เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:37:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452592 ครั้ง)
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #630 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:57:23 PM »

น่าจะเป็นเหล้าจินนะคะ คำว่า jenever ก็คือ juniper ในภาษาดัชท์นั่นแหละค่ะ กลิ่นก็หอมแบบจิน แต่รสชาติจำได้แค่ว่าแรงหน่อยแต่ไม่บาดคอมาก   Smiley

เมื่อกี้มีฝรั่งอัมสเตอร์ดัมมาซื้อของ เขาแนะนำเหล้า bols jenever

ท่านใดเคยกินครับ

For King & For Country!
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #631 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:57:55 PM »

เป็นตระกูลอะไรครับท่านนายก น้ำลายหก
น่าจะเป็นเหล้าจินนะคะ คำว่า jenever ก็คือ juniper ในภาษาดัชท์นั่นแหละค่ะ กลิ่นก็หอมแบบจิน แต่รสชาติจำได้แค่ว่าแรงหน่อยแต่ไม่บาดคอมาก   Smiley

เมื่อกี้มีฝรั่งอัมสเตอร์ดัมมาซื้อของ เขาแนะนำเหล้า bols jenever

ท่านใดเคยกินครับ

ขอขอบคุณน้องต่ายหายเศร้ามากๆเลยครับ ไหว้  ผมไปหาทั่วลำปางบ่มีขายครับ เศร้าพอจะแนะนำเหล้าจินยี่ห้อที่มีขายในไทยสักยี่ห้อได้ไหมครับเอาแรงๆหอมๆคล้ายๆกันน่ะครับ  ผมชอบ start แล้วเมาเหล้าเลยครับไม่ใช่สต้าทแล้วเมาหัวก่อน

ปล.ผมล่ะกลั้วกลัวว่าจะมีใครมาแนะนำเหมาไถหรือเชี่ยงชุนให้ผม คิก คิก เหล้าจิน นะครับไม่ใช่เหล้าจีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 10:46:16 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #632 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:06:12 PM »

น้าใหม่ครับตอนนี้ JACK DANIEL'S ราคาประมาณเท่าไรแล้วครับ

1039   บาทไทย   ครับท่าน

ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ ผมกำลังหยอดกระปุกอยู่เดี๋ยว แอ๊ปโซลูทหมดแล้ว ตาแจ๊คเจอกะผมแน่ๆ เยี่ยม  แต่แอ๊ปโซลูทนี่หมดยากหมดเย็นผมยกครึ่งแก้วใหญ่แล้วยกต่อไม่ไหวสักทีตามันคอยแต่จะปรืออยู่เรื่อย วันก่อนก็ยกไปดูเดี่ยว 8 ไป  ดูไปหัวเราะไปเสร็จแล้วมันกลายมาดูผมเสียฉิบ(เมียมาปิดทีวีให้พร้อมกับบ่นอีกกระบุงโกยไม่ไหว) ขำก๊าก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #633 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:30:42 PM »

ท่านนายกฯ ลอง Gordon ดูรึยังครับ ... หรือถ้าจะให้แจ่ม Bombay Sapphire ไปเลย

ไร้คำกล่าว............................................
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #634 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:43:34 PM »

ท่านนายกฯ ลอง Gordon ดูรึยังครับ ... หรือถ้าจะให้แจ่ม Bombay Sapphire ไปเลย

ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ผมจดชื่อในกระเป๋าตังไว้แล้วครับ  Cheesyเด๊่ยวผมไปหาดูครับ คิก คิก  ผมเป็นคนโชคดีอย่างนึงครับ คือเป็นคนคออ่อนเมาเหล้าเร็ว คิก คิกและชอบยกเพียวๆเสียด้วย Grin ขวดนึงกว่าจะกินหมดก็เป็นเดือนละครับ  ดังนั้นจึงสามารถซื้อเหล้าแพงๆมากินได้โดยไม่ต้องคิดมาก....ใช่ไม่ใช่..พี่น้องเอ้ย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #635 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:19:09 PM »

งั้นก็  Bombay  ไปเลยครับ หอม นุ่ม สีสันสวยงาม .......  น้ำลายหก

ไร้คำกล่าว............................................
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #636 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:48:15 PM »

สนับสนุน Bombay Sapphire ค่ะ แต่มันแรงและมี delay effect นะคะ ลองแรกๆ จะไม่รู้ตัวหรอกค่ะว่ามันแรง ด้วยความหอมของมัน ก็มักจะดื่มกันไปเรื่อยๆ รู้ตัวอีกทีก็มึนไปแล้วค่ะ ดังนั้น ไม่แนะนำให้ดื่มและขับรถไปไหนค่ะ

งั้นก็  Bombay  ไปเลยครับ หอม นุ่ม สีสันสวยงาม .......  น้ำลายหก

For King & For Country!
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #637 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 09:33:52 PM »

คล้าย " ยาดอง " .......... เลยนะครับ

ช้าๆ แต่ อย่าลุก !!!

