เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:36:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452538 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #405 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:05:21 PM »

เห็นกุ้งสด ๆ แล้วน้ำลายไหลเลยครับ   น้ำลายหก

ได้รีเจนซี่เย็น ๆ ด้วยละก็แจ่ม  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #406 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:09:07 PM »

อย่าไปเชื่อ    นมเปรี้ยว  ช่วยลดได้   ๕-๑๐  มิลลิกรัมเท่านั้น

ตามกฎหมายไป แอลกอฮอล์เกินกว่า  ๕๐ มิลลิกรัมต่อเปอร์เซ็นต์  ถือว่าเมา

คนปกติ    เบียร์กระป๋องเดียวก็เกินแล้ว   ถ้าเมาแล้วนมเปรี้ยวช่วยไม่ได้

แต่  นมสด  ไม่แน่อาจจะช่วยให้ไม่ต้องขับได้
        ผบ.ทบ.จับได้
โดนหนักกว่าเมาแล้วขับอีกครับ พี่ป้อม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #407 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 04:46:56 PM »

กระทู้นี้ติดเรทห้ามอายุต่ำกว่า 18 เข้ามาอ่าน....  ใจหายหมดเลย นึกว่าจะไม่ได้เข้ากระทู้นี้แล้ว หยิบบัตรประจำตัวมาดู เฮ้อ..โล่งอก อายุเกินกำหนดนิดหน่อยแล้ว...  Grin

หยิบบัตรผู้ใด๋มาน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมเองก็เกินสิบแปดมานิดหน่อย... ของผมสิบเก้าเอง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  อ้อ... สองพันห้าร้อยสิบเก้าครับ... ปีที่เกิด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เถ่ากั่วผมสามปี 555  ผมวัยรุ่นกั่วมู่   ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #408 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 05:12:06 PM »

กระทู้นี้ติดเรทห้ามอายุต่ำกว่า 18 เข้ามาอ่าน....  ใจหายหมดเลย นึกว่าจะไม่ได้เข้ากระทู้นี้แล้ว หยิบบัตรประจำตัวมาดู เฮ้อ..โล่งอก อายุเกินกำหนดนิดหน่อยแล้ว...  Grin

หยิบบัตรผู้ใด๋มาน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมเองก็เกินสิบแปดมานิดหน่อย... ของผมสิบเก้าเอง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  อ้อ... สองพันห้าร้อยสิบเก้าครับ... ปีที่เกิด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เถ่ากั่วผมสามปี 555  ผมวัยรุ่นกั่วมู่   ขำก๊าก ขำก๊าก

แล่ว... เถ่าสุดฮั่น... แมนไผน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #409 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 05:13:31 PM »

แล่ว... เถ่าสุดฮั่น... แมนไผน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พ่อไหย่แป๋ง...เพิ้นนั่น เกิดปี 2481  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #410 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 06:45:48 PM »

โดนทุกกระทู้    ตากวาง   เบา ๆ  หน่อยก็ได้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #411 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:05:38 PM »

...อภิสิทธิ์ ... (+ 3 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้    คิก คิก คิก คิกฮี่ๆๆที่ซ่อนตัวนี่อายุสิบห้าแล้วแอบมาอ่านเรื่องผู้ใหญ่เขากินเหล้ากันใช่ไหมครับ  เดี๋ยวจะไปฟ้องครู Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #412 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:38:58 PM »

เอ่อ... ผมเกรงว่า... นมที่พี่ป้อมเอ่ยถึง... มันจะเอามาใส่เหล้าไม่ได้น่ะสิครับ... แต่อาจใช้ชงเหล้าได้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin ผมอุตส่าห์ไม่ให้ติดเรทแล้วนะเนี่ย Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #413 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 11:22:12 PM »

เอ่อ... ผมเกรงว่า... นมที่พี่ป้อมเอ่ยถึง... มันจะเอามาใส่เหล้าไม่ได้น่ะสิครับ... แต่อาจใช้ชงเหล้าได้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin ผมอุตส่าห์ไม่ให้ติดเรทแล้วนะเนี่ย Grin

...คงมิเป็นไรหรอกครับ... เพราะท่านนายกฯ ได้เตือนไว้ที่หัวข้อกระทู้แล้วครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #414 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 04:41:05 AM »

