เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:42:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 453598 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #345 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 03:38:31 PM »

ฮ่าๆ... จอมยุทธบักจอนย่าง...... ท้าประลองกัน Grin

คอยาดองแบบเรา... ขอแค่ดูละกันเนาะท่านแขกเนาะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ใคร่อยากประลองยุทธยาดองกับครูต้นซักครา...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #346 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 03:58:12 PM »

ผมเวลาดื่มวิสกี้ผสมบางๆค่อยๆจิบไปคุยไปแก้วสองแก้วแรกมักจะรู้สึกหูอื้อๆตามัวๆเวียนหัวหน่อยๆที่แย่สุดๆคือเริ่มอารมณ์ไม่ค่อยดีหงุดหงิด  แต่ถ้านั่งปุ๊บรินเพียวๆครึ่งแก้วปากกว้างแล้วกลั้นใจกระดกสักสองสามแก้ว พักเดียวจะเริ่มตัวชาหายใจโล่งสมองปลอดโปร่งฟังอะไรก็ขำดูอะไรก็ตลก อาการนี้เท่ากับบีบยี่ห้อเหลือสก๊อตให้เลือกไม่กี่ยี่ห้อครับ ปรกติที่ดื่มประจำก็เป็นชีวาส  และถ้าได้หุ้นเยอะๆก็ จอหน์ โกลด์เลเบล  หลงรัก จอหน์ดำจอหน์เขียวผมว่ากินเพียวแล้วบาดคอบาดกระเป๋า Grin  หลังๆหาวงเหล้าไปเข้ากับเขาไม่ค่อยได้ครับ พวกเพื่อนๆเขาไม่ค่อยชอบชีวาสกัน ตั้งวงทีก็จอหน์แดงจอหน์ดำ

เศร้า

ท่านนายก  อยู่ไหน    ว่าง ๆ  จะไปหาที่จิบแล้ววิจารณ์มังกรหยกฉบับเก่ากันดีกั่ว

ของท่านชอบ  บักจอนใส่เสื้อทอง   ผมชอบ  บักจอนใส่เสื้อเขียว 

หาสนามกลาง  แล้วพาบักจอนไปด้วยคนละสี    จิบอย่าให้อาเจียนแล้วเลิก...อิ  อิ

สิบแปดฝ่ามือมังกร        กับ   พลังคางคก  ใครจะเจ๋งกว่ากัน   ผลสุดท้ายเสมอกัน

อั้งชิดกง  กับ   อาวเอี้ยงฮง   ตายพร้อมกัน

5555 Cheesy Cheesy   ท่านป้อมเห็นผมโพสอย่างนี้คงนึกว่าผมคอแข็งเป็นอย่างยิ่ง  หลายปีก่อนเพื่อนผมเคยนิยามลักษณาการกินเหล้าของผมว่า "เหมือนสามล้อถูกหวย" Cheesy Cheesyคือเข้ามานั่งกินของรองท้องแล้วก็รินสามแก้วกระดก จากนั้นก็นั่งตาปรือนั่งหัวเราะฟังคนอื่นเขาโม้ นานๆก็รินเพียวเติมรักษาระดับเพดานบินสามหมื่นหกพันฟิตไว้ตลอดเส้นทางจนยุบวงครับ  บินระดับหกหมื่นฟิตเหมือนชาวบ้านเขาไม่ไหวสักที กิ๊วก๊าว

แต่ถ้าคุยเรื่องมังกรหยกนี่  ข้าน้อยยินดีมอบชีวิตเข้าน้อมสนอง(สำนวนอีตา น.นพรัตน์)   ก๋วยเจ๋งกราบอังชิกกงเป็นอาจารย์นี่อั้งชิกกงอายุ40เศษเองครับ(ชายชราอายุ 40เศษสวมเสื้อมีรอยปะนั่งหัวร่อบนคบไม้ ..มังกรหยก--จำลอง พิศนาคะ---ก็ต้องสี่สิบแหละครับแก่กว่านั้นตีกัน ชกกันไม่สนุกตากิมย้งคนแต่งก็เหลือเกิน ..ชายชราอายุสี่สิบ..เชอะ งอน..)  จากนั้นก็อีกยี่สิบกว่าปีคงอายุประมาณ60-70  อั้งชิกกงก็ไม่ประมาณตนยังไปประฝ่ามือประลองกำลังภายในกับเฒ่าพิษ  สองเฒ่านี่หาเหตุแท้ๆครับ  ถ้าในปัจจุบันก็อาการ  heart attack แหละครับ Grin Grin

ท่านป้อมได้มาราชการทางเหนือแวะผ่านลำปาง pm  ผมด้วยนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #347 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:07:35 PM »

ฮ่าๆ... จอมยุทธบักจอนย่าง...... ท้าประลองกัน Grin

คอยาดองแบบเรา... ขอแค่ดูละกันเนาะท่านแขกเนาะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ใคร่อยากประลองยุทธยาดองกับครูต้นซักครา...........

...ประลองยุทธยาดองผมไม่สู้ครับ... แต่ประลองกับแกล้มน่ะ... ถึงไหนถึงกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ช่วงนี้ปลาไหลพอหาได้... แถมกำลังอร่อย... น้ำลายหก เมื่อไหร่จะมา... ยิ้มีเลศนัย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #348 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:11:01 PM »

ยินดีครับ   ถ้าไปลำปาง  จะแวะไปเยือน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #349 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:14:46 PM »

...ประลองยุทธยาดองผมไม่สู้ครับ... แต่ประลองกับแกล้มน่ะ... ถึงไหนถึงกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ช่วงนี้ปลาไหลพอหาได้... แถมกำลังอร่อย... น้ำลายหก เมื่อไหร่จะมา... ยิ้มีเลศนัย
หนาวมาเยือนเมื่อไหร่คงได้ประลองยุทธกัน....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #350 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:41:43 PM »

หนาวมาเยือนเมื่อไหร่คงได้ประลองยุทธกัน....