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #638 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:38:04 PM »

ขอความกรุณาจากพี่ใหม่ครับ... ตอนนี้ผมชักสนใจสูตรว๊อดก้า... ไม่ทราบว่าพี่ใหม่มีสูตรเด็ดๆ บ้างหรือไม่ครับ... ประเภท "รสหวาน กินง่าย เมาเร็ว ไม่แฮงค์" ประมาณนี้ครับ... ไหว้

NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #639 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:16:18 AM »

แหะๆ ขออภัยผมเลิกเหล้าแล้วครับ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #640 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:48:59 AM »

ขอความกรุณาจากพี่ใหม่ครับ... ตอนนี้ผมชักสนใจสูตรว๊อดก้า... ไม่ทราบว่าพี่ใหม่มีสูตรเด็ดๆ บ้างหรือไม่ครับ... ประเภท "รสหวาน กินง่าย เมาเร็ว ไม่แฮงค์" ประมาณนี้ครับ... ไหว้

Grin Berry Bomb // น้ำราสเบอร์รี่ 1 - 1 1/2 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ เชคพร้อมน้ำแข็งให้เข้ากัน ใส่แก้วทอปด้วยสไปรท์จนเต็ม Grin
 Grin Bird of Paradise // น้ำลิ้นจี่ 2 ออนซ์ น้ำมะนาว 1/2 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/2 ออนซ์ Blue Curacao 1/2 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ เชคพร้อมน้ำแข็งให้เข้ากัน Grin
 Grin Fire in The Sky // น้ำหวานกลิ่นเชอร์รี่ 1 ออนซ์ น้ำส้ม 1 1/2 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ เชคพร้อมน้ำแข็งให้เข้ากัน รินใส่แก้ว ทอปด้วยโค้ก Grin
 Grin Roselle Blossom // น้ำกระเจี๊ยบ 1 1/2 - 2 ออนซ์ น้ำมะนาว 1/4 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/2 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ เชคพร้อมน้ำแข็งให้เข้ากัน รินใส่แก้ว ทอปด้วยสไปรท์ Grin ** สูตรส่วนตัวครับ Grin
 Grin Ze Lover // น้ำสัปรส 1 ออนซ์ น้ำส้ม 1 ออนซ์ น้ำหวานกลิ่นแตงโมน้ำผึ้งหรือน้ำผึ้งก็ได้ 1/4 ออนซ์ เชคพร้อมน้ำแข็งให้เข้ากัน รินใส่แก้ว ทอปด้วยสไปรท์ Grin

Grin แค่นี้ก่อนครับ ไม่พอค่อยตามมาทีหลังอีกทีครับ อยากเมาเร็วก็เพิ่มปริมาณวอดก้าได้ตามใจครับ Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #641 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:51:40 AM »

พี่ใหม่ครับ ผมนั่งฟังเพลง+กินเหล้าอยู่หน้าจอครับ

กินคนเดียว ไม่มีกับ ไม่มีมิกเซอร์ เทจ๊อกๆใส่แก้วแล้วก็ซู๊ดดดเล่นไปเรื่อยๆ อาศัยน้ำเย็นกลั้วพอประทัง .... น้ำแข็งยังไม่มีเลย แง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #642 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:17:02 AM »

พี่ใหม่ครับ ผมนั่งฟังเพลง+กินเหล้าอยู่หน้าจอครับ

กินคนเดียว ไม่มีกับ ไม่มีมิกเซอร์ เทจ๊อกๆใส่แก้วแล้วก็ซู๊ดดดเล่นไปเรื่อยๆ อาศัยน้ำเย็นกลั้วพอประทัง .... น้ำแข็งยังไม่มีเลย แง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin นั่นแหละตาจ้าว ได้ลิ้มรสของเหล้าได้จริง ๆ ไร้สิ่งปรุงแต่ง Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #643 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:46:21 AM »

ไม่มีอย่างอื่นยังพอทน น้ำแข็งหมดนี่สิพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #644 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:52:51 AM »

ไม่มีอย่างอื่นยังพอทน น้ำแข็งหมดนี่สิพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ตู้เย็นที่บ้านช่องฟรีซเสียหรือไงล่ะ เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 149
  พิมพ์