Grin มีสูตรใหม่มาอีก 2 สูตร แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ วันไหนได้ทำและมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกที Grin
 Grin สูตรแรก Chocolat Kid (แปลงจาก Godiva Cream Soda) ส่วนผสมมี ชอคโกแลตทอปปิ้ง (ที่ใช้โรยหน้าไอสครีม) 2 ช้อนโต๊ะ นมข้นจืด 2 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/4 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ วิธีทำ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็งในเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากัน แล้วเทใส่แก้วลองดริงค์ (14-16 ออนซ์) แต่งขอบแก้วและโรยหน้าด้วยเกล็ดชอคโกแลต (ชอคโกแลตแช่เย็น แล้วเอามีดขูด) และป๊อกกี้กล่องดำ ยกเสริฟได้แล้วครับ สูตรนี้เหมาะสำหรับเป้นเครื่องดื่มยามว่าง หวาน ๆ เย็น ๆ หรือจะทำแบบปั่นก็ได้ แต่ต้องเพิ่มน้ำเชื่อมเป็น 1/2 ออนซ์ ไม่งั้นจะจืดไปครับ Grin
 Grin สูตรสอง Frozen Pina Colada ส่วนผสม น้ำแข็ง 1/2 ลิตร น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นสัปรส 1 ออนซ์ น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นมะนาว 1/2 ออนซ์ กะทิ 1 ออนซ์ เหล้ารัมดำ 1 ออนซ์ (แม่โขงหรือแสงโสมก็ใช้ได้) เอาทั้งหมดปั่นให้ละเอียดที่สุดเท่าที่เครื่องปั่นจะทำได้ ใส่แก้วลองดริงค์ ทอปด้วยกะทิอีก 1/2 ออนซ์ ประดับด้วยชิ้นสัปรส ยกเสริฟ แก้วนี้ หวานอมเปรี้ยว หอมกลิ่นสัปรส+กะทิสด ผู้หญิงชอบครับ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #415 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:30:10 AM »

ถ้าใครชอบดื่มแล้วไปทำงานต่อ   ไม่อยากให้ใครได้กลิ่นแอลกอฮอล์

วอดกา  นี่แหละสุดยอด   เมาแล้วไม่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์เลย

Vodka เป็นเครื่องดื่มของพวกติดเหล้า   ที่นี่พวกติดเหล้าผสมน้ำส้มดื่ม  ไม่มีกลิ่นไม่มีสี

กินง่าย   ร้อนท้องหน่อย ๆ

ว้อดดก้า..............เอิ้กกกกกกกกกกกกเอ่ออออออออออออออ  หวอดดดดดดดดดกร้า......... น้ำลายหก น้ำลายหก
ขวดนี้รอพี่จอยฯมาเป็นประธานในพิธีสามสี่เดือนละ ซะบ้อออซะบ้อออออออออ   Grin
กวางเอ้ย พี่ขอถามหน่อย ใอ้ขวดในรูปน๊ะ ช่วยยืนยันหน่อย ว่ามันยังมีครบ32หรือไม่ เพราะเห็นมานานมากแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขวดนี้ ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ 4-5 เวป ประมาณ 100 กระทู้ คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #416 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:44:57 AM »

ขวดนี้ ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ 4-5 เวป ประมาณ 100 กระทู้ คิก คิก
        หัว  นำแน ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #417 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:49:48 AM »

พ่อไหย่แป๋ง...เพิ้นนั่น เกิดปี 2481  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พระเจ้า..............แล้วมีอีกกระทู้ที่ผมอ่านไม่เจอบ้าง   เล่นกันขนาดนี้อย่าเอาไว้เลยหลานสาวเมีย
เสร็จแป๋งแน่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #418 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:32:35 AM »

พระเจ้า..............แล้วมีอีกกระทู้ที่ผมอ่านไม่เจอบ้าง   เล่นกันขนาดนี้อย่าเอาไว้เลยหลานสาวเมีย
เสร็จแป๋งแน่

ผม... บ่ได้เปิดทางเด้อครับ... ปู่แป๋ง... ไหว้

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #419 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:03:19 AM »

ถ้าใครชอบดื่มแล้วไปทำงานต่อ   ไม่อยากให้ใครได้กลิ่นแอลกอฮอล์

วอดกา  นี่แหละสุดยอด   เมาแล้วไม่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์เลย

Vodka เป็นเครื่องดื่มของพวกติดเหล้า   ที่นี่พวกติดเหล้าผสมน้ำส้มดื่ม  ไม่มีกลิ่นไม่มีสี

กินง่าย   ร้อนท้องหน่อย ๆ

ว้อดดก้า..............เอิ้กกกกกกกกกกกกเอ่ออออออออออออออ  หวอดดดดดดดดดกร้า......... น้ำลายหก น้ำลายหก
ขวดนี้รอพี่จอยฯมาเป็นประธานในพิธีสามสี่เดือนละ ซะบ้อออซะบ้อออออออออ   Grin
กวางเอ้ย พี่ขอถามหน่อย ใอ้ขวดในรูปน๊ะ ช่วยยืนยันหน่อย ว่ามันยังมีครบ32หรือไม่ เพราะเห็นมานานมากแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เดินกลับไปเปิดกินเลยดีกว่า.....  งอน งอน คิก คิก

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 149
  พิมพ์