ถ้าลูกปรายเหล็กไม่ชวนมีเคือง   จะไปกินปลาไหลคนเดียวได้อย่างไร

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #351 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:47:52 PM »

ถ้าลูกปรายเหล็กไม่ชวนมีเคือง   จะไปกินปลาไหลคนเดียวได้อย่างไร
ต้นหนาวนี้ ต้องรบกวนกุ๊กเทวดาโชว์ฝีมือผัดเผ็ดปลาไหลด้วยนะครับ   น้ำลายหก ลูกปรายเหล็กจะอาสาชงเหล้ารับใช้พี่ป้อมเช่นเคยครับ......  ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #352 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:53:47 PM »

ถ้าลูกปรายเหล็กไม่ชวนมีเคือง   จะไปกินปลาไหลคนเดียวได้อย่างไร
ต้นหนาวนี้ ต้องรบกวนกุ๊กเทวดาโชว์ฝีมือผัดเผ็ดปลาไหลด้วยนะครับ   น้ำลายหก ลูกปรายเหล็กจะอาสาชงเหล้ารับใช้พี่ป้อมเช่นเคยครับ......  ไหว้

ไปนำแหน่ 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #353 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 05:03:18 PM »

ไปน่านจะซื้อ ช้างโขลงมาฝาก  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

« ตอบ #354 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 05:51:53 PM »

ไปน่านจะซื้อ ช้างโขลงมาฝาก  Grin

ดองกระชายดำมาเลยเด้อ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #355 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 06:11:54 PM »

Grin 555 นัดประลองกันแล้วหรอครับ Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 06:26:14 PM »

ผมเวลาดื่มวิสกี้ผสมบางๆค่อยๆจิบไปคุยไปแก้วสองแก้วแรกมักจะรู้สึกหูอื้อๆตามัวๆเวียนหัวหน่อยๆที่แย่สุดๆคือเริ่มอารมณ์ไม่ค่อยดีหงุดหงิด  แต่ถ้านั่งปุ๊บรินเพียวๆครึ่งแก้วปากกว้างแล้วกลั้นใจกระดกสักสองสามแก้ว พักเดียวจะเริ่มตัวชาหายใจโล่งสมองปลอดโปร่งฟังอะไรก็ขำดูอะไรก็ตลก อาการนี้เท่ากับบีบยี่ห้อเหลือสก๊อตให้เลือกไม่กี่ยี่ห้อครับ ปรกติที่ดื่มประจำก็เป็นชีวาส  และถ้าได้หุ้นเยอะๆก็ จอหน์ โกลด์เลเบล  หลงรัก จอหน์ดำจอหน์เขียวผมว่ากินเพียวแล้วบาดคอบาดกระเป๋า Grin  หลังๆหาวงเหล้าไปเข้ากับเขาไม่ค่อยได้ครับ พวกเพื่อนๆเขาไม่ค่อยชอบชีวาสกัน ตั้งวงทีก็จอหน์แดงจอหน์ดำ

เศร้า

ท่านนายก  อยู่ไหน    ว่าง ๆ  จะไปหาที่จิบแล้ววิจารณ์มังกรหยกฉบับเก่ากันดีกั่ว

ของท่านชอบ  บักจอนใส่เสื้อทอง   ผมชอบ  บักจอนใส่เสื้อเขียว 

หาสนามกลาง  แล้วพาบักจอนไปด้วยคนละสี    จิบอย่าให้อาเจียนแล้วเลิก...อิ  อิ

สิบแปดฝ่ามือมังกร        กับ   พลังคางคก  ใครจะเจ๋งกว่ากัน   ผลสุดท้ายเสมอกัน

อั้งชิดกง  กับ   อาวเอี้ยงฮง   ตายพร้อมกัน
เดี๋ยวผมหิ้วเชียงชุนไปเป็นกรรมการ คิก คิก

กลัวแต่ว่ากรรมการ จะนั่งมองเฉย อะซิครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 06:29:19 PM »

ยินดีครับ   ถ้าไปลำปาง  จะแวะไปเยือน

ไม่ผ่านมาบ้านผมมั่ง หิ๊พี่?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 06:35:26 PM »

เคยได้ยินว่า ใน 1 แก้ว มี เบียร์ ไวน์ เหล้า หากนำมาผสมในแก้วเดียวกัน จะมีปริมาณแอลกอฮอล์ 3 เท่าตามดีกรีเครื่องดื่มนั้น ก็ = เบียร์ 5 ดีกรี + เหล้า 35 ดีกรี + ไวน์ 10 ดีกรี ก็

จะได้ปริมาณแอลกอฮอล์ ในแก้วนั้น = 50 ดีกรี ถึงว่าเวลากินเหล้าแบบ สามกษัตรย์ เมื่อมาเหมือนโลกเอียงๆทุกที ยิ้มีเลศนัย

Grin มาลองที่ร้านผมสิพี่ 40x3 หรือ4 หรือ 5 หรือบวก 20 อีก 1 ก็มี Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 04:03:20 AM »

อิอิอิ วันนี้นึกครึ้มๆ Grin
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 149
  พิมพ์