเม่า.............  น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #309 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 12:39:46 PM »

มีอยู่สูตรหนึ่งอยากให้ลอง ฝรั่งยังร้องกู๊ดเลยครับ 
1. เหล้าเชียงชุน 1 ขวด
2. ลิโพ 1 ขวด
3. น้ำเขียว 1 ขวด
4. มะนาว 1 ลูก (อย่าพาซื่อใส่ไปทั้งลูกนะครับ)
ผสมให้เข้ากัน น้องๆบรั่นดีเลยครับ น้ำลายหก

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #310 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:13:17 PM »

ไหว้ ขอบคุณท่านอภิสิทธิ์ที่ให้เกียรติครับ ไหว้ Grin

มีอยู่สูตรหนึ่งอยากให้ลอง ฝรั่งยังร้องกู๊ดเลยครับ 
1. เหล้าเชียงชุน 1 ขวด
2. ลิโพ 1 ขวด
3. น้ำเขียว 1 ขวด
4. มะนาว 1 ลูก (อย่าพาซื่อใส่ไปทั้งลูกนะครับ)
ผสมให้เข้ากัน น้องๆบรั่นดีเลยครับ น้ำลายหก

Grin เดี๋ยววันนี้ลองแปลงปริมาตรเป็นแก้วแล้วให้ลูกน้องชิมครับ (555 ลูกน้องผมคือหนูลองยา) ผลเป็นยังไงจะแจ้งอีกทีครับพี่จอย Grin

Grin เมื่อวันก่อนได้ "ใบเนียม" มา ลองใช้ดู เอาใบเนียมมาเผาไฟหน่อย ๆ พอใบเหี่ยว แล้วใส่ไปในขวดเหล้า ทิ้งไว้สักพักเดียว กลิ่นเหล้ากลายเป็นกลิ่นน้ำใบเตยเลย หอมมาก เลยได้ความคิด ง่าย ๆ แก้วไฮบอล หรือแก้วเหล้าปกติธรรมดา น้ำแข็ง 3 ก้อน เหล้าที่ใส่ใบเนียม 1 ออนซ์ น้ำเชื่อม 0.5 - 1 ออนซ์ ทอปโซดาจนเต็ม คนให้เข้ากัน เอาให้ลูกน้องชิม (อีกแล้ว) ลูกน้องบอกเหมือนน้ำตาลสดเลย แต่ร้อนท้อง 555 Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #311 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:16:31 PM »

มันก็เสียรสชาดเหล้าหมดหละใหม่ บู่

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #312 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:22:49 PM »

เหล้าหวาน ๆ ระวังหน่อยนะครับจะเมาไม่รู้ตัว ผมเคยเมาสาโท เมาหลับกลิ้งตกแคร่สูงประมาณ 80 ซ.ม.
ไม่รู้สึกตัวนอนต่อเฉยครับ  คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #313 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:23:22 PM »

เสียดาย  อยู่ไกล
ถ้าอยู่ใกล้เลิกงานจะแวะไปเป็นหนูลองยา
ที่ร้านพี่นายใหม่...ทุกวันเลย
        คงมีโอกาสได้ไปบุกถึงที่ร้านสักวันแหละน่า
มีเพื่อนเป็นครูอยู่ร.ร.ตาคลีประชาสรรค์  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #314 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:34:57 PM »

มันก็เสียรสชาดเหล้าหมดหละใหม่ บู่

Grin แหมพี่ เอาไว้กินเล่นหวาน ๆ อย่างพวกพี่ ๆ คงไม่ชอบอยู่แล้ว เพราะพวกพี่ไม่เคยกินเล่นเลย กินจริงกันตลอด 555 Grin

Grin ว่าแล้วก็มีสูตรใหม่มาอีกสูตร เหมาะสำหรับผู้หญิง หวานหอมเชียวครับ แต่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ ยังไงช่วยนึกชื่อให้ด้วยนะครับ Grin
 Grin ส่วนผสมก็มี เนื้อแก้วมังกร 1/4 ลูก น้ำมะนาว*** 1/4 ออนซ์ น้ำเชื่อม*** 1/4 ออนซ์ (***รวมเป็นน้ำมะนาวเข้มข้น 1/2 ออนซ์ก็ได้) น้ำหวานฮันนี่ดิวเมลอน (แตงโมน้ำผึ้ง) 1 ออนซ์ เมล่อนลิเคียว 1/2 ออนซ์ รัมขาว 1 ออนซ์ วิธีทำ น้ำแข็งป่น 1/2 ลิตร ใส่ส่วนผสมลงเครื่องปั่น ปั่นละเอียดแล้วเทใส่แก้วลองดริงค์ ประดับด้วยเนื้อแก้วมังกร เสริฟได้เลย Grin
 Grin จะไม่ปั่นใช้เชคเอาก็ได้ครับ แต่ต้องหั่นเนื้อแก้วมังกีให้เล็ก ๆ และต้องเชคแรง ๆ ให้เนื้อแก้วมังกรละเอียด เวลาใช้หลอดดื่มจะง่าย ไม่มีเนื้อมาขวางหลอด แต่เนื้อจะเข้าไปพร้อมกันเวลาดูดเข้าปาก เหมาะสำหรับคนที่ชอบกินหวานมากหน่อย ถ้าไม่ชอบหวานมากและไม่ชอบปั่น ก็ลดส่วนผสมที่เป็นน้ำหวานลงอย่างละนิดครับ Grin

เสียดาย  อยู่ไกล
ถ้าอยู่ใกล้เลิกงานจะแวะไปเป็นหนูลองยา
ที่ร้านพี่นายใหม่...ทุกวันเลย
        คงมีโอกาสได้ไปบุกถึงที่ร้านสักวันแหละน่า
มีเพื่อนเป็นครูอยู่ร.ร.ตาคลีประชาสรรค์  ครับ

Grin อ้าว! ชื่อครูอะไรครับ เผื่อจะเคยเจอกัน น้องมิ้นท์ผมก็เรียนอยู่ครับ Grin

หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 149
  พิมพ์